[Funland] Mông lung khi chuẩn bị lấy vợ

Trạng thái
Thớt đang đóng

bán.vé.số

Xe tải
Lấy vợ thì tình yêu 50% thôi, quan trọng là bên nhà vợ nữa. Nếu thấy nhà vợ không ổn thì next chọn đứa khác bình thường nhưng gia thế ổn hơn. Đấy mới là người khôn ngoan. Yêu là một chuyện nhưng sống với nhau cả đời lại là chuyện khác. Còn về cơ bản, vợ xinh hay xấu, yêu nhiều hay yêu ít...thì sống chung với nhau tầm 3-5 năm là như nhau hết :)))
Cụ hơi nhầm, lấy được vợ xinh anh em bạn bè nó chăm đến chơi nhà hơn, nhậu nhẹt nó cũng hãy rủ cả gia đình đi hơn. Như nhau thế nào được.

xukthal.

Xe lăn
cụ lấy rồi thì sẽ biết ngay và luôn :D
khi yêu thì không liên quan lắm, nhưng cưới xong thì khác nhiều lắm đó cụ!
NCL nếu bv có hình xăm thì lấy về mình cũng ko dám thượng cẳng chân hạ cẳng tay lúc nóng giận với vk lắm #:-s#:-s Cứ giơ tay lên cái HX nó cứ hiện lên trước mắt là chùng xuống ngay /:)

red_dragon88

Xe buýt
NCL nếu bv có hình xăm thì lấy về mình cũng ko dám thượng cẳng chân hạ cẳng tay lúc nóng giận với vk lắm #:-s#:-s Cứ giơ tay lên cái HX nó cứ hiện lên trước mắt là chùng xuống ngay /:)
Hình xăm cô gái thôi cụ, chả biết có thêm chữ nghĩa gì ko, em mới nghe kể thế 😅

xukthal.

Xe lăn
Hình xăm cô gái thôi cụ, chả biết có thêm chữ nghĩa gì ko, em mới nghe kể thế 😅
Nếu xăm cg thì có thể là nyc, cụ lấy cô này về bv sẽ hay rủ đi hát KROK mà cụ phải giả cả tiền bàn lẫn tiền bo :-s

uây tầu

Xe tải
Bố vợ tương lai có hình xăm không phải là vấn đề. Mấu chốt là cô em gái vợ bị chậm phát triển đấy, cụ phải tìm hiểu kỹ xem có phải di truyền hay không?

caphale_89

Xe tải
Lấy vợ thì vợ là quan tâm và ưu tiên 1, gia đình vợ ưu tiên 2. Cả hai đều quan trọng và ảnh hưởng đến cuộc sống gia đình- con cái, cụ còn lăn tăn là chưa tìm hiểu kĩ, hoặc không biết cách khai thác thông tin ( các cụ trên đã bày một số cách: nói chuyện, đi chơi, ăn uống..). Cần thời gian tiếp xúc và các tình huống khác nhau mới thấy hết được... Thôi dài lắm, em đi ăn đây, kk

landaumuaxe

Xe điện
ôi sao ngày xưa e lấy vợ chả để ý gì, chỉ biết 2 cụ trước làm cn nhà máy, cụ thì mất 1 đốt tay, e cũng chả nghĩ gì, nhà có 3 cô con gái, nhưng e thấy học hành đều tốt, nên e cứ lấy, sau này mới biết bố vợ cũng có đoạn ham mê oánh bạc đặt cả sổ hưu , nhưng mà thực sự là e bắt được vàng đấy cụ, bố vợ e chiều rể lắm, mẹ vợ thì hiền lành, vợ e thì nói thẳng luôn là hàng hiếm ở thời điểm này rồi

NguyenChum1219

Xe tăng
Phải lên of hỏi han xin ý kiến thế này thì chưa lấy vợ đc đâu, đàn ông tự tìm hiểu và tự quyết chuyện lập gia, thôi thì thêm vài năm nữa cho trưởng thành đi đã, chứ giờ có vẻ vẫn mamaboy lấy vợ lại khổ con nhà người ta.

