[Luật] Mong có Trung tâm kiểm định (đăng kiểm) không xin chủ xe bồi dưỡng.

Dodge Ram

Xe điện
Em đã đi khám xe mấy chục năm, từ lúc hai chục đến bây giờ là hai trăm cứ để sẵn trên táp lô nên thấy bình thường, thậm chí đương nhiên như lúc ngồi phòng hát.
Đáng nhiêu đâu, cả nhà cùng vui.

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cụ chấp nhận đúng luật mà chơi thì chả phải đút lót bố con thằng nào, cứ ngẩng cao đầu mà bước, bố mài làm dịch vụ, chúng mài thu tiền bố mài rồi cơ mà! :D
Ví dụ đèn hơi thiếu sáng thì mang ra gara thay bóng đánh bóng pha cho đủ sáng rồi mang lại vào, chứ có cho tiền để ra luôn thì về vẫn phải đi thay bóng cơ mà...
Khác chứ bác:
Thiếu sáng ==> đi thay + quay lại => bác mất 2 lần Phí đăng kiểm.
Thiếu sáng => + 200K. Hết ạ.
Thời gian không tính.

Xe vài bánh

Xe điện
Tôi toàn để 1 lít.
Có lẽ tôi mắc tội Đưa h.ối nộ.
Nhưng nhất định không có kẻ Nhận h.ối nộ.
Nếu là bác thì thế không phải là hố nộ, chỉ là bồi dưỡng thôi! Nhưng nếu chủ thớt làm thế thì đích xác lại là ... hối nộ! :D

QAZ

Xe container
Cám ơn cụ, lần tới em sẽ ra Phạm Văn Đồng vì chỗ đó cũng không xa lắm, hy vọng được như cụ nói thì vui và thoải mái.
Đường Phạm Văn Đồng có 2 trạm đăng kiểm: 2901S ở bến xe Nam Thăng Long, và 2927D đối diện khu chúng cư GreenStars. Ko biết cụ ấy đề cập trạm nào.

nguyenx

Xe điện
Trước cháu dk ở dg 70 cũng vô tư lắm, mấy lần sau đều xin bd. 2 lần gần đây cháu để sẵn 1lit, có hỏi cháu bảo để trước rồi nên cảm ơn và vui vẻ cả.

Freehandcap

Xe máy
Trước cháu dk ở dg 70 cũng vô tư lắm, mấy lần sau đều xin bd. 2 lần gần đây cháu để sẵn 1lit, có hỏi cháu bảo để trước rồi nên cảm ơn và vui vẻ cả.
Vâng, xe gia đình mình chăm sóc bảo dưỡng cẩn thận, không có lỗi gì mà cho 100K như vậy thì đương nhiên họ vui vẻ cảm ơn rồi. Cụ tự nguyện thì không nói làm gì.

Freehandcap

Xe máy
Đường Phạm Văn Đồng có 2 trạm đăng kiểm: 2901S ở bến xe Nam Thăng Long, và 2927D đối diện khu chúng cư GreenStars. Ko biết cụ ấy đề cập trạm nào.
Ơ thế ạ, em chỉ có biết cái ở bến xe Nam Thăng Long thôi chứ không biết cái kia, Green Stars mà cụ nói là chỗ An Bình city / thành phố Giao lưu phải không ạ?

formen

Xe lăn
Khác chứ bác:
Thiếu sáng ==> đi thay + quay lại => bác mất 2 lần Phí đăng kiểm.
Thiếu sáng => + 200K. Hết ạ.
Thời gian không tính.
nếu cụ quay lại trong ngày là không mất phí lần 2 đâu ạ.

Freehandcap

Xe máy
Nếu là bác thì thế không phải là hố nộ, chỉ là bồi dưỡng thôi! Nhưng nếu chủ thớt làm thế thì đích xác lại là ... hối nộ! :D
Em không hối lộ, em trình bày rõ là họ xin (đòi bồi dưỡng) sau khi kiểm tra xe xong mà.

