[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Archer

Xe điện
Bế bề bùn Hà Lội. Ngon!

Tây Độc

Xe điện
Ra là món Lò cu mu của Thổ, tên dất VN & ấn tượng ạ, cảm ơn cụ nhé :))
Tiếng Anh nó gọi là Turkish Delight hay Turkish Lokum ạ.

Gửi cụ 557728 , cái chỗ em ăn mà cụ hỏi là quán Ưu Đàm Chay ở Hàng Bài.

Các cụ ăn bánh mì thịt quay với em nhé.

Mợ Liễn

Xe container
Hnay em mệt nên gắp gắp vài miếng dê nướng chao xong là quẩy mít đi xem phim vì trót đặt vé rồi. Nhg mà thấy may vì cố lết đi xem. Một bộ phim rất hay và vui nhộn ạ, dù cái cốt truyện Aladin muôn đời vẫn thế. Cụ mợ nào rảnh thì đi xem nhé. Ko hối hận đâu ạ ^^. Tháng nào em cũng cống hiến cho CGV vài buổi, thấy cũng đáng đồng tiền bát gạo :P

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Hnay em mệt nên gắp gắp vài miếng dê nướng chao xong là quẩy mít đi xem phim vì trót đặt vé rồi. Nhg mà thấy may vì cố lết đi xem. Một bộ phim rất hay và vui nhộn ạ, dù cái cốt truyện Aladin muôn đời vẫn thế. Cụ mợ nào rảnh thì đi xem nhé. Ko hối hận đâu ạ ^^

Có đoạn Aladin đưa thần đèn làm việc công chúa giao ko Liễn :P

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em để bát nước chấm ở đây xem có mợ nào góp ốc :P

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Em có lần gần Tết chén xong xách mít về luôn. Gần về tới nhà mới nhớ ra quên cái balo (trong có tiền, iPad và chiếc tablet Lenovo Yoga - đang rao bán trên OF :) ) và chiếc ở quán. Vội vàng quay lại nhưng cũng không hy vọng giề. Vừa bước vào thì ông em con chủ quán nói ngay: "Anh quên cái balo à? Ừ. Nó kia kìa, vẫn nằm chỗ cũ." Quán đông nhưng cái balo vẫn an toàn :) Sau chiếc tablet Lenovo Yoga được ra Hà Nội về với chủ mới là một bác Ofer. Ông chủ nhỏ kia bây giờ cũng đã toàn quyền cai quản quán thay bố mẹ rồi. Quán ngon, hợp khẩu vị HN nhưng hơi xa nhà nên em lâu lâu mới ghé qua được.
Vâng may mắn xưa nhà gấu em còn cái nhà khu cư xá tự do em ra vô suốt. Cứ sáng là xách mít ra chỗ ấy ăn sáng, xong là chiều phi thân ra khu cạnh sân bay nhậu với ae chiến hữu vui vui là.

slaz8

Xe ba gác
Hnay em mệt nên gắp gắp vài miếng dê nướng chao xong là quẩy mít đi xem phim vì trót đặt vé rồi. Nhg mà thấy may vì cố lết đi xem. Một bộ phim rất hay và vui nhộn ạ, dù cái cốt truyện Aladin muôn đời vẫn thế. Cụ mợ nào rảnh thì đi xem nhé. Ko hối hận đâu ạ ^^. Tháng nào em cũng cống hiến cho CGV vài buổi, thấy cũng đáng đồng tiền bát gạo :P

thổ rân HN có khác, dê lúc nào cũng xẵn :))
Tiếng Anh nó gọi là Turkish Delight hay Turkish Lokum ạ.

Gửi cụ 557728 , cái chỗ em ăn mà cụ hỏi là quán Ưu Đàm Chay ở Hàng Bài.

Các cụ ăn bánh mì thịt quay với em nhé.

HN đang nóng, nhòm thấy ngấy quá cụ ạ :D

chuot08

Xe lăn
Có đoạn Aladin đưa thần đèn làm việc công chúa giao ko Liễn :P
Cắt rồi bác ạ! Sau cái đận em bày mẹo cho thần là phải học đồ xôi nếp, lấy xôi dính vào xoe xoe rồi thổi và phơi khô cho cứng lại là hết. Liễn xem phin về sau, ko biết đâu! :P

Mợ Liễn

Xe container
Hơm hiểu các cụ nói j :|
Cắt rồi bác ạ! Sau cái đận em bày mẹo cho thần là phải học đồ xôi nếp, lấy xôi dính vào xoe xoe rồi thổi và phơi khô cho cứng lại là hết. Liễn xem phin về sau, ko biết đâu! :P

hnvn1234

Xe điện
Trạng thái
Thớt đang đóng