[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời CCCM vào cùng chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

114hangbong

Xe lăn
Em thấy có lỗi khi lâu mới về nhà. Dạo này chẳng hiểu sao o có hứng thú với chụp choẹt nữa ạ, hic.
Nhìn bọn dâu này thấy có chút hứng khởi.
Tặng cccm ạ!
Ôi, ai mà khéo thế. Trông rất ra gì đấy nhá. Mợ không học nghệ thuật thì thật là phí.

Đào Tử Thi

Xe container
Làm căn mặt tiền, mời cả nhà cơm vp trưa nay nhé.
Thịt gà luộc mà thiếu muối tiêu chanh tiết luộc và đặc biệt thiếu lá chanh thế này là không được rồi. :D

Mà em thấy món con bơi bơi, ăn cùng con bò bò và con chạy chạy lại ăn với ngọn bí xào nó cứ khập khiễng làm sao ấy nhể :D

hn77

Xe tải
Thịt gà luộc mà thiếu muối tiêu chanh tiết luộc và đặc biệt thiếu lá chanh thế này là không được rồi. :D

Mà em thấy món con bơi bơi, ăn cùng con bò bò và con chạy chạy lại ăn với ngọn bí xào nó cứ khập khiễng làm sao ấy nhể :D
Cơm bếp cơ quan nấu, mang lên món nào thì choén món đó cụ ơi, muối tiêu chanh có nhưng chụp lại để ngoài. Phê bình là mai lại trứng luộc với trứng rán ngay 🤣🤣🤣

cadan

Xe container
Em thấy có lỗi khi lâu mới về nhà. Dạo này chẳng hiểu sao o có hứng thú với chụp choẹt nữa ạ, hic.
Tặng cccm ạ!
Tranh đẹp quá
Ngon mắt nữa

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thỉnh thoảng em cũng bị quở đấy mợ ạ. Tuần trước nhà có đám hiếu, em mắt chớp mắt loà vì lúc ý mới 5h sáng nên nhìn hai ban thờ em chả hiểu gì lại nhanh nhẩu đặt luôn mâm mặn lên ban thờ trên cao. Lúc rút tay về quờ luôn vào cái cốc nến bỏng mấy ngón tay. Mẹ em lúc ý nhìn ra mắng em: Ấy chết, ban kia thờ Phật con bày hoa quả kia cơ. Hu.. hu.. giờ tay em bóc da mấy chỗ bỏng vẫn còn đau mợ ạ.
em chưa khi nào có cảm giác này cả, chắc em hơi vô tâm ...

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Tặng cccm ạ!
Shani, sói nhà cụ thật là may mắn, em gato hộ cho các cụ :)
Nhìn các món ăn nhà cụ nó ở một đẳng cấp khác hẳn :)

Đào Tử Thi

Xe container
Tặng cccm ạ!
Cụ khéo tay nhỉ, tuyệt vời đấy.

Cụ biết mua cái dâu này ở đâu ngon ngọt mà to không? Em thích gặm quả này nhưng phải to và ngọt mới ăn.

Shani

Xe buýt
Shani, sói nhà cụ thật là may mắn, em gato hộ cho các cụ :)
Nhìn các món ăn nhà cụ nó ở một đẳng cấp khác hẳn :)
Cám ơn mợ xinh đẹp nhiều nhé!!!
Thật ra Xã em nhiều khi cũng nhăn đó mợ vì phải đợi em chụp choẹt xong các kiểu mới được ăn mà bụng thì đang đói, he he. Nhiều lúc mấy ba con đồng loạt hỏi mẹ đã được ăn chưa cũng thấy tội mợ á😎

Shani

Xe buýt
Cụ khéo tay nhỉ, tuyệt vời đấy.

Cụ biết mua cái dâu này ở đâu ngon ngọt mà to không? Em thích gặm quả này nhưng phải to và ngọt mới ăn.
Đây là dâu Hàn Quốc mình nhập đó cụ. Nó có size lớn chắc đáp ứng được yêu cầu của cụ đấy ạ. Cụ ra mấy shop bán trái cây nhập khẩu chắc có đó cụ. Còn em thì được cho cụ ạ😊

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cám ơn mợ xinh đẹp nhiều nhé!!!
Thật ra Xã em nhiều khi cũng nhăn đó mợ vì phải đợi em chụp choẹt xong các kiểu mới được ăn mà bụng thì đang đói, he he. Nhiều lúc mấy ba con đồng loạt hỏi mẹ đã được ăn chưa cũng thấy tội mợ á😎
=))
may quá, em cũng hay tự sướng, nhưng chưa tới mức làm ai đó khổ :)
Nhưng nếu em có cái tay nghề như cụ, thì khối kẻ khổ với em, hahaa. Nhưng em luôn gato với sói cụ, chưa nói là các sói khác, hihi.

Đào Tử Thi

Xe container
Đây là dâu Hàn Quốc mình nhập đó cụ. Nó có size lớn chắc đáp ứng được yêu cầu của cụ đấy ạ. Cụ ra mấy shop bán trái cây nhập khẩu chắc có đó cụ. Còn em thì được cho cụ ạ😊
Mấy lần em đi Đà Lột xuống tận vườn được quảng cáo là dâu nhật, cũng xuống vườn chọn nọ kia lúc ở đấy ăn cũng gọi là được được, nhưng lúc đem về tới Hà Nội biếu mỗi người một cân thì ôi thôi nó chua như mẹ em chửi em vậy :)) Chua kinh dị luôn, hóa ra bọn trong ấy nó có cái muối gì đó chấm ăn rất ngọt. Tuy nhiên dâu Đà Lạt quả rất nhỏ không thích tí nào. Em thích quả dâu to cắn ngập mồm ngập miệng :D

Đào Tử Thi

Xe container
=))
Nhưng nếu em có cái tay nghề như cụ, thì khối kẻ khổ với em, hahaa. Nhưng em luôn gato với sói cụ, chưa nói là các sói khác, hihi.

View attachment 6123098
Các mợ khéo nhỉ, em mà có vợ khéo thế này em ăn động viên quanh năm luôn :D

Shani

Xe buýt
=))

View attachment 6123098
Mấy món này vô tay em thì chết với em, he he. Thật ra chỉ cần chỉn chu, phối hợp màu sắc chút xíu thôi là lên hình sẽ đẹp mợ ạ!

Trạng thái
Thớt đang đóng