[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời các cụ các mợ cùng chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu xin đưa thêm 1 gợi ý là khi ninh nó 15' thì nó ra nước màu này:

:))

Light

Xe tăng
Em hỏi thật có nhất thiết phải chụp rõ ntn k?
Em nghĩ tất cả vào đây đều trên tinh thần vui vẻ, học hỏi nhau kinh nghiệm nấu ăn và chia sẻ những nét ẩm thực từ nhà hàng, đời thường cho đến đường phố. Vậy cụ có nhất thiết phải hỏi những câu hỏi như thế không? Theo cụ em còn mục đích gì ?

Light

Xe tăng
Thời gian cứ trôi đi tuồn tuột,vừa mới bữa trưa xong,ngoảnh đi ngoảnh lại đã đến bữa chiều rồi:

Mời cả nhà ạ:

Để thay đổi không khí,nhà cháu có 1 câu đố nhỏ,ai trả lời đúng và nhanh nhất,nhà cháu xin đãi 1 chầu bia vào thứ 5 tới. Mời các chuyên gia ẩm thực của thớt cho biết đây là loại củ quả gì:

Khoai phết đấy ạ! :D
Cháu phục cụ chịu khó thật. Hôm nào cháu cắp vở ra quán bia cụ dậy cháu mấy chiêu về thể hiện với gấu nhá :D
Em chúc tất cả CCCM ngất ngon :D

197716102003

Xe container
Em nghĩ tất cả vào đây đều trên tinh thần vui vẻ, học hỏi nhau kinh nghiệm nấu ăn và chia sẻ những nét ẩm thực từ nhà hàng, đời thường cho đến đường phố. Vậy cụ có nhất thiết phải hỏi những câu hỏi như thế không? Theo cụ em còn mục đích gì ?
Em nghĩ cụ ý đang nói đùa vì bức ảnh gợi đòn quá mà.:)

Puma tn

Xe buýt
Người OF
Trưa nay em chỉ ăn có mỗi thế này mà giờ bụng dạ cứ óc ách, no no là :P
https://img.otofun.net/upload/v6/20

Mợ ơi ! Cho em xin địa chỉ quán với !

Puma tn

Xe buýt
Người OF
Nhà em có 4 người thôi ah. Mợ nhắc em mới nhớ ra tẩm bột chiên giòn bọn trẻ sẽ rất thích. Em triển luôn. Đầu đuôi em nấu canh chua. Còn lại em cất tủ
đá vậy. Bộ lòng em chỉ lấy mỗi lá mỡ để chiên rán cá. Còn đâu em lại vứt đi mất rồi ;;):D
Thế còn bộ vây , vẩy cá mợ có để lại . chiên ròn cho sói uống bia ko , hay cũng vất đi rùi ?

Traubotube

Xe điện
Em fun cụ ý phát thôi để cụ ý lần sau tránh hỏi lấp lửng thế dễ bị hiểu lầm nhiều nghĩa :D
May quá. E cũng đang định giải thích. Thôi thì từ nay k fun kiểu vậy nữa. Trên of còn đỡ. Ngoài đời lại đỡ k dc

Kitcat

Xe container
Em fun cụ ý phát thôi để cụ ý lần sau tránh hỏi lấp lửng thế dễ bị hiểu lầm nhiều nghĩa :D
Em cũng hay fun kiểu "có nhất thiết phải .... ko", thú thật, em đọc còm nắn gân cụ trâu bò lúc nãy của cụ thấy sợ sợ. Làm em nhớ tới cô bạn người Thái nguyên của em, tánh em hay nói fun gây hài nhẹ nhàng, 1 ngày e phát hiện ra bạn ấy cho lời nói đùa của em là nói thật từ đó em dừng ko nói đùa nữa với riêng bạn ý.
Thế còn bộ vây , vẩy cá mợ có để lại . chiên ròn cho sói uống bia ko , hay cũng vất đi rùi ?
Có lần em đọc báo thấy nói vẩy cá chiên ròn, em cũng nghịch thử mà ko được người ăn ủng hộ nhiệt tình gì hết.
Cụ cho em hỏi món này cụ chiên ngập mỡ ạ? có làm sao để nó phồng lên được ko ạ

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Có lần em đọc báo thấy nói vẩy cá chiên ròn, em cũng nghịch thử mà ko được người ăn ủng hộ nhiệt tình gì hết.
Cá để cả vảy chiên xù lên cho đẹp thôi, chứ ăn có vị gì đâu mợ mèo :)

Light

Xe tăng
May quá. E cũng đang định giải thích. Thôi thì từ nay k fun kiểu vậy nữa. Trên of còn đỡ. Ngoài đời lại đỡ k dc
Em cũng hay fun kiểu "có nhất thiết phải .... ko", thú thật, em đọc còm nắn gân cụ trâu bò lúc nãy của cụ thấy sợ sợ. Làm em nhớ tới cô bạn người Thái nguyên của em, tánh em hay nói fun gây hài nhẹ nhàng, 1 ngày e phát hiện ra bạn ấy cho lời nói đùa của em là nói thật từ đó em dừng ko nói đùa nữa với riêng bạn ý.

Gân Trau em nắn cứng lắm mợ meo_long_xu à. Khả năng món gân này ninh lâu. Vậy nên thói quen khó bỏ lắm cụ Trau ơi ! :D

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Chỉ với 25k cả nhà em ăn sáng no các cụ mợ ạ :))

Traubotube

Xe điện
Gân Trau em nắn cứng lắm mợ meo_long_xu à. Khả năng món gân này ninh lâu. Vậy nên thói quen khó bỏ lắm cụ Trau ơi ! :D
Thói quen do mình tạo ra thôi có gì mà khó cụ. Quan trọng có quyết tâm hay k. Mỗi lần định fun chỉ cần nhớ sẽ dừng được. Nhỡ miệng rồi lần sau rút kinh nghiệm. Khắc sẽ bỏ dc thôi

Trạng thái
Thớt đang đóng