[Funland] Món ngon mỗi ngày. Các cụ và các mợ vào khoe cùng nhé

UnitedKondoms

Xe điện
trông ngon quá ạ, nhà cháu không có lò nướng nên tất cả thể loại bánh chả biết làm cái nào, trừ pancake :D
cháu cũng bon chen bữa sáng cách đây khoảng 2 năm, cơm Ý risotto gà với táo nấu nước dừa
Khụ
Thật kụ đừng giận chứ nhìn món này cháu nhớ ngay đến bát cơm ăn dặm bón cho F1 nhà cháu
Khụ

Bảo Hân

Xe tăng
Mợ cho em xin công thức làm nem lụi nhà mợ. Thèm quá ạ :)
Công thức e cg làm theo anh guc thôi cụ ơi. Dễ làm lắm. E chỉ nhắc cụ 1 tip nhỏ nhà e vẫn làm: là nên ướp xg để ngăn mát tủ lạnh tầm 4 tiếng, khi nặn xong thì cho lò vi sóng quay 4 phút cho nem chín, sau đó mới nướng. Nem vưa nhanh chín lại k bị khô. Nhà c mà dùng bếp hồng ngoại thì nướng cg ngon v

Hôm trc e nương băg than hoa vất vả quá, hôm sau đổi sang bếp điện nhàn tênh

Race Dead

Xe điện
trông ngon quá ạ, nhà cháu không có lò nướng nên tất cả thể loại bánh chả biết làm cái nào, trừ pancake :D
cháu cũng bon chen bữa sáng cách đây khoảng 2 năm, cơm Ý risotto gà với táo nấu nước dừa
Cơm gì mà nhìn như Mẻ thế mợ ơi ?

xe mo cau

Xe buýt
Nhà cháu ngu quá nửa đêm lại mò vào thớt này. Có cụ, mợ nào còn mì tôm cho nhà cháu xin với. Xem mà bụng lại thèm ăn rồi

ban2010

Xe buýt
Cơm gì mà nhìn như Mẻ thế mợ ơi ?
nó là nhựa gạo vừa qua thời điểm bắt đầu chín hạt cơm + với ít nước cốt dừa
ngày xưa các cụ hay húp nước gạo mới sôi đấy ạ, rất ngon và là phần nhiều dinh dưỡng nhất của hạt cơm nấu

pinkmoth

Xe tải
Hình này lâu lắm rồi ợ, mời các cụ ;) Cụ nào muốn biết mẹo làm bánh xèo giòn thì inbox nhá :-bd

Chỉnh sửa cuối:

Giá đỗ TL

Xe tải
Nài đơi, của nhà tồng được, ăn vội đỡ đói lòng, càng ăn càng Khoẻ :19:

Chỉnh sửa cuối:

LGG2Docomo

Xe tăng
Website
www.otofun.net
E chả biết e thích món gì luôn , nhưng e ko thích đồ tây như pizza, mì ý, pate,phô mai, đặc biệt ko thích pizza. Cơ mà nhắc đến ăn ngon miệng thì e thích như này: Bia hơi hà nội sủi tăm mát lạnh, 1 đĩa rau muống xào tỏi, ếch rang muối, mực nướng sa tế cay cay... thêm 1 - 2 thằng bạn ngồi lai rai nữa thì tuyệt vời. Mà e thấy cứ uống bia ngon thì mồi nhậu gì cũng ngon, nhưng uống một mình thì đỡ ngon, mà uống với người ko uống đc thì lại ko ngon.

sangthuyfashion

Xe hơi
E chả biết e thích món gì luôn , nhưng e ko thích đồ tây như pizza, mì ý, pate,phô mai, đặc biệt ko thích pizza. Cơ mà nhắc đến ăn ngon miệng thì e thích như này: Bia hơi hà nội sủi tăm mát lạnh, 1 đĩa rau muống xào tỏi, ếch rang muối, mực nướng sa tế cay cay... thêm 1 - 2 thằng bạn ngồi lai rai nữa thì tuyệt vời. Mà e thấy cứ uống bia ngon thì mồi nhậu gì cũng ngon, nhưng uống một mình thì đỡ ngon, mà uống với người ko uống đc thì lại ko ngon.
Nhà e 3 thằng đồng hao,2 thằng uống coca,e toàn phải uống với nhạc phụ,giờ ô mới ốm dậy,nhiều lúc ăn cỗ,uống mình,chán vãi.

