[Funland] Mong các cụ chia sẻ về chung cư hay nhà đất biển phía nam

lanhpham

Xe điện
E thì nếu Già cứ phải Thành phố lớn Như Hà Nội ,Tphcm mà ở con cái học hành rồi Già ốm đau bệnh tật, ở NT, ĐN, VT, không khí thích thật đấy nhưng y tế trường học còn kém lắm

giangthu1998

Xe buýt
Trước em có nhắm cái chung cư Mường Thanh Viễn Triều Nha Trang, nhung thấy chưa có sổ đỏ nên thôi. Ko biết giờ pháp lý ổn chưa.
Vị trí đẹp, sát bãi biển và trung tâm Nha Trang. Ko ở thì cho thuê theo ngày cũng đc.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
E thì nếu Già cứ phải Thành phố lớn Như Hà Nội ,Tphcm mà ở con cái học hành rồi Già ốm đau bệnh tật, ở NT, ĐN, VT, không khí thích thật đấy nhưng y tế trường học còn kém lắm
y tế thì lúc yếu đi viện nhiều thì về phố chứ cụ, còn bụp phát đi thì lại mừng, e chỉ mong khoẻ đến lúc chết thôi :D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Trước em có nhắm cái chung cư Mường Thanh Viễn Triều Nha Trang, nhung thấy chưa có sổ đỏ nên thôi. Ko biết giờ pháp lý ổn chưa.
Vị trí đẹp, sát bãi biển và trung tâm Nha Trang. Ko ở thì cho thuê theo ngày cũng đc.
Giờ mua chắc phải quan tâm pháp lý mợ ạ, con nào mà sắp bàn giao thì chắc ăn.

KeanuR

Xe tăng
Nha Trang em cũng thích lắm, cũng định về đây ở. Yêu cái thời tiết nắng 8 tháng. Nhưng nghĩ lại thì chỉ ngại cái y tế. Lúc già ở đây, có ốm đau gì, chạy 500km về Tp Hcm nghe oải phết.
Vũng tàu gần hơn nhưng nhiều khu công nghiêp, mà giờ chạy về hcm cũng toàn tắc đường.
Loanh quanh 1 hồi, em vẫn ở HN, dù rằng đã có mảnh đất cắm dùi ở Cam Lâm. Em vẫn tin rằng sau này cam lâm ở thích hơn Nha trang. Nha trang thành phố cũ, em nhìn thấy ngột ngạt, khó cải tạo, và quy hoạch kiểu hơi lôm côm
Cam Lâm biển bãi dài đẹp hơn NT, nó ở trung tâm đi CR hay NT rất gần
Nhưng e vẫn thích NT vì hạ tầng y tế giáo dục dịch vụ của NT rất tốt, e từng có 5 năm mỗi năm ở NT 3 tháng nên thực sự thích nơi này, mỗi sáng sớm mở cửa ban công nhìn thấy biển xanh mướt cảm xúc thực sự, em chỉ cần 1 căn chung cư view biển khoảng 70m2 thôi không mơ ước gì nhiều, rảnh phi xe lên Đà Lạt😙
E thấy hiện tại giá nhà ở NT đang hợp lý, tgian tới e sợ sẽ tăng nhiều nữa nên cũng đang lấn cấn chuyện mua luôn hay thôi, vì mua giờ cũng để không 2-3 năm mới sd, cho thuê thì hơi thảm thời điểm giờ

KeanuR

Xe tăng
Cách đây 2 năm em cũng cặm cụi tìm hiểu mua 1 chỗ để sau này con lớn thì em về ở, và đời dẫn dắt em vào Phú Quốc, xong em đu đỉnh mất 1 mảnh ở đó không biết bao giờ về bờ :))

