[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm cùng vào chia sẻ nhé

chienxquang

[Tịch thu bằng lái]
Thực đơn tối nay
5 con cọp
1 cặp chân gà
Mời CCCM

Chinh MD

Xe điện
Hầy dà.....hôm em có con này mà hỏi bếp làm thế nào chẳng ai nói em biết. Cuối cùng em lại đi cho :D
Làm 33 cũng đơn giản thôi.
Khi bắt 33 nhớ cầm mai phía đuôi để đề phòng bị cắn đặt lên thớt. Mợ lấy cái đũa chọc miệng nó, khi nó ngậm chặt thì kéo cho nó thò hết cổ ra, dùng dao sắc chặt đứt luôn đầu cho tiết chảy ra ( nếu uống rượu tiết thì nhớ dùng rượu nhẹ để hãm tiết kẻo bị cháy, dùng củ sả hoặc đũa khuấy nhẹ khi hoà tiết với rượu).
Nhúng 33 vào nước sôi khoảng 2-3' rồi vớt ra dùng tay kì sạch lớp da mỏng bên ngoài. Rửa thật sạch 1 lần nữa, sau đó dùng dao nhỏ mũi nhọn sắc để mổ. Khứa vào phần gáy ngay phần giao nhau với mai và thịt, lia dao vào mặt dưới xung quanh phần mai cứng . Dùng tay kéo nhẹ tay xuôi về phía dưới đuôi cho nội tạng ra theo, khoét bỏ hậu môn. Lọc bớt mỡ, bỏ toàn bộ lòng, chỉ để lại trứng.
Không dc để vỡ ruột vì thịt dính bẩn dễ gây độc ( Đấy là ông em dạy thế, chứ em thịt chưa dính phát nào :D). Mổ xong không dc rửa lại thịt, chỉ thấm bằng giấy hoặc khăn khô cho bớt nước rồi xả thịt ra để ướp là xong

197716102003

Xe container
Làm 33 cũng đơn giản thôi.
Khi bắt 33 nhớ cầm mai phía đuôi để đề phòng bị cắn đặt lên thớt. Mợ lấy cái đũa chọc miệng nó, khi nó ngậm chặt thì kéo cho nó thò hết cổ ra, dùng dao sắc chặt đứt luôn đầu cho tiết chảy ra ( nếu uống rượu tiết thì nhớ dùng rượu nhẹ để hãm tiết kẻo bị cháy, dùng củ sả hoặc đũa khuấy nhẹ khi hoà tiết với rượu).
Nhúng 33 vào nước sôi khoảng 2-3' rồi vớt ra dùng tay kì sạch lớp da mỏng bên ngoài. Rửa thật sạch 1 lần nữa, sau đó dùng dao nhỏ mũi nhọn sắc để mổ. Khứa vào phần gáy ngay phần giao nhau với mai và thịt, lia dao vào mặt dưới xung quanh phần mai cứng . Dùng tay kéo nhẹ tay xuôi về phía dưới đuôi cho nội tạng ra theo, khoét bỏ hậu môn. Lọc bớt mỡ, bỏ toàn bộ lòng, chỉ để lại trứng.
Không dc để vỡ ruột vì thịt dính bẩn dễ gây độc ( Đấy là ông em dạy thế, chứ em thịt chưa dính phát nào :D). Mổ xong không dc rửa lại thịt, chỉ thấm bằng giấy hoặc khăn khô cho bớt nước rồi xả thịt ra để ướp là xong
Thiện tai....thiện tai [-O< [-O<[-O<
Em sẽ xách con 33 ra hàng bia gần nhà cho tụi bếp nó làm luôn :D

Getzcoi.

Xe tăng
Nấm đùi gà ư ? Bọn giề nhà cháu cứ chơi gà cả con dư lày :

Hi, tối cháu sợ ăn nhiều đạm nên cắt bớt thịt ạ, thấy người cũng nhẹ nhõm hơn,

Cả buổi tối cháu ko cầm cái đt, và kết quả đê :D

Cháu làm được mẻ chả cá mai cho bọn trẻ ăn trưa, nước cam bỏ tủ đá sáng lấy ra mang đi làm, đi học. Thêm nồi cháo cho bữa sáng, thế là mai nguời nông dân yên tâm cày cuốc CT ạ :))

Getzcoi.

Xe tăng
Mai cháu phải nhớ mua cái mâm cả nhà ạ, đúng là hàng bấc thì qua hàng quà thì tới, cứ dọn cơm là lại nhớ ra chưa mua mâm :D

Getzcoi.

Xe tăng
Ghét mua mâm đi rồi truyền cho ô con F1 câu thành ngữ của dân gian ta nhé ! :D
Đến tuổi nó tự biết CT ạ :D

Tối nay cũng thấy lẩm bẩm “ nhà bao việc” làm mẹ tròn mắt bảo, ô, cũng theo trend cơ à, thế là ông con tủm tỉm cười ngượng nghịu :))

Mợ Liễn

Xe container
Nay nhóm bạn tụ tập ở nhà em :D. Mát zời nên làm nồi lẩu ốc nhg mà ko mua được sườn sụn nên đành phải mua sườn thăn :D

công nông tàu

Xe container
Em cực thích mấy cái "con gián" đấy, hôm nào có dịp mợ làm cái bánh gato mouse chanh leo có gián cho em ăn ké nhá :))
Thực ra, dầm mí đường xong dùng máy đánh trứng bấm nút dăm lần là hạt mí nước tách riêng í mợ :D
Trình làm bánh và trang trí của em cực vớ vẩn. Mày mò tự làm thành được cái bánh để ăn là tốt lắm rồi. Đến phần kem là em dừng vì học đến lúc thành công chắc em không len ra khỏi cửa được. Bánh em làm sn f1 mấy năm trước đây. Mouse chanh leo nhưng cũng lọc hạt. Bọn đẻ bên này đứa nào cũng như tây ngố không chịu ăn hạt.

Lão Sói nhà em từ hôm có răng lại ăn trả bữa các cụ ạ. 9h tối rồi còn hỏi có gì ăn không. Em xào cho chảo miến với tim gà. Lão chén 2 đĩa trong chớp mắt.

OF-TeriosLD

Xe buýt
Trình làm bánh và trang trí của em cực vớ vẩn. Mày mò tự làm thành được cái bánh để ăn là tốt lắm rồi. Đến phần kem là em dừng vì học đến lúc thành công chắc em không len ra khỏi cửa được. Bánh em làm sn f1 mấy năm trước đây. Mouse chanh leo nhưng cũng lọc hạt. Bọn đẻ bên này đứa nào cũng như tây ngố không chịu ăn hạt.

Lão Sói nhà em từ hôm có răng lại ăn trả bữa các cụ ạ. 9h tối rồi còn hỏi có gì ăn không. Em xào cho chảo miến với tim gà. Lão chén 2 đĩa trong chớp mắt.

Mợ cho lão ý ăn no quá lại lăn ra ngủ ....
..... thì phí :D