LGG2Docomo

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Nhà e 3 thằng đồng hao,2 thằng uống coca,e toàn phải uống với nhạc phụ,giờ ô mới ốm dậy,nhiều lúc ăn cỗ,uống mình,chán vãi.
Chả bù em, 2 ông dê uống như khát nước, nhạc phụ thì như giải khát. Lắm lúc mấy bố con thôi mà xôm lắm, e cũng thích tí cay cay nên ăn uống mà ko có tí bia, tí rượu thì thấy các món ăn nhạt lắm.

pinkmoth

Xe tải
Nhìn hấp dẫn quá, làm sao để bánh giòn bác cho em biết với được không ạ :)
Về cơ bản là gói bột bánh xèo bán sẵn bây giờ chỉ cần chiên bánh thật kỹ là bánh sẽ giòn. Tuy nhiên để chắc ăn là lớp vỏ bánh mỏng+giòn cụ có thể áp dụng những cách sau đây (Với liều lượng khoảng 1 gói bột):

- Thêm khoảng 1 chén bột đậu xanh (Cách này thì ko tiện lắm).
- Thêm 1-2 chén nước soda. Em đã thử bỏ bia nhưng ko giòn ngon như soda :>
- Và nguyên tắc số một để bánh giòn thơm là hãy dùng mỡ heo để chiên bánh nhé. Dùng dầu ăn bánh ko ngon bằng đâu ạ.

Cụ mợ nào muốn ăn bánh xèo béo kiểu miền Tây thì bỏ thêm nước cốt dừa nhé. Ko thích béo thì bỏ thêm nước dừa tươi vào nước trộn bột bánh sẽ thơm hơn.
Cụ mợ nào muốn ăn bánh dày+giòn thì thêm vài muỗng bột bắp/bột năng. Nước chấm dùng nước dừa tươi thay nước lọc để pha cũng ngon hơn ạ.
Chúc các cụ/mợ thành công nhá :P

bibi2015

Xe máy
Công thức e cg làm theo anh guc thôi cụ ơi. Dễ làm lắm. E chỉ nhắc cụ 1 tip nhỏ nhà e vẫn làm: là nên ướp xg để ngăn mát tủ lạnh tầm 4 tiếng, khi nặn xong thì cho lò vi sóng quay 4 phút cho nem chín, sau đó mới nướng. Nem vưa nhanh chín lại k bị khô. Nhà c mà dùng bếp hồng ngoại thì nướng cg ngon v

Em hết rượu nên xin phép được vodka cụ ở đây ^^

Jun Nov18

Xe điện
Bữa cơm dọn tủ của nhà cháu ạ
-Sườn kho
- Rau ngót luộc
- Rau củ thập cẩm xào ạ

Bảo Hân

Xe tăng
Hình này lâu lắm rồi ợ, mời các cụ ;) Cụ nào muốn biết mẹo làm bánh xèo giòn thì inbox nhá :-bd

chẹp bánh xèo của cụ ngon quá. e cũng thik làm món này nhưng nhà có mỗi mình e khoái ăn nên cũng chả làm ở nhà.

hoalocvung

Xe điện
Khụ
Thật kụ đừng giận chứ nhìn món này cháu nhớ ngay đến bát cơm ăn dặm bón cho F1 nhà cháu
Khụ
;)) chắc là ở ngoài thực tế thì khác vì nghe miêu tả là cảm giác ngon, còn ở trên ảnh thì đến thằng cu nhà em nó có nhìn thấy cũng chưa chắc bón nổi cho nó :D

Mợ khéo tay quá, nhưng cho em hỏi chút, nhà em Vợ em thỉnh thoảng cũng làm món này, nhưng nước chấm để ăn món này làm kiểu khác thì phải chứ ko phải nc chấm dấm tỏi như trên :D

Jun Nov18

Xe điện
Củ cải đỏ luộc, vừa nhanh, vừa mát, lại vừa ngon ạ

Jun Nov18

Xe điện
Bao giờ cho đến mùa Niễng...
Niễng mà xào với Rươi thì cứ gọi là...chèm chẹp...thơm ngon tới miếng cuối cùng ạ

Bảo Hân

Xe tăng

mời các cụ món này, dễ làm, dễ ăn.
Mực khô ngâm mềm, thái sợi, phi thơm hành khô, bỏ mực vào xào nhanh tay, nêm tẹo gia vị thôi vì mực đã mặn, gần chín cho thìa đường, đảo thêm 2 phút đổ ra đĩa. Hành tây xào chín tới rồi đổ mực đã xào chín, trộn đều rồi đổ ra đĩa, rắc thêm ít tiêu và chén ợ. Mùa này nóng thêm vài cốc bia thì thật là đánh bay cái nóng. :))

Bảo Hân

Xe tăng
;)) chắc là ở ngoài thực tế thì khác vì nghe miêu tả là cảm giác ngon, còn ở trên ảnh thì đến thằng cu nhà em nó có nhìn thấy cũng chưa chắc bón nổi cho nó :D

Mợ khéo tay quá, nhưng cho em hỏi chút, nhà em Vợ em thỉnh thoảng cũng làm món này, nhưng nước chấm để ăn món này làm kiểu khác thì phải chứ ko phải nc chấm dấm tỏi như trên :D
theo e nghiên cứu trên a gúc thì nước chấm nem lụi mỗi nơi làm 1 kiểu, huế kiểu khác, đà nẵng lại chấm nc chấm khác. Bọn e cứ pha nước chấm chua ngọt, cuộn vs rau thơm, dứa, dưa chuột, thêm tẹo bún vào ăn cho nó mát ợ. Cũng cải biên tí cho nó phù hợp vs hoàn cảnh.