Thảo luận Mong được hỗ trợ và giúp đỡ từ cộng đồng

skdry

Đi bộ
Website
skdry.com
Xin chào cộng đồng otofun, chúc mọi người năm mới nhiều sức khỏe và thành công.
Em có 1 con xe honda accord đời 2017. Vừa rồi e có đi bảo dưỡng và thay thế tương đối nhiều về vd của máy, Nhưng sau đó em sử dụng thấy xe em có hiện tượng máy bị rung khi lốc điều hòa đóng, nhất là lúc dừng đèn đỏ, máy rung mạnh dội vào khoang xe nên rất khó chịu,
Nhưng khi tắt điều hòa đi thì máy rất êm,
em cùng đã mang ra 2-3 gara và cũng tư vấn thay cao su chân máy nhưng ko có cải thiện và cũng ko gara nào tìm ra bệnh,
Nên em nhờ diễn đàn mình xin tư vấn và chỉ điểm cho em gara nào uy tín cũng như tốt ở Hà Nội với ạ,
Em cảm ơn !!

duytrong

Xe lăn
Có khi cái quạt giải nhiệt giàn nóng điều hoà có vấn đề rồi cụ ạ.

mrQuick8x

Xe điện
hay là do lốc điều hòa kém nên gây nặng và rung máy, cụ đem kiểm tra cái lốc đh xem sao.

cugieo

Xe tăng
Kiểm tra toàn bộ hệ thống điều hòa, mô tơ quạt giàn nóng kém sắp hỏng thì cần thay mới, tháo toàn bộ hệ thống điều hòa ra vệ sinh, kiểm tra, thay lọc gas, van tiết lưu,...lốc điều hòa kém sắp hỏng thì cần thay mới, kiểm tra và thay dầu trong lốc.
Nếu xe chạy dịch vụ chở khách thì giàn lạnh điều hòa sẽ nhanh bẩn hơn, xe cá nhân thì sử dụng vài năm cũng cần đi bảo dưỡng toàn bộ hệ thống điều hòa trên xe.

Kiabuoisang

Xe container
Có thể bác đã được thay ….cái chân máy đểu rồi nhé. Hãy vào hãng và mua cái chân máy hịn để thay lại. Nên nhớ: ngoài hãng ra thì chân máy dầu Honda bị…đểu vô cùng nhiều và vô cùng tinh vi. Không phải cái gì cũng tuỳ con bà tiện thay hàng bên ngoài được đâu. Ngoài ra, vào háng để xử lý cái cổ hút và chạy phần mềm lại, bướm ga mà bị can thiệp (vệ sinh abc này kia) cũng có tình trạng xe chạy dậm dật như dở người ý.
Chú ý: riêng thằng Honda mà đụng vào cổ hút ,bím ga thì buộc phải vào hãng thêm 1 lần tiền do phần mềm bên ngoài ko thằng nào có.
Chúc thành công.

Chỉnh sửa cuối:

Garage Quang Đức

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.quangducauto.com
Xin chào cộng đồng otofun, chúc mọi người năm mới nhiều sức khỏe và thành công.
Em có 1 con xe honda accord đời 2017. Vừa rồi e có đi bảo dưỡng và thay thế tương đối nhiều về vd của máy, Nhưng sau đó em sử dụng thấy xe em có hiện tượng máy bị rung khi lốc điều hòa đóng, nhất là lúc dừng đèn đỏ, máy rung mạnh dội vào khoang xe nên rất khó chịu,
Nhưng khi tắt điều hòa đi thì máy rất êm,
em cùng đã mang ra 2-3 gara và cũng tư vấn thay cao su chân máy nhưng ko có cải thiện và cũng ko gara nào tìm ra bệnh,
Nên em nhờ diễn đàn mình xin tư vấn và chỉ điểm cho em gara nào uy tín cũng như tốt ở Hà Nội với ạ,
Em cảm ơn !!
Riêng liên quan đến hệ thống điều hoà, chân máy, động cơ nên ưu tiên thay hàng xịn mã chuẩn ạ.
Cụ gần 1075 Giải Phóng qua em ktra free cho cụ xem cần bảo dưỡng cơ bản gì để xử lý triệt để nhé