Nếu không quan trọng lắm về y tế giáo dục thì em thấy Phú Quốc rất được, khí hậu tốt, biển đẹp tuyệt vời. Ở đó có chung cư Hillside của Sungroup, đẹp lắm và view biển view Cầu hôn luôn. Mỗi tội giá đắt nên tư tưởng em là thuê thôi chứ không mua. Em thêm thông tin để mợ ngắm nghía xem.
Theo em là mợ thích vùng nào thì cứ thuê nhà sống thử rồi lúc nào thật thích hẵng mua mợ ạ.
View attachment 7748435
Em dc báo giá căn view biển toà S3 135 tr 1m2 ngất lên ngất xuống, đợt đầu vào giờ nghe đồn đang chậm nộp rất nhiều
Giá này thì thuê chứ chịu k mua dc

TorienT

Xe container
Cụ có biết dự án The Capella Nha Trang không? Em thấy chỗ đó đẹp mà hình như CĐT vướng lùm xùm về thuế nên hiện tại đang dừng không làm tiếp phải không cụ?
Em cũng không chú ý ạ. Khoản nhà đất với em bây giờ cơ bản em không quan tâm nữa rồi.

TorienT

Xe container
E đã chọn Nha Trang, chỉ chờ có tiền là mua căn hộ ở đó😅 cũng định đổi 1 căn ở HN sang NT nhưng vì nhiều lý do chưa làm dc.
Điểm trừ duy nhất là NT xa sân bay, điểm cộng là biển đảo đẹp toàn diện và gần Đà Lạt.
:) Sân bay gần nhất chắc là Phú Yên, chạy 10p là đến rồi. Gần Đà Lạt cũng là một trong những ưu thế của NT, thích chạy lên ngủ 1 đêm về cũng được.

Nhưng e vẫn thích NT vì hạ tầng y tế giáo dục dịch vụ của NT rất tốt, e từng có 5 năm mỗi năm ở NT 3 tháng nên thực sự thích nơi này, mỗi sáng sớm mở cửa ban công nhìn thấy biển xanh mướt cảm xúc thực sự, em chỉ cần 1 căn chung cư view biển khoảng 70m2 thôi không mơ ước gì nhiều, rảnh phi xe lên Đà Lạt😙
E thấy hiện tại giá nhà ở NT đang hợp lý, tgian tới e sợ sẽ tăng nhiều nữa nên cũng đang lấn cấn chuyện mua luôn hay thôi, vì mua giờ cũng để không 2-3 năm mới sd, cho thuê thì hơi thảm thời điểm giờ
70m cho 2 đứa già không có sức dọn đâu. Tầm 40-45m là vừa. Giá khoảng bao nhiêu cụ nhể?

ubisapro

Xe trâu
E đang kiếm 1 mảnh ở Nha Trang. Về hưu sống ở đó hay ko thì chưa biết. Nhưng nếu nam tiến chắc ở đó :D

KeanuR

Xe tăng
:) Sân bay gần nhất chắc là Phú Yên, chạy 10p là đến rồi. Gần Đà Lạt cũng là một trong những ưu thế của NT, thích chạy lên ngủ 1 đêm về cũng được.
SG ĐN sb trong nội đô luôn cụ
phú yên e thấy vẫn hơi xa, chưa kể chung vs quân sự
70m cho 2 đứa già không có sức dọn đâu. Tầm 40-45m là vừa. Giá khoảng bao nhiêu cụ nhể?
Tuỳ dự án cụ ah, em tìm hiểu dự án cao cấp một chút thì khoảng 3-5 tỷ 1 căn 60-80m2 view biển, chưa có sổ đỏ thì rẻ hơn 4-500 tr

TorienT

Xe container
SG ĐN sb trong nội đô luôn cụ
phú yên e thấy vẫn hơi xa, chưa kể chung vs quân sự

Tuỳ dự án cụ ah, em tìm hiểu dự án cao cấp một chút thì khoảng 3-5 tỷ 1 căn 60-80m2 view biển, chưa có sổ đỏ thì rẻ hơn 4-500 tr
Phú Yên bé bằng cái lỗ mũi mà cụ, nên ở ngoại ô nhưng gần, nếu Phú Yên không dính vụ gió Lào là em cũng chọn Phú Yên đấy. Nói chung chung cư ven biển cũng giá không khác Hà Nội, Sài gòn đâu. Em cứ 1 căn biển, 1 căn Hà Nội đủ sống đến lúc 2 tay úp xuôi.

