Mong các bác có kinh nghiệm giải quyết hộ cháu vụ này với

Linhkenttn

Đi bộ
Chả là cháu có thuê một em Captiva đời 2007 dài hạn để phục vụ cho công việc của cháu....tự nhiên sáng qua đang đi từ đườg cao tốc để rẽ xuống cầu vượt thì đột nhiên cháu thấy xe lịm dần , chết máy phanh cứng đơ , dừng lại kiểm tra qua một vòng thấy máy rất nóng ,do ko biết về xe nhiều lắm em cũng k dám động chạm gì,ngồi đợi máy nguội, nhẩy lên đề vẫn không nổ,đành thuê cứu hộ kéo ra gara kiểm tra và bác thợ chuẩn đoán xe em bị hỏng bơm nước đột ngột dẫn đến thổi gioăng quy lát nước chảy vào xi lanh dẫn đến bó máy :(
Sau đó cháu có gọi báo cho chủ xe hiện tượng như thế
Và chủ xe nói thẳng là do cháu đi xe không để ý hết nước làm mát rồi không để ý kim nhiệt độ trên xe nên mới bị thổi gioăng quy lát trong khi đó nước làm mát xe cháu vẫn đủ
Cháu cũng giải thích là bị hỏng bơm nước chứ k phải do cháu k đổ nước làm mát hay do k để ý đến kim nhiệt độ. Mà nếu có thì xuống kiểm tra thì cháu cũng chịu k thể biết đc bơm bị hổng do cánh quạt
Theo các cụ thì vụ này cháu nen sử lý thế nào ạ.cháu có phải đề k hay lỗi do xe chủ xe phải chi trả thiệt hại ạ
Thấy thợ nói là làm lại máy rồi các loại gioăng , cam cò ,bơm nước bơm dầu vào khoảng 20 chai :( em đang xốt ruột quá mong các bác giúp cho cháu lời khuyên

dongnat

Xe điện
Người sử dụng đền thôi, hỏng bơm thì cũng phải chạy 1 đoạn mới quá nhiệt đc, mà nhiệt độ lên cao nhìn trong đồng hồ là thấy. Ko để ý dẫn đến làm hỏng xe thì đền là đúng. Đấy gọi là Không biết sử dụng xe

ngungo thien ly

Xe container
Cụ dongnat nói đúng đấy cụ chủ à, về lý thì cụ cố gắng khắc phục còn về tình thì chủ xe cũng nên có tí cho vẹn đôi bên, các cụ nhỉ.

Linhkenttn

Đi bộ
Người sử dụng đền thôi, hỏng bơm thì cũng phải chạy 1 đoạn mới quá nhiệt đc, mà nhiệt độ lên cao nhìn trong đồng hồ là thấy. Ko để ý dẫn đến làm hỏng xe thì đền là đúng. Đấy gọi là Không biết sử dụng xe
Nhưng cháu hỏi cụ nhé.nếu Là cụ , cụ biết La nóng máy xuống kiểm tra cụ có biết đc Là hỏng bơm k.mà lại đang o ggiữa đường.ít nhất cũng phải cố đi đến gara Gần nhất để kiểm tra Chứ.lái xe như cháu phải làm Là ktra dầu máy dầu phanh, nc làm mát , chứ đâu biết bơm nước mà xem đc.mà như tình Huống của cháu thì bơm bị gẫy hết cánh quạt cho Là thợ ktra qua cũng chưa chắc biết đc

caicu

Xe tải
cụ đưa cái hợp đồng thuê xe lên xem sao, chắc phải dựa vào các điều khoản thôi chứ giờ cãi vã ích gì

dongnat

Xe điện
Nhưng cháu hỏi cụ nhé.nếu Là cụ , cụ biết La nóng máy xuống kiểm tra cụ có biết đc Là hỏng bơm k.mà lại đang o ggiữa đường.ít nhất cũng phải cố đi đến gara Gần nhất để kiểm tra Chứ.lái xe như cháu phải làm Là ktra dầu máy dầu phanh, nc làm mát , chứ đâu biết bơm nước mà xem đc.mà như tình Huống của cháu thì bơm bị gẫy hết cánh quạt cho Là thợ ktra qua cũng chưa chắc biết đc
Cụ tìm tư vấn như có vẻ ko muốn đền, hay thật.
Nóng máy hay bất cứ trục trặc gì về xe trên đg đều phải báo cho chủ xe, hỏi người ta xem có pan hay hỏng hóc gì không, nóng máy thì bắt buộc phải kéo về nhé, kể cả là thợ đi xe cũng phải kéo về, cụ đi cố là Phá xe người ta rồi còn gì. Cụ ko cần và ko biết hỏng hay nóng tại sao, nhưng cụ phải hỏi chủ xe và gọi cứu hộ. Mà cụ đi đến chết máy ko đi nổi nữa rồi mới biết thì quá ẩu rồi

cruze90

Xe hơi
Một bài học cho sự kém hiểu biết .20 chai đóng học phí ...

Văn hóa giao thông là nhường nhịn.

haidongtay

Xe điện
Máy nóng có hiển thị đèn mà cụ(đèn hình động cơ) thấy đèn đấy đột nhiên bật lện cụ phải nhanh chóng đưa xe vào lề đường,mở nắp capo ra,ngó xem nước có sôi không,thiếu nước thì cụ châm thêm nước vào,cứ để nắp capo đấy cho nguội máy tranh thủ tìm quán nào ngồi hút thuốc uống nước độ 15p thì quay lại bật máy lên xem đèn động cơ tắt chưa,nếu vẫn còn gọi cứu hộ.Cụ cố đi là cụ sai rồi đó,như thế là phá xe chứ còn gì nữa,thôi âu cũng là bài học cho cụ.

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Cụ tìm tư vấn như có vẻ ko muốn đền, hay thật.
Nóng máy hay bất cứ trục trặc gì về xe trên đg đều phải báo cho chủ xe, hỏi người ta xem có pan hay hỏng hóc gì không, nóng máy thì bắt buộc phải kéo về nhé, kể cả là thợ đi xe cũng phải kéo về, cụ đi cố là Phá xe người ta rồi còn gì. Cụ ko cần và ko biết hỏng hay nóng tại sao, nhưng cụ phải hỏi chủ xe và gọi cứu hộ. Mà cụ đi đến chết máy ko đi nổi nữa rồi mới biết thì quá ẩu rồi
Cụ [@dongnat;9] phân tích chuẩn và hợp tình hợp lý. Bay giờ cụ chủ thớt chỉ nên thành thật nhnaj lỗi xin hỗ trợ từ chủ xe, 20 tr là còn nhẹ đáy ạ. Còn chưa bị chủ xe bắt đền cụ vì em nó phải làm máy quá sớm đấy ạ

gl1600

Xe điện
Nếu là cụ vừa mới thuê xe 1 -2 ngày thì còn bàn đến chứ như trên cụ nói CỤ thuê dài hạn rồi thì rõ ràng cụ cũng có trách nhiệm bảo quản theo dõi tình trạng kỹ thuật của xe rồi. Nói chung là cụ phải chịu phần lớn chi phí thôi

toicungyeuxe

Xe tăng
Cá nhân em đọc topic này thấy mình còn may chưa bị. Chứ ko chắc cũng mất tiền dốt