Freehandcap

Xe máy
Ý là bỏ 1 lít trong xe như cụ VW Golf 02 xúi kìa! :D
Là bác ấy bỏ trên xe từ đầu, trước khi khám xe. Như thế thì anh em bên Kiểm định chả vui vẻ thì mới lạ chứ.
Trước em cũng làm thế nên mới có vụ "Pha anh không đủ sáng nhé nhưng chúng em châm trước". Nên em mới chuyển chỗ khác, mà bây giờ cũng không yên vui mà.

QAZ

Xe container
Ơ thế ạ, em chỉ có biết cái ở bến xe Nam Thăng Long thôi chứ không biết cái kia, Green Stars mà cụ nói là chỗ An Bình city / thành phố Giao lưu phải không ạ?
Đối diện An Bình city cụ ạ. Nếu đi từ phía Mai Dịch lại thì bên phải đường, ngay trước siêu thị điện máy HC 36 PVĐ cụ rẽ phải đi vào 100m.

Freehandcap

Xe máy
Đối diện An Bình city cụ ạ. Nếu đi từ phía Mai Dịch lại thì bên phải đường, ngay trước siêu thị điện máy HC 36 PVĐ cụ rẽ phải đi vào 100m.
Thế chắc bác kia nói chỗ gần HC rồi, em thấy chỗ Nam Thăng Long đông lắm, theo kinh nghiệm em suy diễn thì mẫy chỗ tiện lợi, đông xếp hàng thì đều giống nhau.

formen

Xe lăn
Thế à bác.
Tôi không biết cái vụ "quay lại trong ngày".
vâng cái này em k biết cho đến khi cái đèn của em bị báo liếc lệch gì đó, em ra rút giấy tờ đi về luôn và đc giải thích là đc vòng lại đăng kiểm trong ngày. đại ý xe lỗi tí vòng ra xưởng chỉnh chọt rồi vòng lại là được.

Huthasa

Xe lăn
Chuyện này thì không có gì mới vì ai cũng biết rồi, trừ chính các cụ là nhân viên các trạm đăng kiểm (kiểm định) xe thì chắc là chưa biết. Nhưng em cứ nói thêm lần nữa để hy vọng chúng ta sẽ sớm tiến lên CNXH, nghĩa là làm theo năng lực, hưởng theo lao động thì nhân viên kiểm định xe không đòi chủ xe bồi dưỡng nữa.
Trước em hay kiểm định xe ở L. Q. Đ. Rất đông, vẫn phải xếp hàng và "pha không đủ sáng anh ơi" dù xe em thực sự chả có lỗi gì.
Mấy năm nay em chuyển sang Trung tâm ở Lai Xá, ban đầu khá tốt: Không quá đông, không phải xếp hàng, và không thấy xin xỏ gì. Thế nên em cũng giới thiệu một bạn nữa đến đó kiểm định xe.
Nhưng thời tươi đẹp qua nhanh, khi giới thiệu ông bạn đến kiểm định (2 năm trước) thì ông bạn bị xin bồi dưỡng, và mình cũng bắt đầu bị xin như vậy từ 2 lần gần đây. Thậm chí đưa 50K vẫn còn kỳ kèo "không được hơn à anh".
Em đi cày cũng vất vả, được công nào chủ trả công ấy, chả xin ai và cũng không được ai cho tiền bao giờ. Em cứ nghĩ là người ta làm công việc được trả lương mà sao vẫn cứ tìm cách xin xỏ, vòi vĩnh.
Đã phải tới TT tư nhân rồi mà vẫn thế, nản quá các bác ạ. Không biết bao giờ mới được đi kiểm định xe đàng hoàng, được chào đón, được cám ơn và không bị bắt phải cảm ơn, bồi dưỡng.
Em chưa bao giờ cho ĐK một đồng nào. Cũng có chỗ xin, nhưng em hỏi xe anh có lỗi gì không? Lỗi anh về sửa, không thì thôi.

Freehandcap

Xe máy
Em chưa bao giờ cho ĐK một đồng nào. Cũng có chỗ xin, nhưng em hỏi xe anh có lỗi gì không? Lỗi anh về sửa, không thì thôi.
Vâng, bác nói rất đúng. Có lẽ em cũng phải học tập bác, nói không với vấn nạn "xin" này.

thaomoc

Xe tăng
ít ra thì Xin vẫn còn đỡ hơn là Vặt !