MSHNam95

Xe đạp
Em vote cho Nha Trang , vì thành phố cơ sở vật chất bệnh viện y tế đường sá tốt sẵn cả rồi

fine_thanks

Xe điện
Chung cư trong Nha trang đa phần chưa có sổ. Chỗ gần biển, tắm đc chắc chỉ có trên khu hòn chồng

Son.Hoang

Xe tăng
Em tính nghỉ hưu sau này vào Đà Nẵng sống nên mua căn hộ Ariyana ở Furama mà mãi cđt chứ bàn giao. Không biết bao giờ Chủ đầu tư bàn giao để được về hưu đây

Wake

Xe đạp
Vũng Tàu chung cư nhà em chụp ngay lúc này. Gần biển dù bên ngoài nắng nhưng trong nhà lại rất mát mẻ. Không có ruồi muỗi côn trùng. Giá loanh quanh 2T

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Em tính nghỉ hưu sau này vào Đà Nẵng sống nên mua căn hộ Ariyana ở Furama mà mãi cđt chứ bàn giao. Không biết bao giờ Chủ đầu tư bàn giao để được về hưu đây
Gia rổ cụ mua tầm nào thế, cụ cho e xin ít thông tin dc k?

Vova

Xe container
Sau một thời gian mua rồi lại bán ở một số nơi em rút ra là hợp lý nhất là cày cuốc kiếm tiền tích cóp ở Hà Nội, hay SG. Sau đó sau này thích ở đâu thì thuê dài hạn ở đấy. Chứ mua nhà Nha Trang, Đà Nẵng hay Vũng Tàu quản lý mệt hơn là có nhà Hà Nội cho thuê, rồi đem tiền đấy đi tiêu chỗ khác.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Dưới 1 tỷ thì tìm khu trọ công nghiệp cho công nhân mà mua mợ ạ, đến cái loại bds thải đi là condotel 50 năm cũng chả có giá đấy chứ đừng nói bds lâu dài.
Ở đời tiền ít lại cứ thích hít mùi thơm thì hài quá.
Mua bds biển ngoài tính cho mình những lúc vào đó có căn nhà chăm chút còn thì cũng phải tính cho con cái sau này chúng nó sở hữu chứ ki ích kỷ cho riêng mình được.
Như mợ giờ cũng ngoài 50 rồi, dặt dẹo được đôi chục năm nữa là thăng thiên thì thời gian cảm nhận vẻ đẹp của biển ko còn nhiều đâu nên tốt nhất thuê thôi đừng đầu tư làm gì.
Như e còn trẻ kém mợ gần 2 thập kỷ tuổi nên có nhiều thời gian hơn, Nha Trang, Mũi Né, Phú Quốc, Hội An, Hạ Long e múc tất ko sót chỗ nào.
Thuê một e xinh xinh trông coi dọn dẹp giúp ko lấy tiền nhà thi thoảng vào chơi xong làm cái cũng nhiều thi vị. Phải luôn tạo cho mình cảm xúc và thi vị, đó mới là ý nghĩa của cuộc sống.
E đã biết giá rổ thế nào đâu, nên nghĩ chung cư chỉ trên dưới 1ty là ổn vì cũng k cần rộng. K biết mới lên đây hỏi, cụ biết thì chia sẻ, có gì mà cụ dùng từ ngữ nặng nề miệt thị nhau thế. Ngôn ngữ cũng là con người, trên mạng ảo nhưng ng đọc có thể cảm nhận dc văn hoá của ng viết, viết sao ng đọc cảm thấy tôn trọng và cảm ơn chia sẻ của mình chứ đừng để ng đọc coi thường mình cụ ạ. Vài lời chân thành với cụ.