[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Ngày nào em cũng thấy mợ có một món sáng tạo rất bổ dưỡng, em mong ngày nào mợ cũng vào up date cho em học tập. Chán cái là em chỉ đi chợ cuối tuần, ngày thường buổi chiều em về muộn không còn nhiều lựa chọn. Em chỉ còn mua thịt xay hay sườn nấu bát canh, món mặn nấu từ trước, rau mua siêu thị cất tủ lạnh. Thế là xong bữa tối trước 7h vì con gái em nó học thêm nên phải ăn sớm.
Gần nhà mợ có một nhà bán đồ ăn chín khá đông khách, bạn em ở gần nhà mợ bảo cũng hay ra đấy mua cho tiện

114hangbong

Xe lăn
Gần nhà mợ có một nhà bán đồ ăn chín khá đông khách, bạn em ở gần nhà mợ bảo cũng hay ra đấy mua cho tiện
Em không có duyên với cửa hàng Tía tô đấy cụ ạ. Một lần em mua cá kho bị mốc trắng hết bên trong, cà chua và cà rốt toàn bị thối. :(
Em lại phải mua chỗ khác. Cần gì em hay gọi điện thoại đặt trước trên đường về lấy, có lần hơn 8h tối tan làm rẽ vào để mua họ vẫn để dành cho chỗ ngon. :) Cảm giác như người nhà ý.

songvedem

Xe tăng
Em ấn tượng với bánh gối và bi don don, bi giòn giòn sao nó thơm và ngon thế. Hôm vừa rồi về hàng tạp hóa thấy gói bánh nhãn ấy háo hức mua về ăn được 3 cái thì bỏ bì mùi dầu khét quá :) hồi ấy bánh 9 tầng mây thì phải chơi bắn cái vòng quay như kiểu chiếc nón kỳ diệu được số to thì miếng to, số bé thì miếng bé. Hồi ấy mỗi phường hàng trăm trẻ con, 1 quận hàng ngàn đứa, đến công viên cắm trại là thả rông chả ai trông thế mà cấm có lạc đứa nào. Chả như bây giờ bố mẹ theo con nhằng nhẵng mà vẫn lo lắng bất an.

Bánh nhãn có hình dáng hơi giống bi don don nhưng chất lượng thì kém gấp 10 lần. Bánh nhãn, bánh cáy, bánh đa Kế, kẹo dồi là những món làng quê chán kinh khủng (bây giờ)
Bi don don mợ có thể mua ở phố Bà Triệu, bán chung với lạc rang

songvedem

Xe tăng

songvedem

Xe tăng
Trước em mua xôi xéo của bà béo ngồi ngay ngã tư Nguyễn Du - Quang Trung. Không biết giờ bà còn bán không nhưng xôi của bà toàn gói lá sen, ngoài thêm một lượt giấy báo. Xôi chỉ vài nghìn thôi mà rất ngon nên đông khách lắm ạ. Thường xuyên em thấy có anh Trọng Trinh môi thâm xì ngồi ăn ở đấy. Bà chủ thấy khách quen toàn khoe ông con rể làm công an bên Gia Lâm, tuần nào cũng về biếu bố vợ một két bia, rất có hiếu. Ông kia hợp chuyện bà chủ quán lắm cứ gật gù nghe chuyện chén xôi trông rất ngon lành.
Bố em và ông anh họ rất me ăn xôi xéo ở đây, bảo là ngon nhất Hà Lội. Nhưng lần đầu tiên em đã ăn phải miếng móng tay nữ , tỉa cong cả 2 đầu rồi. Em xuýt lôn. bỏ lại cái bát và đứng lên

songvedem

Xe tăng

hiepngo.nd

Xe tải
Mời các cụ bún ngan trộn nhà cháu tự làm

Pumzen

Xe ba gác
Phố Tuệ Tĩnh dài thế, cụ tả địa chỉ chính xác cho em với. Đội ơn cụ
Đoạn ngay gần ngã 4 BT- TT thôi. Nếu đi từ BT thì rẽ phải, quầy xôi nằm phía tay phải cách ngã 4 chừng 15-20m. Quầy nằm cạnh cửa hàng đồng hồ Citizen cụ/mợ nhé ! :)

