[Funland] Mông lung về quyết định thay đổi môi trường sống tuổi 4x

Nắng nhạt

Xe điện
Em thấy hội bạn em 4x găm khá nhiều nhà Đà nẵng, hội an, hạ long, nha trang cho kế hoạch về hưu. Mợ nói đúng, lúc đó không thích ăn chơi nhiều nữa.
Bạn em thì chưa tính đến găm đất nhưng bạn bè bác em có đất ở mọi nơi như Đà Nẵng, Nha Trang, Vũng Tàu... Ai cũng nghĩ về già sẽ sống gần biển, gần thiên nhiên nhưng khi về già rồi, hiện tại các cụ ấy u70 lại chả ai vào đấy sống cả. Biệt thự có bể bơi riêng trong Đà Nẵng bỏ không. Thỉnh thoảng tụ tập nhau bay vào đấy đổi gió nhưng ít lắm. Chủ yếu sống ở Hà Nội thôi. Cuối tuần tụ tập cafe ăn uống cũng ở các khách sạn lớn ở Hà Nội và hay uống cafe ở những chỗ còn lưu giữ dấu ấn thời gian hồi trẻ mọi người vẫn ngồi

prado2012

Xe điện
Bạn em thì chưa tính đến găm đất nhưng bạn bè bác em có đất ở mọi nơi như Đà Nẵng, Nha Trang, Vũng Tàu... Ai cũng nghĩ về già sẽ sống gần biển, gần thiên nhiên nhưng hiện tại các cụ ấy u70 rồi lại chả ai vào đấy sống cả. Biệt thự có bể bơi riêng trong Đà Nẵng bỏ không. Thỉnh thoảng tụ tập nhau bay vào đấy đổi gió nhưng ít lắm. Chủ yếu sống ở Hà Nội thôi. Cuối tuần tụ tập cafe ăn uống cũng ở các khách sạn lớn ở Hà Nội và hay uống cafe ở chỗ còn lưu giữ dấu ấn thời gian hồi trẻ mọi người vẫn ngồi
Em cũng chần chừ vì lẽ đó chứ vừa rồi ngắm đc khu rất đẹp Đà nẵng. Khéo làm căn hộ gần cụ Rùa hoặc quận 1 hạp lý với mình hơn nhỉ. Mấy cái biệt thự già chả ở hết nhọc lắm. Có tiền cầm đi chơi đó đây vui hơn.

thudoll88

Xì hơi lốp
Nhà cháu sống quen ở HN rồi nên chả muốn đi đâu khác. Giờ cũng đã 60 năm cuộc đời, không rõ sau này có về đâu sống không, nhưng quả thật thời điểm này thì tư tưởng ko muốn sống ở nơi khác.
Tất nhiên rồi cụ 60 rồi càng nhiều tuổi càng già yếu càng không muốn thay đổi. Nên sau này vẫn vậy thôi

CRV-2015

Xe buýt
Kính chào các cụ các mợ
Vợ chồng em đều từ quê ra học tập và lập nhiệp ở Hà Nội, từ đó đến giờ cũng gần 2 chục năm sống học tập và làm việc tại đây. Em có nhà Chung Cư và một doanh nghiệp nhỏ hai vợ chồng tự quản lý vận hành, trộm vía quy mô nhỏ nhưng hoạt động rất hiệu quả.
Năm vừa rồi vợ chồng em mua được căn nhà trong Đà Nẵng tính chuyển vào đó sinh sống do thích môi trường trong đó, và cũng có thêm cơ hội phát triển thêm công việc hiện tại.
Về công việc thì không có vấn đề gì, vợ chồng em có thể làm việc ở bất cứ nơi đâu, miễn là nơi đó có wifi. Nhưng sau nhiều đếm suy nghĩ vẫn chưa thoát ra được cái cảm giác lưu luyến nếu phải rời ra nơi cả gia đình đã sinh sống trong thời gian dài, rời xa các mối quan hệ bạn bè, đồng nghiệp đã gây dựng trong nhiều năm qua, đi lại hai bên quê nội-ngoại cũng xa hơn nhiều so với ở Hà Nội
Về việc học tập của con cái thì cũng không phải lo nghĩ, cháu năm tới sẽ chuyển cấp lên cấp 1, là thời điểm vàng để chuyển đổi, chứ nếu đã đi học rồi thì quen lớp, quen thầy cô bạn bè lại khó chuyển đổi.
Nếu là 20 năm trước thì em sẽ làm trước, nghĩ sau, miễn sao được làm điều mình thích là được. Nhưng ở tuổi này thì không còn mạnh dạn được như thế nữa
Có cụ mợ nào cũng ở trong hoàn cảnh và sắp có quyết định tương tự giống em không ạ
Cụ mà ko vướng bố mẹ già, ko phải trách nhiệm trông nom ai, thì triển ngay thôi. Để vài năm nữa bước sang đầu 5 thì tiếc đấy ...

nguyenvancuong88

Xe buýt
Kụ thông não vụ thiên tượng này 1 phát
đến ngày 19 tháng 11 năm 2024 này trở đi, theo chiêm tinh học khi mà sao diêm vương đi vào cung bảo bình ( lý thuyết của bên phương tây), hoặc theo phái huyền không phong thủy của phương đông thì người ta gọi là chính thức bắt đầu vận 9 rồi thì tự khắc đất cát chả tăng đc nữa đâu, đây sẽ là quá trình đập đi xây lại của 248 năm ( nhiều lý thuyết của bên chúa jesu còn nói đây có thể là đợt đập đi xây lại của 2000 năm kể từ ngày chúa tái sinh lần 1 - nếu là đúng thì có thể chiến tranh hạt nhân nó diễn ra phổ biến trên quy mô lớn), kể từ ngày cách mạng công nghiệp lần thứ 1, cái vận này nó kéo dài 20 năm cơ nhé !!!!!!!!!!

