[Funland] Mông lung khi chuẩn bị lấy vợ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Cụ nên làm phép thử trước: Mua 1 đĩa longlon rồi rủ bố vợ nhậu, trong cuộc nhậu khi sương sương rồi chê bai bv uống kém, lom dom....xem có bị úp bô vào đầu ko rồi qđ cưới chưa muộn :-j :-j :-j
Gừng càng già càng cay... =))

Nhung Poplar

Đi bộ
Cưới vợ phải cưới liền tay
Cụ cứ lăn tăn cho lắm rồi có ông khác vợt mất thì lại ko có vợ, chết rét.
Bác lại xui dại rồi. Cần mỗi cái lò sưởi mà lại phải vác cả hỏa diệm sơn về nhà à

red_dragon88

Xe buýt
Chia sẻ với cụ câu chuyện của e, ny cũ của e, xưa sau khi yêu nhau đâu gần 2 năm thì em về nhà ổng chơi. Trong Hà Tĩnh á, nhà e ở Nghệ An, nghe thì gần nhưng cách xa cả hơn 100km lận. Sau khi e về chơi, BM ng iu hỏi dc địa chỉ nhà xong thì bố ng iu phóng xe máy ra xóm e, ko vào nhà e mà đi hỏi lòng vòng quanh xóm nhà e ntn, con cái có dị tật gì ko, có ăn chơi, phá phách gì ko. Chuyện này mãi sau này có ng kể e mới biết, uhm thì check xong chắc BM Ck cũng ưng, ko vấn đề gì, còn vun vào…nhưng mà sau này tụi em vô duyên nên say bye.
Ý e chỉ muốn nói vde chậm PT kia nó quan trọng đó cụ ah, nhà nào kĩ tính, ng ta kị lắm. Cho dù là lớn tuổi mới sinh con, như út nhà e mẹ e sinh em lúc 42t, chỉ là lúc sinh ko dc bụ bẫm nhưng vẫn nhanh nhẹn, thông minh. Đây nó kiểu liên quan đột biến và bất thường về gen, nhiễm sắc thể ấy. Nãy có cụ bảo khám sàng lọc kĩ nhưng có rất nhiều bệnh liên quan đến bất thường gen. Giờ fai khéo hỏi xem chính xác e gái ng y bị bệnh gì, rồi đi sàng lọc các bệnh cơ bản+ thêm bệnh e gái ng iu. Hoặc ko hỏi dc, thì cũng fai sàng lọc cơ bản, nhưng có 2vd 1 là đi sàng lọc tốn kém, 2 là dễ làm cho ng iu cụ tự ái.
Giống như cái vụ bố ng iu đi hỏi khắp xóm làng em, uhm thì có lúc e nghĩ cây ngay ko sợ chết đứng, nhưng fai khéo check, chứ vậy thì có khi sẽ nghĩ ng ta ko tôn trọng mình.
Chúc cụ có qđ sáng suốt, yêu mà tỉnh táo ntn là rất tốt.
Cảm ơn mợ đã tư vấn, comment của mợ rất thực tế và xây dựng. Nhiều cụ có một số comment xách mé nhưng thử hỏi giả sử nhà em mà cũng có vấn đề như vậy thì chị em lại chả chạy vội. 😅

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Trước khi cáu quá định tẩn vợ, nhớ lại cái hình xăm của cụ nhạc thế là thôi, gia đình càng hạnh phúc. Có gì đâu phải suy nghĩ nhiều.

NguyenChum1219

Xe tăng
OF chắc chỉ nên hỏi về vợ 2 thôi, chứ vợ cả nghe có vẻ mỏi.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Em thì ko tẩn vợ đâu, chưa to tiếng với ny bao giờ.
Vào cuộc sống ko nói trước được điều gì đâu cụ ạ. Có những lúc cuộc sống làm mình trở thành con người khác, dù chỉ trong giây phút, mất kiềm chế làm những chuyện chưa bao giờ từng làm.

Trạng thái
Thớt đang đóng