[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

L.C.D

Xe container
Mùa này tối nào em cũng măm 1-2 cái, chẹp chẹp :P

Arizona

Xe tăng
Lao động phổ thông nhà Phẳng dôi dư quá đấy. Mà thấy mợ cũng ăn uống cũng mạnh dạn nhưng không lên cân là sao :D

slaz8

Xe ba gác
Ăn món chính nhiều rồi, mời các cụ , mợ tráng miệng với các loại bánh ngọt tuyển chọn Thổ Nhĩ Kỳ ;)

em muốn biết cái Tên Thổ nó ra răng, nhưng nom giống bánh cáy hay kẹo sìu châu quá

Pumzen

Xe ba gác
Tối nay bếp có mỗi nhà mợ Hutapu xơi cơm thôi à?
Em xơi mỗi đĩa mướp luộc chấm muối vừng nên giấu đi rồi :P
Hôm nay F1 nhà a 8h tối mới đi làm về nên a xơi muộn 1 chút. Có ng trông mới lên nhà làm đồ ăn đc.
Nhân ô co dê tương lai đi HL công tác, về biếu "bố G" cân chả mực HL, thôi thì cứ đồ tươi sống phải làm ngay mới ngon. :))
Chả mực cứ bỏ ra chảo chiên đơn giản thôi nhể:

Công nhận chả mực HL đã thành thương hiệu tên tuổi, khó có địa phương miền biển nào qua đc. Miếng chả rán xong nóng rụt lưỡi, nhai sần sật bú với bia rất phủ lý:

:D

minhna

Xe tải
em muốn biết cái Tên Thổ nó ra răng, nhưng nom giống bánh cáy hay kẹo sìu châu quá
Haha, thì tên tiếng Thổ nó viết ngay trên hộp đó : Turk Lokumu, nghĩa là các loại kẹo và đồ ngọt dẻo đụơc làm nhiều loại hương vị và phủ các loại hạt khác nhau. Ăn có vẻ ngon hơn kẹo Sìu Châu xứ Đại Cồ Việt ;)

slaz8

Xe ba gác
Haha, thì tên tiếng Thổ nó viết ngay trên hộp đó : Turk Lokumu, nghĩa là các loại kẹo và đồ ngọt dẻo đụơc làm nhiều loại hương vị và phủ các loại hạt khác nhau. Ăn có vẻ ngon hơn kẹo Sìu Châu xứ Đại Cồ Việt ;)
Ra là món Lò cu mu của Thổ, tên dất VN & ấn tượng ạ, cảm ơn cụ nhé :))

F.ACURA

Xe container

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Trời mát mẻ dễ chịu.

Cháu mò vào nhà lão Xe bò kiếm tý rượu nhậu chơi cho vui :D

L.C.D

Xe container
Lao động phổ thông nhà Phẳng dôi dư quá đấy. Mà thấy mợ cũng ăn uống cũng mạnh dạn nhưng không lên cân là sao :D
Em ăn uống trộm vía ngon miệng ghê cơ, em bếu như kon nhợn mà cụ :((

DaDieuchienxu

Xe container
Chắc lại trốn vì sợ măm rồi ;))
Như có lần nhà cháu đã nói, lúc bé, bố nhà cháu có mời 1 thầy chuyên ngành Tử vi- tướng số đến xem cho. Sau khi ra lá số kết hợp ngắm nghía thỏa thuê, ông thầy chỉ phán gọn 1 câu: "Cậu này đào hoa chiếu mệnh, nhưng có thể chết nơi miệng đàn bà!"
Nếu câu này ứng nghiệm thì nhà cháu rất vui, vì đc 1 hotgirl cực kỳ xinh đẹp như mợ Hoàng Trang chọn làm thực phẩm!:))

F.ACURA

Xe container
Như có lần nhà cháu đã nói, lúc bé, bố nhà cháu có mời 1 thầy chuyên ngành Tử vi- tướng số đến xem cho. Sau khi ra lá số kết hợp ngắm nghía thỏa thuê, ông thầy chỉ phán gọn 1 câu: "Cậu này đào hoa chiếu mệnh, nhưng có thể chết nơi miệng đàn bà!"
Nếu câu này ứng nghiệm thì nhà cháu rất vui, vì đc 1 hotgirl cực kỳ xinh đẹp như mợ Hoàng Trang chọn làm thực phẩm!:))
Chết như vậy thì chả riêng mình cụ mong :P

Archer

Xe điện
Em Cũng đã hân hạnh mấy lần ăn phở Bắc Hải, ấn tượng cảnh người làm ngồi thái thịt tươi ngay trước mặt khách .
Em có lần gần Tết chén xong xách mít về luôn. Gần về tới nhà mới nhớ ra quên cái balo (trong có tiền, iPad và chiếc tablet Lenovo Yoga - đang rao bán trên OF :) ) và chiếc ở quán. Vội vàng quay lại nhưng cũng không hy vọng giề. Vừa bước vào thì ông em con chủ quán nói ngay: "Anh quên cái balo à? Ừ. Nó kia kìa, vẫn nằm chỗ cũ." Quán đông nhưng cái balo vẫn an toàn :) Sau chiếc tablet Lenovo Yoga được ra Hà Nội về với chủ mới là một bác Ofer. Ông chủ nhỏ kia bây giờ cũng đã toàn quyền cai quản quán thay bố mẹ rồi. Quán ngon, hợp khẩu vị HN nhưng hơi xa nhà nên em lâu lâu mới ghé qua được.

Becgie

Xe điện
Chết như vậy thì chả riêng mình cụ mong :P
Thầy tử vi đàn ông là cái chắc ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng