[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé.

hnvn1234

Xe điện
Nóng bức khó chịu quá.
Em làm nối canh xuông với dim mấy con tôm cho nhanh

Bò lốp

Xe lăn
Chỗ này có vẻ như bán buôn hoặc chuyên bán cho các nhà hàng đem về chế biến, a nghi là tôm hùm đông lạnh chứ ko phải tôm hùm đang bơi hoặc có thể con nhỏ đang vỗ béo thì chết bệnh. Giờ có nhà hàng làm ăn gian dối, lúc khách chọn đồ xong nhưng vào bếp bọn nó lại chơi trò Hàng Cháo.
A quen 1 ông, ô này măm đồ gì tươi sống toàn đi cùng vào bếp với ánh mắt vinasoy, thậm chí bố ấy ko đi vào bếp thì đánh dấu vào con đó rồi nói to với bọn nv " Bố đánh dấu rồi nhé các con". :D
Hôm nào rảnh a ra mục sở thị phát, nếu đúng tươi sống thì chuột bạch luôn. :))
Em biết một địa chỉ bán đồ Hsai nhập khá ok về giá lẫn chất, để em mò sdt lại. Bạn anh theo dõi đồ nấu e nghĩ là nên nếu ko sĩ, chứ nếu bếp nó tráo thì quá khó cho đội nhậu nhận biết :D

Hutapu

Xe buýt
Theo cụ a e cũng có cá, cơ mà cá kho. Dưới đáy nồi em lục tủ thấy có mấy múi mít thế là bỏ vào để khi kho đỡ cháy cá :P
Có lần thì lót bằng dứa chín)
Tiếp đến là cá, trên cùng là thịt ba chỉ. Khi kho trên bếp liu riu cho cá mục xương, mùi mít đc đẩy lên ngấm vào cá, còn thịt mỡ sẽ tan xuống bao nhiêu thì ngấm hết vào cá, kết quả cho ta miếng cá thơm ngọt, béo ăn rất tốn cơm

Món ba chỉ chấm mắm tép hôm trc có vẻ hơi ngấy cụ nhỉ?

Hutapu

Xe buýt
Đến giờ rồi mời cả nhà cơm tối ạ.

Hutapu

Xe buýt
Công nhận nhà mợ Hu cơm tối, sớm đều như vắt chanh. H này nhà cháu vừa mới bắc nồi cơm xong, chắc phải 8h mới xơi. :))[/QUOTE]
Vâng cụ, nhà em có bạn làm công nhân khu công nghiệp cách nhà tầm 40km, cơm trưa đạm bạc nên 6h về đến nơi là phải cơm nước sẵn sàng, cộng với 1 bạn đi nhà trẻ 8ruoi lên giường ngủ nên cũng ăn tầm đấy luôn, em cũng phải 1 vài ngày mới post k thì các cụ mợ nhìn ngán mất.

công nông tàu

Xe container
Nhớ quả mâm sôi quá, ngày trc sát nách nhà em nhiều lắm. Giờ sát nách là con gấu, chán thặc :(
Ngày cấp 3 đi lao động ở Ba vì nhiều cây mâm xôi lắm, quả to sai trĩu. Nhưng mà chui vào bụi mâm xôi hái quả, lúc chui ra thì bao nhiêu con vắt đeo lủng lẳng trên người :(

Hutapu

Xe buýt
Chỗ này có vẻ như bán buôn hoặc chuyên bán cho các nhà hàng đem về chế biến, a nghi là tôm hùm đông lạnh chứ ko phải tôm hùm đang bơi hoặc có thể con nhỏ đang vỗ béo thì chết bệnh. Giờ có nhà hàng làm ăn gian dối, lúc khách chọn đồ xong nhưng vào bếp bọn nó lại chơi trò Hàng Cháo.
A quen 1 ông, ô này măm đồ gì tươi sống toàn đi cùng vào bếp với ánh mắt vinasoy, thậm chí bố ấy ko đi vào bếp thì đánh dấu vào con đó rồi nói to với bọn nv " Bố đánh dấu rồi nhé các con". :D
Hôm nào rảnh a ra mục sở thị phát, nếu đúng tươi sống thì chuột bạch luôn. :))
Giá 399k/ con thì k đến nỗi cụ ah, tầm 1tr/1 kg loại 3 con còn sống em thấy bán trên facebook nhiều, có loại lẩu tôm hùm mini 199k/ nồi mới ghê cơ.

Pumzen

Xe ba gác
Ngày cấp 3 đi lao động ở Ba vì nhiều cây mâm xôi lắm, quả to sai trĩu. Nhưng mà chui vào bụi mâm xôi hái quả, lúc chui ra thì bao nhiêu con vắt đeo lủng lẳng trên người :(
Nhìn quả mâm xôi căng mọng cũng thích mắt ra phết Lông nhỉ ?

Leminhdo

Xe máy
Chiều đói em về thăm bếp mới, xem có gì ngon không ?:)

Đuôi bò hầm bia
Nguyên liệu cần chuẩn bị:
- 5 cái đuôi bò: ngâm qua nước pha muối loãng khoảng 1 tiếng để bớt dịch tiết,

- 1 lọn quế

- 3 nhánh hoa hồi

- 1 củ gừng: gọt vỏ, thái lát mỏng

- 1 củ tỏi: bóc vỏ, thái lát

- 1 muỗng canh mỗi gia vị: rượu trắng, nước tương, nước màu, đường, hạt nêm, tiêu

- 3 lon bia

114hangbong

Xe cút kít
Món ba chỉ chấm mắm tép hôm trc có vẻ hơi ngấy cụ nhỉ?
Hôm đấy cụ ấy kể là có 3 bố con ăn em tính mỗi ngưòi chén chừng chục miếng chưa đủ ngấy đâu mợ.

Hutapu

Xe buýt
Hôm trước đi nghỉ, buổi tối có tiết mục câu mực. Đèn đuốc sáng choang nhưng mất gần tiếng đồng hồ mà chả câu đc con mực nào, chỉ thấy đàn cá kin kin to cỡ cá thầu dầu bơi lượn xung quanh như trêu ngươi. Nhà cháu cứ nhằm lúc đàn cá bơi qua lưỡi câu là giật,hy vọng trúng để có chiến tích chụp choạch lên khoe. Rốt cục chả đc con nào vì bọn đó bơi nhanh như điện, liệng người tránh đòn như đúng rồi. :D
Ko đc con nào đâm nhà cháu bực mình, hôm nay trả thù. Cá chiên lớp ngoài giòn tanh tách, bên trong thịt trắng mềm mại, nhai cả xương rau ráu cả nhà ạ:

Nom giống cá suối ,hay bống biển cụ nhỉ?

114hangbong

Xe cút kít
Em ăn tối đây các cụ mợ. Canh mướp lạc, giò lụa nhà bạn em làm và ram tôm ạ.