[Funland] Môi trường làm việc, chế độ của Vingroup?

tienaka

Xe điện
E vào hống xem các cụ bàn

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nếu tự tin thì Apply vào Europlas cũng được, bên đó chế độ cũng không đến nỗi nào, còn áp lực thì đủ lớn để cụ khẳng định mình.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Vin giờ hot như FPT thời em mới ra trường. Thấy ai làm FPT thì ngưỡng mộ lắm!
Đận 2006-2007 những người làm FPT có tí chức sắc và thâm niên được mớ cổ phiếu tướng còn gì. Nhiều vị mua nhà mua xe nhờ đận ấy.

bepbighome.com

Xe hơi
Cụ chủ thớt làm BRG thế nào ợ? cho ẽm xin đánh giá chủ quan của cụ với.
trước em có ý định vào ban Kte của Vin (pv ok rồi ah) nhưng đắn đo vì em hiểu rõ bản chất bên đó.
Nếu cụ còn trẻ khỏe (cỡ tầm 25-26 t hoặc xấp xỉ trước 30 gì đó) em nghĩ là nên vào Vin nếu được. Vào mà cày mà rèn cái mà bọn tư bản nó áp đặt sau này lấy kinh nghiệm, mà được vài năm ra ngoài xin việc cũng dễ khi đã làm vin rồi (thực tế theo ý riêng em thì càng chuyên nghiệp quá ra ngoài càng khó áp dụng đối với các cty khác ở VN).

Còn nếu cụ đã luống tuổi, trừ phi cụ làm quản lý trưởng phó ban (lương đôi nghìn trở lên) thì chiến,
Còn lại làm từ nhân viên lên thì cũng vỡ thớt đấy, luống tuổi rồi mà chí chú ý vào lượng (sẽ mất nhiều thứ khác đới ah: thời gian, các mối quan hệ khác và cả sức khỏe ah). Thì em nghĩ cụ cân đối kỹ.

Chút ý kiến nhỏ của em ah, à cho em xin ý kiến thứ đầu tiên nhé,

benq

Xe điện
Môi trường tốt, thưởng phạt rõ ràng phân minh,.lương cao thì công việc áp lực là đương nhiên, chỉ sợ k đủ tài.

rikah

Xe hơi
Như thế này: cụ sẽ nhận được 70% lương cụ được offer, hoặc ít hơn, vì ít nhất 30% charge vào việc bị phạt. Nếu nhân viên bị lỗi thì nv đó bị phạt, và direct supervisor của nv đó cũng bị phạt. Mà lỗi phạt thì rất nhiều, VD: được yêu cầu nộp báo cáo trong ngày (nghĩa là trước 12h đêm), nếu gửi báo cáo ra lúc 12h01 (đêm ấy) là sẽ bị phạt, hoặc ko đc đi thang máy từ tầng 1 đến tầng 5, mà bị bắt quả tang đi thang máy là bị phạt, vân vân và mây mây. Luật bất thành văn khi nv vẫn còn đang làm cho tập đoàn là ko đc nói xấu, than thở, ám chỉ... trên các mạng xh :D

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Như thế này: cụ sẽ nhận được 70% lương cụ được offer, hoặc ít hơn, vì ít nhất 30% charge vào việc bị phạt. Nếu nhân viên bị lỗi thì nv đó bị phạt, và direct supervisor của nv đó cũng bị phạt. Mà lỗi phạt thì rất nhiều, VD: được yêu cầu nộp báo cáo trong ngày (nghĩa là trước 12h đêm), nếu gửi báo cáo ra lúc 12h01 (đêm ấy) là sẽ bị phạt, hoặc ko đc đi thang máy từ tầng 1 đến tầng 5, mà bị bắt quả tang đi thang máy là bị phạt, vân vân và mây mây. Luật bất thành văn khi nv vẫn còn đang làm cho tập đoàn là ko đc nói xấu, than thở, ám chỉ... trên các mạng xh :D
Em thấy các quy định này hay đấy chứ! Rất rõ ràng, rành mạch.

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Còn trẻ có tài năng thì vào xem nó thế nào đã, môi trường tư bản kiểu gì văn hoá nó cũng khác với đa số cty ở vn. Tiền nào thì của đó, họ làm kinh tế ko được việc họ sa thải quan điểm rõ rãng mình không thể trách họ được. Chúc cụ chủ sớm mang vin nở mày nở mặt với thế giới

hocsinhc

Xe tăng
Sợ áp lực thì đi làm nhà nước. Quan hệ tốt thì được giao việc ngon, phong bì cho cấp chuyên viên từ vài trăm cho đến triệu. Dành 20% thời gian cho việc lễ tết, quà cáp, nịnh nọt sếp, các mối quan hệ ngoại giao

AnTa

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ thớt làm BRG thế nào ợ? cho ẽm xin đánh giá chủ quan của cụ với.
trước em có ý định vào ban Kte của Vin (pv ok rồi ah) nhưng đắn đo vì em hiểu rõ bản chất bên đó.
Nếu cụ còn trẻ khỏe (cỡ tầm 25-26 t hoặc xấp xỉ trước 30 gì đó) em nghĩ là nên vào Vin nếu được. Vào mà cày mà rèn cái mà bọn tư bản nó áp đặt sau này lấy kinh nghiệm, mà được vài năm ra ngoài xin việc cũng dễ khi đã làm vin rồi (thực tế theo ý riêng em thì càng chuyên nghiệp quá ra ngoài càng khó áp dụng đối với các cty khác ở VN).

Còn nếu cụ đã luống tuổi, trừ phi cụ làm quản lý trưởng phó ban (lương đôi nghìn trở lên) thì chiến,
Còn lại làm từ nhân viên lên thì cũng vỡ thớt đấy, luống tuổi rồi mà chí chú ý vào lượng (sẽ mất nhiều thứ khác đới ah: thời gian, các mối quan hệ khác và cả sức khỏe ah). Thì em nghĩ cụ cân đối kỹ.

Chút ý kiến nhỏ của em ah, à cho em xin ý kiến thứ đầu tiên nhé,
hay quá cụ ạ. làm việc mà quên cả gia đình thì chẳng mấy chốc cũng next

fallingwater

Xe tăng
Ơ, em đang tìm hiểu về môi trường làm việc trước mà cụ, vào được rồi thì em đã chả lên đây hỏi ạ.
Em cũng 5 - 6 năm làm cho chị Nga rồi, Tập đoàn cũng một 8 một 10 với Vin ạ.
Ở BRG thường chỉ có Madam Nga cho nghỉ việc thôi. Còn ở Vin thì có thể bị nghỉ việc vì nhiều lý do.
Lương ở BRG là nhận full, ko khi nào bị trừ cả, tuy nhiên lương thấp hơn Vin. Lương Vin thì cao nhưng thường không nhận được hết vì bị trừ do ăn Bim Bim.

Amethyst2020

Xe buýt
Vin còn tùy cụ vào Vin nào, vị trí nào. Chứ Vin nó lớn, cty phọt phẹt cũng có, vị trí phọt phẹt cũng bình thường như bao chỗ khác thôi. Văn hóa doanh nghiệp khá khắt khe, nhiều quy định kiểu coi mình như con nó. Vào đấy trước hết là mất tự do, còn đãi ngộ có xứng đáng hay ko còn tùy vị trí. Bật bãi nhiều lắm.

EPL

Xe tăng
Thực ra Vin nó đạo tạo cho cụ kỹ năng làm vệc như 1 bộ phận của 1 cỗ máy vì quy trình sắp đặt sẵn hết, đồng thời dưới áp lực chỉ tiêu hoàn thành công việc rất cao, lương cũng cao tương ứng. Tuy nhiên kỹ năng tổng thể thì lại kém đi vì khâu khác có thằng khác lo, sau này cụ chuyển công ty khác sẽ yếu thế trong công việc, điều mà rất nhiều người lầm tưởng sau khi làm cho Vin thì sẽ lơi thế khi làm chỗ khác. Em có kinh nghiệm phỏng vấn các ứng viên nên biết rõ đều này.

DuongTOTO

Xe buýt
cụ vào vin ngay và luôn đi, có gì em còn nhờ bán TOTO vào vin cho bên em :D

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Lợi mà, chưa có điện thoại thì đc mua Vinsmart giá ưu đãi, chưa có ô tô thì được mua ô tô giá ưu đãi, mua nhà giá ưu đãi, xe đạp điện giá ưu đãi.
Có mỗi cái này dễ bị đuổi việc nếu ko hoàn thành nhiệm vụ.
Và ngay sau khi được nghỉ việc với chế độ hỗ trợ vài tháng lương, ngay và luôn trở thành 1 con nợ mua trả góp điện thoại, oto, và nhà. à còn nữa, xe đạp điện.

MrMilan

Xe điện
Và ngay sau khi được nghỉ việc với chế độ hỗ trợ vài tháng lương, ngay và luôn trở thành 1 con nợ mua trả góp điện thoại, oto, và nhà. à còn nữa, xe đạp điện.
Thì đã đc xe, nhà, điện thoại rồi

long.spc

Xe container
Có sức, có tài năng thì chế độ đãi ngộ tốt
Còn lên một số vị trí cao tí nữa thì cũng cần bản lãnh chính truỵ nữa cụ

tienh1k52

Xe tải
cụ không phải sợ, sếp cũ của em làm cùng 4 năm trời chỉ có bốc phét, chuyên môn không có, không bao giờ đưa ra quyết định gì, có gì là đẩy lên hoặc đẩy xuống mà bây giờ đang làm trưởng phòng vin fast rồi kìa. Lương 4k nhà xe đầy đủ.