[Thảo luận] Mong các cụ giải ngố giúp em !

vanhung8668

Xe tải
em cũng bị xxx nhắc nhở lỗi nyaf khi em leo núi { leo vỉa hè }
Cụ vui lòng trích dẫn điều khoản quy định cái này cho em thông não với, chế tài xử phạt luôn nhé. Còn cứ kiểu nói bâng quơ "có đấy" thì em ứ tin đâu. Kiểu ấy ra đường CSGT bảo phạt lỗi đi xe mặc quần đùi chắc cũng "có đấy"

pttoan265

Xe tăng
Website
ontech.vn
Chào các cụ. em có câu hỏi mong được các cụ giải đáp ạ.
1. Khi đi trên xe máy , đi dép lê có bị phạt không ? Phạt thì bao nhiêu ? XXX có vịn cớ này để kiểm tra hành chính có đúng không ạ.
2. Em đang đi bt thì đèn xanh chuyển vàng (khi qua vạch là đèn vàng ạ) XXX nói em vượt đèn đỏ đúng hay sai ạ ?
Có luật nào quy định đèn xanh >2 giây là không được vượt không ạ ?

Mong các cụ giải ngố giúp em ạ. Vodka em đang đợi rót đây ạ.
- Câu hỏi thứ nhất của cụ đâu phải là lỗi, kể cả cụ đi chân trần cũng chẳng làm sao.
- Câu hỏi số hai nếu cụ cãi được là khi cụ đi qua vạch đèn mới chuyển vàng thì chả làm sao. Ngược lại là lỗi "Không chấp hành biển báo vạch kẻ đường", không phải là lỗi "Vượt đèn đỏ" nên có mức phạt nhẹ hơn nhiều. Cụ có thể tham khảo tại đây

giaphu0711

Xe tải
cảm ơn cụ đã chỉ giáo ạ
- Câu hỏi thứ nhất của cụ đâu phải là lỗi, kể cả cụ đi chân trần cũng chẳng làm sao.
- Câu hỏi số hai nếu cụ cãi được là khi cụ đi qua vạch đèn mới chuyển vàng thì chả làm sao. Ngược lại là lỗi "Không chấp hành biển báo vạch kẻ đường", không phải là lỗi "Vượt đèn đỏ" nên có mức phạt nhẹ hơn nhiều. Cụ có thể tham khảo tại đây

quoctu193

Xe máy
1. Khi đi trên xe máy , đi dép lê có bị phạt không ? Phạt thì bao nhiêu ? XXX có vịn cớ này để kiểm tra hành chính có đúng không ạ.
2. Em đang đi bt thì đèn xanh chuyển vàng (khi qua vạch là đèn vàng ạ) XXX nói em vượt đèn đỏ đúng hay sai ạ ?

tốt nhất là đi quay hậu vào, xxx nó hết lỗi là nó chuyển sang lỗi đấy đó :(

Kara_men

Xe buýt
Em thấy về cơ bản nếu xxx dọa phạt lỗi nào mà các cụ không biết thì ta cứ yêu cầu lập biên bản, ghi đúng lỗi đó vào để lên kho bạc nộp tiền đàng hoàng, thế thì thách kẹo nó cũng không dám ghi lỗi láo. Trường hợp vi phạm thật thì coi như bài học thôi, đóng tiền cho nhà nước còn hơn vào túi mấy thằng tham nhũng rồi càng ngày nó càng làm láo nhằm ăn tiền. Vả lại mức phạt theo Luật quy định cũng phù hợp, dù có lỗi "dép" đi nữa cũng chả đến mức thủng túi.

Cứ ngơ ngơ bị dọa quả nào 50-50 quả ấy, xin xỏ đủ kiểu, coi xxx như bố rồi có khi bị ăn tiền láo còn nhiều hơn mức phạt thực sự.

lequangvsc

Xe buýt
Website
Ketoanthuevietnam.vn
E vừa thấy có cụ post ở fb vụ dép lê bị bắt là có quy định, vào đây đọc thì lại thấy hoang mang quá. Các cụ dẫn luật + mức xử phạt hành chính lỗi đó đc ko ạ?

kudohmtu

Xe hơi
Đi 2 bánh phải đi dép có quai bác ạ! Bình thường thì chả ai phạt đâu! Chắc n lôi lại định kiếm lỗi khác của cụ đấy

Chú Đắc

Xe máy
chắc đói quá phải phạt lỗi dép lê rồi , em đi xe máy trước h toàn dép lê cởi trần , đâu có sao
max nhọ cho cụ thớt :))

anhtho

Xe ngựa
Em chưa đọc được đoạn nào trong luật GTĐB là đi 2b phải mang dép quai hậu cả, cụ nào có thể trích dẫn được không ?
Xe ga em còn thấy có mợ cho guốc vào túi nylon và đi đất cho mát ạ :) Cái chân có làm việc gì đâu mà cần phải mang dép quai hậu hoặc giầy ?

ubisapro

Xe trâu
Đọc toàn thấy nick mới toe vào phán phạt dép lê :))

TA Handmade

Xe hơi
đi dép lê bị phạt là đúng đó cụ ,luật bắt đi giầy hoặc dép quay hậu , nhưng cớ đó xxx không được phép dừng xe cụ
cụ thật vui tính, luật này quy định ở khoản nào thế cụ?

nthanhnam

Xe tăng

1. Cụ đố xxx dám ghi biên bản là phạt lỗi khi đi dép lê .
2. Yêu cầu hình ảnh và căn cứ vào QC41/2016 có hiệu lực từ tháng 11/2016 thì: Khi tín hiệu vàng bật sáng, trường hợp phương tiện đã tiến sát đến hoặc đã vượt quá vạch sơn “Vạch dừng xe”, nếu dừng lại sẽ nguy hiểm thì phải nhanh chóng đi tiếp ra khỏi nơi giao nhau. Cụ đầy đủ giấy tờ thì mạnh dạn mà cãi!

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn

Khoa béo 8868

Đi bộ
Lúc các cụ đọc được cm này của e thì , nghị định 100/cccp : Chương 101.....Điều 1002 : " .....xxx được phép xử phạt hành chính lỗi người điều khiển phương tiện giao thông là xe gắn máy 02 bánh , xe đạp , xe súc vật kéo đi dép lê , chân đất ..." . Chính thức có hiệu lực nhé

lemanhtungnd

Xe hơi
Nhìn cứ ngu ngơ, khờ khờ là dễ bị hỏi thăm nhất :) còn xăm trổ hổ báo thì ít khi xxx túm, chỉ có 141 sờ thui :)