Mong các cụ tư vấn giúp về vay thế chấp.

z0o0z

Xe đạp
Nhờ các cụ tư vấn giúp, e cảm ơn nhiều
E hiện tại đang vay ngân hàng theo hình thức thế chấp sổ đỏ và đang vay 300tr. Và giờ e cần vốn nên muốn vay thêm 200tr. Do trc đây ng làm hồ sơ cho e bảo là nếu e cần vay thêm là ok vì ts của e theo ngân hàng thẩm định khoản vay tối đa đc hơn 1 tỷ. Nay e có việc cần vay thêm thì bên làm hồ sơ e yêu cầu phải mua bảo hiểm khoản vay. Coi đó là quy định bắt buộc để giải ngân lần 2. Và ng làm hồ sơ có bảo là chỉ cần đóng bảo hiểm đợt đầu để đáp ứng yêu cầu ngân hàng đưa ra còn sau đó mình ko có nhu cầu đóng cũng ko sao.
Vậy các cụ cho e hỏi nếu như vậy có đc ko ạ? Vậy nếu sau này e ko đóng nữa có bị phạt hay bị sao ko vậy? Vì khoản vay của e là vay thế chấp chứ ko phải vay tín chấp nên cảm thấy thêm khoản bảo hiểm là thêm gánh nặng. Vì e vay thời gian 10 năm mà mỗi năm cõng thêm 1 khoản bảo hiểm nữa. Mà ko đóng thì ngân hàng ko giải ngân.
Mong các cụ tư vấn giúp,

z0o0z

Xe đạp
Mong các cụ tư vấn giúp

Ngoc.Vpbank

Xe tải
Website
chungminhtaichinh247.com.vn
Nhờ các cụ tư vấn giúp, e cảm ơn nhiều
E hiện tại đang vay ngân hàng theo hình thức thế chấp sổ đỏ và đang vay 300tr. Và giờ e cần vốn nên muốn vay thêm 200tr. Do trc đây ng làm hồ sơ cho e bảo là nếu e cần vay thêm là ok vì ts của e theo ngân hàng thẩm định khoản vay tối đa đc hơn 1 tỷ. Nay e có việc cần vay thêm thì bên làm hồ sơ e yêu cầu phải mua bảo hiểm khoản vay. Coi đó là quy định bắt buộc để giải ngân lần 2. Và ng làm hồ sơ có bảo là chỉ cần đóng bảo hiểm đợt đầu để đáp ứng yêu cầu ngân hàng đưa ra còn sau đó mình ko có nhu cầu đóng cũng ko sao.
Vậy các cụ cho e hỏi nếu như vậy có đc ko ạ? Vậy nếu sau này e ko đóng nữa có bị phạt hay bị sao ko vậy? Vì khoản vay của e là vay thế chấp chứ ko phải vay tín chấp nên cảm thấy thêm khoản bảo hiểm là thêm gánh nặng. Vì e vay thời gian 10 năm mà mỗi năm cõng thêm 1 khoản bảo hiểm nữa. Mà ko đóng thì ngân hàng ko giải ngân.
Mong các cụ tư vấn giúp,
Ngân hàng yêu cầu mua bảo hiểm khoản vay để tránh rủi ro cho cụ thôi mà, cụ có vấn đề gì thì có bảo hiểm đứng ra trả cho cụ, gia đình bớt nặng gánh một phần mà.
Cụ có thể chuyển từ bảo hiểm khoản vay qua bảo hiểm nhân thọ, cũng là một cách bảo vệ bản thân mình. Cụ nên cân nhắc nhé

haisactigon

Xe tải
Bán bia kèm lại của ngân hàng thôi. Mua bảo hiểm để kiếm hoa hồng cho ngân hàng

trunghieuvn

Đi bộ
Thôi bác sang vay bên PVcombank e đi, không bắt đóng bảo hiểm khoản vay, hỗ trợ đáo luôn cho bác

nanghanoi92

Xe đạp
Bác ơi, phần bảo hiểm đó là phần sản phẩm kèm thêm của ngân hàng.
nó là yếu tố để phê duyệt khoản vay , vì vậy bác chỉ có cách tìm ngân hàng không yêu cầu mua bảo hiểm thôi
Nhân viên kinh doanh cũng rất vất vả, bác hiểu cho bọn em đấy là chính sách ngân hàng