red_dragon88

Xe buýt
Phải lên of hỏi han xin ý kiến thế này thì chưa lấy vợ đc đâu, đàn ông tự tìm hiểu và tự quyết chuyện lập gia, thôi thì thêm vài năm nữa cho trưởng thành đi đã, chứ giờ có vẻ vẫn mamaboy lấy vợ lại khổ con nhà người ta.
Vâng, còn lăn tăn cũng khổ con người ta 😁

Tuấnbk

Xe buýt
"Lấy vợ kén tông, lấy chồng kén giống" cứ theo câu các Cụ dạy mà làm Cụ nhé, khỏi ân hận về sau./.

nhatthang

Xe tăng
Có cụ nào từng trải qua như em không, em và bạn gái yêu nhau một thời gian, giờ đang tính đến chuyện về cùng một nhà.
Tự nhiên trong lòng em cảm thấy mông lung. Nhà bạn gái thì có 3 chị em, thì có một em gái út bị chậm phát triển, gần đây lại phát hiện bố vợ tương lai có hình xăm trên người. Hình xăm bây giờ cũng là một nét văn hóa rồi nhưng 20 năm trc mà ai xăm mình thì kể cũng lăn tăn.
Nhà bạn gái em thì 2 cụ đều làm nông, thấy có vẻ cũng chăm chỉ. Chả nhẽ lại hỏi bạn gái là bố em hồi trc có lịch sử gì ko 😅
Không dám tư vấn, tư véo cho cụ nhưng cũng xin phép đưa ra một câu của các cụ ta ngày xưa hay dùng và rất chính xác trong các trường hợp dựng vợ, gả chồng. Phương châm đó là "Môn đăng hộ đối".

red_dragon88

Xe buýt
Bố vợ tương lai có hình xăm không phải là vấn đề. Mấu chốt là cô em gái vợ bị chậm phát triển đấy, cụ phải tìm hiểu kỹ xem có phải di truyền hay không?
Là do đẻ muộn cụ à, ko phải do di truyền, em thì cũng ko phải người xét nét gì nhưng quả thật nhìn cũng hơi chờn.

Beu 4x4

Xe điện
Cụ thớt lấy vợ nên nhìn mẹ đẻ cháu. ĐA SỐ sau này cháu sẽ giống mẹ từ 80-99%. Cả tính cách lẫn hình thức.
Hầu như không có bà mẹ nào ghê gớm trong gia đình, giắt chồng cạp váy mà sau này con gái nó thùy mị đâu.

Có cụ nào từng trải qua như em không, em và bạn gái yêu nhau một thời gian, giờ đang tính đến chuyện về cùng một nhà.
Tự nhiên trong lòng em cảm thấy mông lung. Nhà bạn gái thì có 3 chị em, thì có một em gái út bị chậm phát triển, gần đây lại phát hiện bố vợ tương lai có hình xăm trên người. Hình xăm bây giờ cũng là một nét văn hóa rồi nhưng 20 năm trc mà ai xăm mình thì kể cũng lăn tăn.
Nhà bạn gái em thì 2 cụ đều làm nông, thấy có vẻ cũng chăm chỉ. Chả nhẽ lại hỏi bạn gái là bố em hồi trc có lịch sử gì ko 😅
Lăn tăn thì bỏ, kiếm đứa khác, trước khi làm quen thì bảo bố mẹ cởi quần áo ra xem có hình xăm nào không rồi hẵng tiếp tục.

114hangbong

Xe lăn
Căn bản cụ chủ lăn tăn vợ với nhà vợ cụ ạ :v
Tình cảm vợ chồng là chính, gia đình vợ là phụ thôi :D
Cụ lại càng nhầm vì hai vc không mấy khi có chuyện mà đa phần toàn là người trong gia đình đem chuyện đến làm ảnh hưởng đến cuộc sống của người trong cuộc. Nếu thấy còn lăn tăn thì phải dừng lại để cân nhắc cho cẩn thận, sau này lỡ bạt tai vợ cái lại bị bố vợ xiên cho một xiên thì toi.

Trạng thái
Thớt đang đóng