[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời CCCM vào cùng chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

L.C.D

Xe container
Nhóc nhà em yêu mèo khủng khiếp, trong khi ông ngoại ghét mèo cong em thì sợ. Do vậy F2 em bài khi nào con có nhà riêng việc đầu tiên là nuôi mèo 😍
Em cũng thích mèo, em từng nuôi mấy con mèo ta hồi còn sinh viên, nhưng sợ nhất là mèo nó cào hỏng hết đồ trong nhà, 2 là rụng lông. Mà mèo nó ko quấn chủ như chó. Nên giờ em chọn nuôi chó. Cứ đi ra đi vào là con chó nhỏ nó vẫy tít cái đuôi ngắn chủn và 4 chân dậm dậm đón mình. Cưng lắm mợ ạ.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nhóc nhà em yêu mèo khủng khiếp, trong khi ông ngoại ghét mèo cong em thì sợ. Do vậy F2 em bài khi nào con có nhà riêng việc đầu tiên là nuôi mèo 😍
May bọn trẻ con nahf em lại sợ chó mèo, vì khi ở nhà cũ bố và bà thích nuôi chó giữ nhà, ai cũng thích nuôi mà ko ai cho ăn, nên bắt chúng nó đi cho ăn, thế là thôi :)
Cho trẻ con nuôi ok, nhưng yêu cầu chúng nó phải tự chăm sóc, tắm, cho ăn, chịu trách nhiệm thì cũng tốt cho chúng nó.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Giống chó này nhỏ nên ko hôi lắm mợ ạ, nó pipi caca cũng chưa bị mùi. Cứ 3 ngày em lại tắm cho thơm nức nở. Tất nhiên nuôi thêm 1 sinh vật dù chỉ là cái cây hay con mèo con chó thì đều mất công chăm sóc. Nhưng so về niềm vui thì em nghĩ là cũng đáng nuôi ạ - trừ khi ko có điều kiện về thời gian.
Cụ ko bắt 2 quý tử tự chăm sóc, tắm rửa cho chừa ah :)

L.C.D

Xe container
Cụ ko bắt 2 quý tử tự chăm sóc, tắm rửa cho chừa ah :)
2 con em chăm mà, hàng ngày 2 thằng cầm cuộn giấy đi tìm lau nc tè và dọn bom mìn của nó, bế ẵm chơi đùa với chó suốt mợ ạ

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
2 con em chăm mà, hàng ngày 2 thằng cầm cuộn giấy đi tìm lau nc tè và dọn bom mìn của nó, bế ẵm chơi đùa với chó suốt mợ ạ
Thế thì ngon, sau này vợ con được nhờ rồi :) Hy vọng các cậu ấy yêu mãi, chăm mãi.
Hàng xóm nhà em có con chó cũng xinh, cứ mở cửa ra là nó lao sang nhà em, nếu em mở cửa hành lang, do em hay mở cho thoáng nhà khi đi làm về... Em chỉ muốn đá nó đi thôi ấy, vì em ghét chó mèo. Nhưng mà ko dám :))
Em chết khiếp!
Nên lại phải đóng, ko dám mở. Ko lẽ nó chạy vào nhà, nó tè trên sàn gỗ rồi em gọi anh chị ấy sang dọn?

thanh040506

Xe trâu
Em thích nuôi nhưng bao năm nay bà nội sợ chó mèo nên ông chồng em phản đối. Giờ thì con em lớn rồi có thể chăm sóc đc chú chó nhỏ này, bà thì già cũng ít khi ra HN. Đc dịp này ông chồng em đi công tác vắng nhà cả tuần, em bế luôn về nuôi mà ko có hỏi ý kiến. Ông chủ về thấy con chó xinh cũng khen, mặc dù ko vui lắm nhưng ko tỏ ra bậm bịch gì. Có con chó cả nhà rộn ràng, nó như 1 đứa trẻ con và rất quấn người, em làm gì nó cũng quanh quẩn bên chân em, rất thích bế ẵm và cứ bế là dụi và nằm ngủ ngon lành, thỉnh thoảng chắc là mơ nên chân đạp đạp buồn cười lắm. Nói chung em cảm thấy lòng mình ấm áp vì có 1 sinh vật quấn mình như thế, nhất là khi 2 thằng con lớn đùng đang dần xa cách mình.
E khuyên thật là 2 cu cậu lớn rồi mợ tranh thủ làm thêm lứa nữa luôn đê, được 2 cô công chúa thì càng tuyệt.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chẹp. Mèo thì e cũng yêu nhưng là mồi nhậu, khoái khẩu ạ☺
Ở cầu Bươu có quán lẩu mèo bá cháy luôn ah, nhưng đường đi ngoắt ngéo :)
Nhưng chỉ lần đầu em thấy ngon, tới lần 2-3 thì em chán, mà sói em thì mê. Nên chiều lão em vẫn đi theo ngồi chầu rìa.

thanh040506

Xe trâu
Ở cầu Bươu có quán lẩu mèo bá cháy luôn ah, nhưng đường đi ngoắt ngéo :)
Nhưng chỉ lần đầu em thấy ngon, tới lần 2-3 thì em chán, mà sói em thì mê. Nên chiều lão em vẫn đi theo ngồi chầu rìa.
Mợ chiều sói nhà ghê ta☺

Catmatpat

Xe điện
Thích nhỉ, em ngày xưa đi sang kia cũng thích, nhưng nhớ chồng con, nên về thì thích hơn, mà về một thời gian lại muốn đi...
Em thì khác mợ, sang bên Pháp mới là về nhà, còn về quê thì chỉ về thăm u thôi chứ cs mình lập nghiệp và thích nghi với bên này rồi về VN lâu là không chịu được :P

Trạng thái
Thớt đang đóng