[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời CCCM vào cùng chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Shani

Xe buýt
Mấy lần em đi Đà Lột xuống tận vườn được quảng cáo là dâu nhật, cũng xuống vườn chọn nọ kia lúc ở đấy ăn cũng gọi là được được, nhưng lúc đem về tới Hà Nội biếu mỗi người một cân thì ôi thôi nó chua như mẹ em chửi em vậy :)) Chua kinh dị luôn, hóa ra bọn trong ấy nó có cái muối gì đó chấm ăn rất ngọt. Tuy nhiên dâu Đà Lạt quả rất nhỏ không thích tí nào. Em thích quả dâu to cắn ngập mồm ngập miệng :D
He he. Chắc o phải do muối mà là loại cụ mua khác hoàn toàn loại cụ được thử đó ạ😎
Mà dâu loại nào nó cũng o ngọt lịm như mấy trái cây khác đâu cụ. Nó vẫn có cái vị dôn dốt chua sẵn có của nó. Chỉ có điều dâu Tây nó to và nhiều vị ngọt hơn dâu Ta thôi ạ, he he.

Đào Tử Thi

Xe container
He he. Chắc o phải do muối mà là loại cụ mua khác hoàn toàn loại cụ được thử đó ạ😎
Mà dâu loại nào nó cũng o ngọt lịm như mấy trái cây khác đâu cụ. Nó vẫn có cái vị dôn dốt chua sẵn có của nó. Chỉ có điều dâu Tây nó to và nhiều vị ngọt hơn dâu Ta thôi ạ, he he.
Vâng, nhưng em đã từng ăn quả dâu tây ở bên Nhật rồi, nó to như nắm đấm trẻ con, nó mềm như mông em bé và ngọt như lời mẹ mìn luôn mà.

114hangbong

Xe lăn
He he. Có con râu học nghệ thuật rồi mà mẹ nó ơi😎
Đang nín thở cung phụng bà ý nốt 3 tháng nữa đây mợ. Cô giáo chủ nhiệm bảo: Ba năm cấp 3 em ấn tượng vì những hộp quà sáng chị chuẩn bị cho con gái. Cứ như suất ăn Vietnam Airline, rất chăm chút.
He..he.. nhưng chưa dám so với các mợ trên này đâu, còn thua xa ý. :))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mấy món này vô tay em thì chết với em, he he. Thật ra chỉ cần chỉn chu, phối hợp màu sắc chút xíu thôi là lên hình sẽ đẹp mợ ạ!
Em thì thế này là may lắm rồi, em ko cầu kỳ nổi, dù nhìn mọi người làm em làm theo được ngay, nhưng em không muốn làm :)
Tính qua chuyện do lười nên cũng nhàn :P

momoyama68868

Xe điện
em thích chả hấp nóng lên mới cho nước chấm nóng, nhưng nhiều quán họ ko chịu :)
Em tự nhiên thèm bánh cuốn nóng quá!
Ở đây họ có cái bếp ga nhỏ, hâm nóng nước chấm rồi thả miếng chả vào rồi mới trút ra bát mang lên phục vụ mợ ạ. Hàng bánh cuốn này còn phục vụ cả chả nướng nếu ai không thích ăn chả quế.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Ở đây họ có cái bếp ga nhỏ, hâm nóng nước chấm rồi thả miếng chả vào rồi mới trút ra bát mang lên phục vụ mợ ạ. Hàng bánh cuốn này còn phục vụ cả chả nướng nếu ai không thích ăn chả quế.
nghe hấp dẫn quá! nhưng em phải hấp chả trên bếp làm bánh tráng mới đúng gout em, hihi.

Khongmatnick23

Xe tải
Em bây giờ ăn kiêng, vào xem ảnh thôi!

Trạng thái
Thớt đang đóng