Pumzen

Xe ba gác
Bố em và ông anh họ rất me ăn xôi xéo ở đây, bảo là ngon nhất Hà Lội. Nhưng lần đầu tiên em đã ăn phải miếng móng tay nữ , tỉa cong cả 2 đầu rồi. Em xuýt lôn. bỏ lại cái bát và đứng lên
Chỗ bán xôi này có phải nằm ở vỉa hè sát với hàng rào của cty mua bán nợ ko cụ/mợ ?
Nếu đúng là chỗ này thì nhà cháu thấy chất lượng cũng ko thật ấn tượng lắm !

songvedem

Xe tăng
Chỗ bán xôi này có phải nằm ở vỉa hè sát với hàng rào của cty mua bán nợ ko cụ/mợ ?
Nếu đúng là chỗ này thì nhà cháu thấy chất lượng cũng ko thật ấn tượng lắm !
Đi theo đường Nguyẽn Du từ phố Huế, thì bên tay trái, đi qua nhà hàng Dã Liên (Wild Lotus) có hàng xôi xéo buổi sang, đối diện mấy cửa hàng giặt khô là hơi. Từ đó có thể nhìn thấy hồ Thiền Quang rồi.

Bây giờ không còn thấy hàng xôi xéo làm ngon, chuẩn nữa. Cách đây gần chục năm em vẫn phải ăn ở chợ Hàng Bè, bà còng bán, rất chậm, chờ lâu. Nhưng sau này bà không bán nữa.

Pumzen

Xe ba gác
Đi theo đường Nguyẽn Du từ phố Huế, thì bên tay trái, đi qua nhà hàng Dã Liên (Wild Lotus) có hàng xôi xéo buổi sang, đối diện mấy cửa hàng giặt khô là hơi. Từ đó có thể nhìn thấy hồ Thiền Quang rồi.

Bây giờ không còn thấy hàng xôi xéo làm ngon, chuẩn nữa. Cách đây gần chục năm em vẫn phải ăn ở chợ Hàng Bè, bà còng bán, rất chậm, chờ lâu. Nhưng sau này bà không bán nữa.
Vâng, đối diện mấy ch giặt khô, Cà phê Mai là đúng quầy xôi đó rồi. Chắc chắn ko bằng chỗ Tuệ Tĩnh đâu cụ/mợ ạ !
Hàng Bè thì quán của bà già ( giờ hình như mất hoặc ko bán nữa rồi). Xôi của bà này khá dẻo, đỗ thơm nhưng hơi vụn không lát thái mỏng, màu vàng của đỗ hơi nhợt nhạt thiếu sức sống. Công nhận bà này làm quá chậm, cứ thủng thẳng giề giề sốt hết cả ruột. :D

Mợ Liễn

Xe container
Thời tiết như khỉ, ko khí thì ô nhiễm. Em ốm rồi các cm ạ :(. Ốm thì lại sợ nhất là ăn :(

Pumzen

Xe ba gác
Thời tiết như khỉ, ko khí thì ô nhiễm. Em ốm rồi các cm ạ :(. Ốm thì lại sợ nhất là ăn :(
Những người có cơ địa thể lực kém, rất hay dở chứng mỗi khi thời tiết thay đổi, độ ẩm cao, hoặc mưa bão sắp về. Khả năng Liễn trong top ng như vậy, muốn tránh đc điều này phải tìm vùng đất có khí hậu ôn đới thôi. :))

Berry1111

Xe hơi
Nhà cháu mới làm bữa thịt dê Ninh Bình xào xong gói chấm tương, mời các cụ các mợ thưởng thức.

Mợ Liễn

Xe container
Nhg ốm xong, em lại tăng cân lại luôn :(
Ốm mà chán ăn là eo lắm đấy mợ, em thèm được như mợ vì ăn lúc nào cũng ngon miệng chả thấy chán gì cả nhất là BBQ thì thui rùi em có thể ăn tuần mấy bữa cũng được :))

Mợ Liễn

Xe container
Ko, em cũng ít ốm vặt lắm. Nhg hầu như năm nào tầm này em cũng ốm. Hic. Thay đổi thời tiết bình thường em chỉ hay bị dị ứng thôi.
Những người có cơ địa thể lực kém, rất hay dở chứng mỗi khi thời tiết thay đổi, độ ẩm cao, hoặc mưa bão sắp về. Khả năng Liễn trong top ng như vậy, muốn tránh đc điều này phải tìm vùng đất có khí hậu ôn đới thôi. :))