Morning vào số lùi bị kẹt số không lùi được

hoangnam021207

Xe tải
Dear các cụ
Xe em morning 2008, gần đây có hiện tượng vào số lùi hay bị hiện tượng sau: vào số lùi mà xe ko di chuyển, ko lùi, em nhấn ga nhẹ thì vẫn vậy, chỉ nghe thấy tiếng động cơ kêu to hơn, nhấn mạnh ga thì kịch to 1 cái rồi bị lùi mạnh ra sau.
Hiện tượng này chỉ bị khi lùi, chứ tiến thì ko bị. Các cụ đoán bệnh giúp em với ạ. Liệu hộp số có vấn đề gì?
Em mới phát hiện ra 1 điều là nếu xe để lâu ko đi hoặc nổ máy đi chưa được lâu thì khi lùi sẽ ko bị hiện tượng này. Còn nếu xe đã nổ máy và sử dụng đi khoảng 1 tiếng trở lên thì rất hay bị. Kiểu như đi lâu nóng máy thì dễ bị, còn mới nổ máy đi thời gian chưa nhiều chưa nóng máy thì ko bị hiện tượng đó các cụ à.
Các cụ vào phán bệnh giúp em với. Em chỉ biết là ko phải do hệ thống phanh vì xe em mới đi bảo dưỡng phanh và thay cả 4 má phanh mà hiện tượng này vẫn ko hết. Vì xe em bị bó phanh ko đi được do cách đây hơn 1 tháng, trận mưa kéo dài ngày ở HN, xe em bị ngâm trong nước nhiều lần trong nhiều giờ nhưng mực nước chỉ tới nửa bánh xe, chưa vào sàn. Chính vì thế mà em đã phải đi thay 4 má phanh và bảo dưỡng phanh. Kể từ khi bị ngâm nước đó thì mới bắt đầu có hiện tượng này các cụ à, trước đó thì ko bị. Ko biết có gì liên quan gì ko hay chỉ là ngẫu nhiên thôi, các cụ vào phán giúp em với ạ.
Em cảm ơn ạ.

Chỉnh sửa cuối:

thaitulolem

Xe buýt
Em không biết gì vào hóng thôi ạ.

hongminhphat

Xe điện
em cũng vào hóng xem sao

gara ngocthach

Xe tải
Dear các cụ
Xe em morning 2008, gần đây có hiện tượng vào số lùi hay bị hiện tượng sau: vào số lùi mà xe ko di chuyển, ko lùi, em nhấn ga nhẹ thì vẫn vậy, chỉ nghe thấy tiếng động cơ kêu to hơn, nhấn mạnh ga thì kịch to 1 cái rồi bị lùi mạnh ra sau.
Hiện tượng này chỉ bị khi lùi, chứ tiến thì ko bị. Các cụ đoán bệnh giúp em với ạ. Liệu hộp số có vấn đề gì, sắp hỏng chưa ạ?
Em cảm ơn ạ.
Xe cụ thay dầu số có đúng định kỳ ko ạ? Nếu lâu chưa thay dầu sồ thì cụ đi thay dầu số đi , dòng này thay dầu cụ chú ý là phải tháo cả đáy ra vệ sinh lọc nữa nhé

AlAjimi

Xe tải
Nếu số tự động thì bị thông vách rồi . Bổ hộp số thôi

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Dear các cụ
Hiện tượng này chỉ bị khi lùi, chứ tiến thì ko bị. Các cụ đoán bệnh giúp em với ạ. Liệu hộp số có vấn đề gì, sắp hỏng chưa ạ?
Em cảm ơn ạ.
Xe cụ có sử dụng thường xuyên không, cụ kiểm tra giúp bộ phanh, bảo dưỡng phanh trước đã, em dự 99% do bó phanh

hoangnam021207

Xe tải
Xe em mới bảo dưỡng lại 4 phanh mà vẫn bị hiện tượng này các cụ ạ. Em nghĩ nó ko liên quan đến hệ thống phanh.

hoangnam021207

Xe tải
Em mới phát hiện ra 1 điều là nếu xe để lâu ko đi hoặc nổ máy đi chưa được lâu thì khi lùi sẽ ko bị hiện tượng này. Còn nếu xe đã nổ máy và sử dụng đi khoảng 1 tiếng trở lên thì rất hay bị. Kiểu như đi lâu nóng máy thì dễ bị, còn mới nổ máy đi thời gian chưa nhiều chưa nóng máy thì ko bị hiện tượng đó các cụ à.
Các cụ vào phán bệnh giúp em với. Em chỉ biết là ko phải do phanh vì xe em mới đi bảo dưỡng phanh và thay cả 4 má phanh ạ.
À còn 1 vấn đề nữa là cách đây hơn tháng trận mưa kéo dài ngày, xe em bị ngâm trong nước nhiều lần trong nhiều giờ nhưng mực nước chỉ tới nửa bánh xe, chưa vào sàn. Chính vì thế mà em đã phải đi thay 4 má phanh và bảo dưỡng phanh. Kể từ khi bị ngâm nước đó thì mới bắt đầu có hiện tượng này các cụ à. Ko biết có gì liên quan ko hay chỉ là ngẫu nhiên, các cụ vào phán giúp em với ạ.

NamMTCAR

Xe tải
Cụ cần em giúp gì gọi trực tiếp cho em, em tư vấn cho nhé

NamMTCAR

Xe tải
cụ hoangnam021207 cụ gần thì có thể mang qua em, em kiểm tra lại cụ thể cho cụ xem lỗi ở đâu. Hoặc có thể gọi trực tiếp cho em theo số bên dưới xem có giúp được cụ không nhé.

hoangnam021207

Xe tải
Có cụ nào còn cao kiến gì giúp em ko? Em đang định đánh vô xưởng.