[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Con lớn nhà em giờ cũng ăn ít tinh bột. Năm nay học lắm thức đêm nhiều, mắt trũng vào như con gấu trúc, da xanh xao vì ăn ít, lại thiếu ngủ. Em thi thoảng lên cơn chỉ dám gầm gừ trong cổ, còn lại thì ôm hết việc vào mình, ko dám động vào mấy vật thể mong manh dễ vỡ cho qua nốt năm nay đi. Hihi.

Còn thằng cu con nó còn nghe lời em thì em chăm cho nó. Bao giờ nó bướng thì em makeno :D
Mợ Getz định chuyển vào Hà Đông sống à? Nơi chôn nhau cắt rốn của em đới :D

Getzcoi

Xe tăng

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Ơ, cụ cũng quê HĐ à. Em về HĐ mấy năm rồi, càng sống lại càng thấy thích ở đấy :D
Quê em ko ở Hà đông, nhưng em sinh ra, lớn lên ở Hà Đông, đến bây giờ bố mẹ em vẫn sống ở Hà Đông, bây giờ em cách Hà đông 2km :D

sinichit52

Xe container
Nhờ mợ L.C.D chụp cho em xem cái hình hộp giữ nhiệt được ko ạ, kèm rổ giá và chỗ mua thì càng tốt. Em đang dùng cái hộp cơm cắm điện, nhưng em ko muốn nó dùng điện đóm ở lớp. Đựng vào hộp giữ nhiệt mà trưa vẫn nóng thì yên tâm hơn ạ.
Em thấy tụi nhỏ vẫn dùng điện ở lớp mà mợ. Lớp F1 em cũng nhiều đứa mang hộp cơm đến, rồi trưa tụi nó tụ tập nhau ngồi ăn.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Đây mợ ơi, em dùng hộp này, giữ nóng đến trưa và đến tối đồ ăn vẫn còn ấm. nó có 3 hộp rời đựng đc 3 món: cơm, thức ăn, rau. Tiện lắm ạ.
Giống y cái anh mua cho mụ gấu nhà, cơ mà bây giờ lại thấy bỏ xó ko dùng nữa, chắc hộp bé quá ko đủ ăn :P

Getzcoi

Xe tăng
Em thấy tụi nhỏ vẫn dùng điện ở lớp mà mợ. Lớp F1 em cũng nhiều đứa mang hộp cơm đến, rồi trưa tụi nó tụ tập nhau ngồi ăn.
Vâng, con chị lớp 12 thì dùng hộp điện vô tư ạ. Chúng nó mang đến cắm rồi ăn với nhau. Nhưng năm nay lười ăn hơn rồi, hộp toàn bỏ không suốt :D

Còn em mới tập cho thằng cu lớp 6 mang cơm đi học í ạ. Nó kêu thức ăn bữa trưa của cơm xuất ít quá, cơm lại cứng nên nó ăn được ít mà buổi học chính là buổi chiều, nên nó đói, nhìn thương lắm. Em cố xoay xem có ổn hơn ko chứ nấu cơm buổi sáng cũng vất cho mẹ, con mang đi cũng lích kích nhưng nếu đảm bảo sức khỏe cho nó thì em cũng cố.

Để nó cắm điện ở lớp em chưa yên tâm lắm,nên định mua hộp.

114hangbong

Xe lăn
Nhà em cả hai đứa đua nhau mang cơm đi. Thằng anh lớn năm hai đại học mang đi ăn trưa, con em đag hoc phổ thông cũng đòi mang đi ăn sáng. Con bé con thì khoái mang cháo đi lắm, cháo cá hồi, cháo sườn, cháo vịt..nó bảo mở cặp lồng cháo ra là các anh chị ngồi cạnh cứ nuốt nước miếng vì thơm quá. Còn thằng con trai mang ít cơm nhưng nhiều rau, hoa quả và sữa chua chai đi. Cơm và thức ăn mặn của nó em cho vào cặp lồng giữ nhiệt còn rau, hoa quả để cặp lồng thường cho khỏi nồng. Hôm nào cũng hai bịch thức ăn cho hai đứa như là đi picnic ý.