hungeverest

Xe điện
Các cụ nhắc nhiều tới Đà thành làm e lại nhớ Mường thanh với Mưa hồng.

sekhonglamo

Xe máy
Con cái lớn rồi thì lang thang cũng được

chieubuon

Xe tăng
Kính chào các cụ các mợ
Vợ chồng em đều từ quê ra học tập và lập nhiệp ở Hà Nội, từ đó đến giờ cũng gần 2 chục năm sống học tập và làm việc tại đây. Em có nhà Chung Cư và một doanh nghiệp nhỏ hai vợ chồng tự quản lý vận hành, trộm vía quy mô nhỏ nhưng hoạt động rất hiệu quả.
Năm vừa rồi vợ chồng em mua được căn nhà trong Đà Nẵng tính chuyển vào đó sinh sống do thích môi trường trong đó, và cũng có thêm cơ hội phát triển thêm công việc hiện tại.
Về công việc thì không có vấn đề gì, vợ chồng em có thể làm việc ở bất cứ nơi đâu, miễn là nơi đó có wifi. Nhưng sau nhiều đếm suy nghĩ vẫn chưa thoát ra được cái cảm giác lưu luyến nếu phải rời ra nơi cả gia đình đã sinh sống trong thời gian dài, rời xa các mối quan hệ bạn bè, đồng nghiệp đã gây dựng trong nhiều năm qua, đi lại hai bên quê nội-ngoại cũng xa hơn nhiều so với ở Hà Nội
Về việc học tập của con cái thì cũng không phải lo nghĩ, cháu năm tới sẽ chuyển cấp lên cấp 1, là thời điểm vàng để chuyển đổi, chứ nếu đã đi học rồi thì quen lớp, quen thầy cô bạn bè lại khó chuyển đổi.
Nếu là 20 năm trước thì em sẽ làm trước, nghĩ sau, miễn sao được làm điều mình thích là được. Nhưng ở tuổi này thì không còn mạnh dạn được như thế nữa
Có cụ mợ nào cũng ở trong hoàn cảnh và sắp có quyết định tương tự giống em không ạ
Đà nẵng 1 năm du lịch 1-2 lần thôi cụ ạ. Chứ tự nhiên chuyển hẳn vào trong đó ở trong khi Gia đình Bố mẹ 2 bên ở cả ngoài này em thấy chưa hẳn đã hay. còn học hành thì HN vẫn hơn rồi

Xikar

Xe tăng
Mua nhà ngõ ( kiệt ) DN mà năm vào ở 1-2 tháng thì liệu nhà có bị ngập hay xuống cấp quá ko các cụ nhỉ

dongnat123

Xe container
Em cũng định chuyển vào Sài Gòn mà nghe chừng khó thực hiện

Isu_zu

Xe container
1-2 tháng là quen ngay ấy mà.
Năm 2012 con gấu nhà em cũng nằng nặc không chịu chuyển từ TP HCM xuống Vũng Tàu. 1 năm sau lên TP.HCM có việc. Nó tự hỏi " sao ngày xưa mình sống ở đây được nhỉ"
Cụ ở đâu đấy. Em vào VT từ năm 94, và mỗi lần phải lên SG vì cv là thấy như cực hình. Lúc về đến BR thôi là đã thấy tâm hồn thư thái rồi.
Cơ mà VT giờ cũng lắm ô tô quá, tuy nhiên vẫn thong thả thoải mái hơn SG nhiều, và thời tiết thì lúc nào cũng mát hơn SG vài độ.

namphong12

Xe container
Cụ ở đâu đấy. Em vào VT từ năm 94, và mỗi lần phải lên SG vì cv là thấy như cực hình. Lúc về đến BR thôi là đã thấy tâm hồn thư thái rồi.
Cơ mà VT giờ cũng lắm ô tô quá, tuy nhiên vẫn thong thả thoải mái hơn SG nhiều, và thời tiết thì lúc nào cũng mát hơn SG vài độ.
Em ở Lê Quang Định

Isu_zu

Xe container
Em thấy vẫn oi, mồ hôi dính nham nháp phải lượn ngay vìa Hà Nội gấp
Nói về nắng nóng và lạnh nồm, HN là số 1 rồi cụ. Tầm tháng 6-7, tráng trứng ở đường nhựa luôn, còn mùa đông thì mưa phùn gió bấc rét căm căm, mùa xuân nồm ẩm mọc nấm mọc rêu trong nhà, quần áo hôi rình. Được mỗi mùa thu tạm ổn.

corolla antils

Xe buýt
E thì tương lai gần vào Nha Trang sống, có thể chỉ có Ô B nội đi cùng. Hai đứa lớn lập gia đình và học đại học thì cũng yên tâm ở Hà Nội. Nhưng nhất định vẫ giữ một nhà ở HN để đi về ở vào mùa Hè và Thu và dịp Tết nguyên đán ;).

Ne0_Njcky

Xe tải
Kính chào các cụ các mợ
Cụ đừng chuyển vội. Mình cụ vào đấy lập nghiệp, vợ vẫn ở ngoài quản lý Cty ngoài HN, cuối tuần ra ngoài với vợ con là đẹp. Giờ đi HN-DN limousine có 1 đêm là tới nơi. Chiều thứ 6 từ DN về, sáng thứ 7 là có mặt tại HN rồi.
Trong bộ đội có 1 cái nghiệp vụ gọi là trinh sát. Trinh sát trước xem thế nào rồi, ổn rồi thì cụ kéo vào cũng không muộn