công nông tàu

Xe container
Nhà em cả hai đứa đua nhau mang cơm đi. Thằng anh lớn năm hai đại học mang đi ăn trưa, con em đag hoc phổ thông cũng đòi mang đi ăn sáng. Con bé con thì khoái mang cháo đi lắm, cháo cá hồi, cháo sườn, cháo vịt..nó bảo mở cặp lồng cháo ra là các anh chị ngồi cạnh cứ nuốt nước miếng vì thơm quá. Còn thằng con trai mang ít cơm nhưng nhiều rau, hoa quả và sữa chua chai đi. Cơm và thức ăn mặn của nó em cho vào cặp lồng giữ nhiệt còn rau, hoa quả để cặp lồng thường cho khỏi nồng. Hôm nào cũng hai bịch thức ăn cho hai đứa như là đi picnic ý.
Con nhà em từ cấp 2 đi học đã mang cơm đi.các bạn thấy cơm của nó ngon hay gạ mang nhiều cho ăn với. Có hôm các bạn nó gạ về bảo mẹ làm kimbap cho chúng nó ăn với.Giờ ra chơi mấy đứa túm tụm ăn, cô giáo đi qua bảo cho cô ăn thử , nó lỡ tay chấm tí mù tạt cho cô. Cô ăn cay xì khói đằng tai :)giờ ra trường 7-8 năm rồi gặp cô vẫn nhắc. Bọn nhà em chỉ học từ 8 rưỡi sáng đến 3 giờ chiều, sáng ăn ở nhà nên chỉ mang đồ ăn nhẹ nhẹ để lót dạ tầm 12h thôi. Đại loại cứ nhà có gì thì mang cái đó. Khi thì lát bánh mì bơ, khi thì cơm rang...em hay mua rau củ quả nhiều màu kiểu ớt chuông, cà rốt, củ cải... làm mấy món đơn giản nhưng màu sắc cho đẹp bắt mắt.

114hangbong

Xe lăn
Con nhà em từ cấp 2 đi học đã mang cơm đi.các bạn thấy cơm của nó ngon hay gạ mang nhiều cho ăn với. Có hôm các bạn nó gạ về bảo mẹ làm kimbap cho chúng nó ăn với.Giờ ra chơi mấy đứa túm tụm ăn, cô giáo đi qua bảo cho cô ăn thử , nó lỡ tay chấm tí mù tạt cho cô. Cô ăn cay xì khói đằng tai :)giờ ra trường 7-8 năm rồi gặp cô vẫn nhắc. Bọn nhà em chỉ học từ 8 rưỡi sáng đến 3 giờ chiều, sáng ăn ở nhà nên chỉ mang đồ ăn nhẹ nhẹ để lót dạ tầm 12h thôi. Đại loại cứ nhà có gì thì mang cái đó. Khi thì lát bánh mì bơ, khi thì cơm rang...em hay mua rau củ quả nhiều màu kiểu ớt chuông, cà rốt, củ cải... làm mấy món đơn giản nhưng màu sắc cho đẹp bắt mắt.
Con trai em mang như bữa chính vì có hôm học từ 8h30 sáng đến 7h tối mới tan, đạp xe về đến nhà là 7h30. Buổi trưa các bạn hay đi ăn nhưng quán ăn xa lại phải đợi nên thằng này nó ăn xong, ngủ luôn được nửa tiếng trước khi vào buổi chiều. Em làm thay đổi từng hôm thịt bò xào hành tỏi tây, chả mực, trúng kho thịt..nhưng nó thích nhất món dọi rang cháy cạnh. Mà món đấy làm nhanh nên em làm một chảo hai vc mang đi và ông bà ở nhà trưa lôi ra ăn cũng ngon.

L.C.D

Xe container
Bọn em lên nhà sếp chơi, sếp ngắt hoa ngoài vườn vào cho mấy chệ em tự sướng :P

thinh6789

Xe hơi
nhà em hâm mộ món má nhợn rán mật ong. Ăn cơm ngon mà kẹp bánh mì cũng ngon

Nguyen Trung Hau

Xe tải
Cá hồi đà lạt mời các cụ mợ:)

L.C.D

Xe container
Bữa tối nhà em đơn sơ dư lày thôi: cá trắm đen kho tương và nấm xào với bí ngòi. Em mời cả bếp ạ: