[Funland] Một bài báo chiến lại SUN ra mắt

Sukhoi30

Xe máy
Cụ quote bài em nên em mạn phép trả lời cụ. Trước tiên em mong cụ đừng nên kích động quá như vậy, đây cũng chỉ là một diễn đàn mở để nói lên chính kiến của mỗi người.

Em không nói du lịch là không tốt, nhưng mọi cái phải theo luật pháp và phải công khai. Có như vậy mới phát triển ổn định và lâu dài được. Cụ và mọi người ở khu vực phát triển du lịch sẽ được lợi tức thời. Nhưng nếu mọi cái được thực hiện theo luật pháp, không có Sun thì cũng sẽ có doanh nghiệp khác có tâm có tầm họ phát triển theo đúng quy hoạch để vừa có lợi thế về du lịch vừa có được sự bảo tồn thiên nhiên.

Em không phải người có trình độ gì cả, nhưng em đi cũng nhiều nơi, thăm thú được nhiều hệ sinh thái du lịch ở nhiều nước và em có cảm nhận của riêng em về du lịch của Việt Nam. Em nói lên quan điểm của em, bởi em nghĩ rằng, khi một người làm được sai, thì chắc chắn sẽ có những người khác noi gương tiếp tục làm sai. Tới lúc đó thì sẽ ra sao?
Voka cụ rồi nhé.
Em cũng thấy sự kích động cụ ạ.
Nghĩ cũng tài. Chính em lên đây còn chưa thể cắt nghĩa rõ ràng mình viết với mục đích gì. Thế mà nhiều người phản bác nhau một cách rất dễ dàng bằng cách quy tội "lợi dụng cái mác môi trưởng để cản trở sự phát triển". Viết thì rất hùng hồn nhưng chỉ có giá trị cảm xúc chứ không có luận điểm nào để bắt bẻ "bọn hủi". Chụp mũ và kích động hết sức.

Vongai

Xe buýt
Em thử lấy một bức ảnh để xem Sun phá rừng nhiều hay ít, so với dân thì như thế nào?

Các cụ so đỉnh Bà Nà với các khu vực xung quanh chắc sẽ tự có câu trả lời.

Không những thế, rừng quanh Bà Nà xanh nhất, được bảo tồn nguyên vẹn nhất.

Chắc em là Sun nô rồi :))

Một bức ảnh thay vạn lời muốn nói,

Cụ quote bài em nên em mạn phép trả lời cụ. Trước tiên em mong cụ đừng nên kích động quá như vậy, đây cũng chỉ là một diễn đàn mở để nói lên chính kiến của mỗi người.

Em không nói du lịch là không tốt, nhưng mọi cái phải theo luật pháp và phải công khai. Có như vậy mới phát triển ổn định và lâu dài được. Cụ và mọi người ở khu vực phát triển du lịch sẽ được lợi tức thời. Nhưng nếu mọi cái được thực hiện theo luật pháp, không có Sun thì cũng sẽ có doanh nghiệp khác có tâm có tầm họ phát triển theo đúng quy hoạch để vừa có lợi thế về du lịch vừa có được sự bảo tồn thiên nhiên.

Em không phải người có trình độ gì cả, nhưng em đi cũng nhiều nơi, thăm thú được nhiều hệ sinh thái du lịch ở nhiều nước và em có cảm nhận của riêng em về du lịch của Việt Nam. Em nói lên quan điểm của em, bởi em nghĩ rằng, khi một người làm được sai, thì chắc chắn sẽ có những người khác noi gương tiếp tục làm sai. Tới lúc đó thì sẽ ra sao?
Sai thì phải sửa thôi, nếu còn cơ hội sửa. Hãy nhìn Bình Định! Chỉ e là với rừng nguyên sinh thì cơ hội sửa chắc rất khó.

https://nld.com.vn/thoi-su/chinh-thuc-quy-hoach-3-khach-san-lon-ben-bo-bien-quy-nhon-thanh-cong-vien-20191022165644538.htm

Charmsalot

Xe tăng
Em mong ĐB Đà Nẵng, Vĩnh Phúc sẽ lên tiếng ở kỳ họp này trước Quốc hội cho báo PN biết tay.
Nhà cháu thách luôn các đại biểu.
Đây sẽ là dịp để công khai luôn cái đánh giá tác động môi trường, quá trình hình thành nên cái DTM đấy, quy trình đấu thầu.

Đây sẽ là dịp để công khai luôn cái đánh giá tác động môi trường, quá trình hình thành nên cái DTM đấy, quy trình đấu thầu.
Lên tiếng 'chiến đấu' giữa 2 bên là sòng phẳng nhất. Chỉ e là các bên có dám 'chiến đấu' công khai hay ko thôi.

thợ xây

Xe buýt

Trăm sự là do cái văn hoá và nhận thức , rất nhiều những con nhang phật tử bị u mê , một dạng u mê tín ngưỡng . Rồi mấy thằng đầu trọc ,mạo danh truyền giáo , cộng tác với mấy bố quan cức , chăm chăm trục lợi .
Trắng phớ củ hành ra là ngu dốt + tham lam bần tiện , nó dẫn tới một thực tại như vậy .

vnposh

Xe điện
Chứ không phải là ngược lại ạ?
Thành Đà lại chẳng đang sợ thọt cả hột.
Cụ nhận định đúng rồi đấy.

Xử sai phạm của các lãnh đạo “nước cộng hoà Đà Nẵng” các thời kỳ gian nan hơn nhiều so với việc “vật ngửa” chú Sun.

Như thế chị em Phụ Nữ càng hăng và càng vững tâm chiến đấu.:D

vnposh

Xe điện

Cụ có nhìn nhận rất xác đáng.

Do hầu hết các doanh nghiệp phát triển quá nhanh, tích luỹ tư bản quá nóng, quá lớn hầu hết là lấy tài nguyên quốc gia với sự tiếp tay của “bộ phận không nhỏ”.

Khi luật pháp dần trở thành nghiêm minh hơn, “bộ phận không nhỏ” co mình lại kẻ thì vào lò, kẻ thì cố chống đỡ, thậm chí phản bội cả tổ chức của mình để bảo vệ lợi ích thì việc họ phải làm hết sức có lợi cho Sun, che đậy sai phạm là điều dễ hiểu.

Tuy nhiện, khi báo chí úm vào các nhân vật sai phạm trong chính quyền thì Sun nên tự lo cho mình thì tốt hơn. Bỏ tiền lớn ra mà trả lại thôi, thông qua các kênh đầu tư. Các đại gia Nga và Trung Quốc đều chuộc lỗi thế cả.

vnposh

Xe điện
Các đại biểu cũng nằm trong hành lang lobby của ai đó, nhóm lợi ích nào đó (mặc dù 90% trong số họ là người của "tổ chức":D).

Nếu dân Mỹ mà chỉ nhờ vả các dân biểu Mỹ thì tan hoang rừng từ lâu rồi, vì dân biểu được tài trợ vật chất chủ yếu bởi các công ty tư nhân.

Nếu không có báo chí, cụ thể là nhà báo Robert Sterling Yard, vận động bảo vệ rừng quốc gia; không có sự thấu hiểu và tích cực gặp gỡ các công ty tư nhân, người dân, chủ đất, chủ rừng của Tổng thống Mỹ Woodrow Wilson vào những năm 1910, thì lấy đâu ra 8 công viên quốc gia (National Parks) đẹp đẽ, di sản quốc gia như bây giờ.

Để dân Việt thèm được như dân bang Main, ăn cua hoàng đế, tôm hùm như đồ ăn bình dân chứ không phải món "cao cấp" chặt chém như ở Việt Nam.

Đà Nẵng, tiếp theo là Vĩnh Phúc "xứng đáng" trở thành tiền lệ để kiểm chứng khẩu hiệu hùng hồn "Không đánh đổi tài nguyên, môi trường lấy sự phát triển bằng bất cứ giá nào".:D

Nhà cháu nhắc thế để cụ nhắc các đại biểu QH đừng quên đọc Nghị quyết.:D

cardreamer

Xe điện
Chị Trang hẳn là không vui...

CẬU THỊNH NGUYỄN - GREENTREES - SAVE TAM ĐẢO ĐI RỒI, ÔNG GIÁO Ạ!

CDBHB - Đối tượng ********* Nguyễn Thịnh, một thành viên cốt cán của bọn GREEN TREES núp bóng bảo vệ môi trường để chống phá Đảng, Nhà nước vừa bị cơ quan an ninh tóm gọn sáng nay.

Trong vai trò một nhà quay phim, nghệ sĩ, đối tượng này thường xuyên quay, dựng, làm các bộ phim, clip về những kẻ dân chủ cuội, bọn *********, gây rối, chống phá đất nước ở khắp mọi nơi. Thịnh thường xuyên được các đài báo ********* như BBC, VOA...tung hô bằng nhiều mỹ từ. Y là kẻ có vai trò nòng cốt để sản xuất ra những ấn phẩm ********* xuyên tạc tình hình nhân quyền, tình hình môi trường, tình hình kinh tế, chính trị ở Việt Nam.

Gần đây, Thịnh đã cùng nhiều đối tượng thuộc Green Trees kích động, thổi phồng xung quanh một số dự án kinh tế, tham gia nhóm 6 tên thuộc Green Trees do Nguyễn Anh Tuấn cầm đầu đến trụ sở tiếp dân của Bộ Tài nguyên môi trường để gửi đơn yêu sách.
Cũng chính nhóm này dựng lên các câu chuyện ầm ỹ, trong đó có chuyện 4 bạn trẻ yêu môi trường đi phượt bị cướp đánh giữa rừng ma đêm khuya ở Tam Đảo được trang SAVE TAM ĐẢO và nhiều tờ báo tường thuật ly kỳ như phim trinh thám.

Có thông tin rằng, trang SAVE TAM ĐẢO do chính tổ chức ********* GREEN TREES dựng lên, Thịnh là một trong những admin và vừa qua được nhiều tờ báo giới thiệu đây là tổ chức của những người yêu môi trường.
Chắc rằng với việc cơ quan an ninh bắt Nguyễn Thịnh, nhiều hành vi vi phạm pháp luật nghiêm trọng của y sẽ được làm rõ, trong đó sẽ có cả sự việc liên quan đến cái gọi là những người yêu môi trường SAVE TAM ĐẢO.
Hi vọng các chiến sĩ công an sẽ tiếp tục vạch trần bộ mặt thật của những kẻ hại nước hại dân nhưng lại núp bóng màu xanh bảo vệ môi trường, không để chúng lộng hành, xuyên tạc, kìm hãm sự phát triển của đất nước.

quynhdiem

Xe tăng
Chị Trang hẳn là không vui...

CẬU THỊNH NGUYỄN - GREENTREES - SAVE TAM ĐẢO ĐI RỒI, ÔNG GIÁO Ạ!

CDBHB - Đối tượng ********* Nguyễn Thịnh, một thành viên cốt cán của bọn GREEN TREES núp bóng bảo vệ môi trường để chống phá Đảng, Nhà nước vừa bị cơ quan an ninh tóm gọn sáng nay.

Trong vai trò một nhà quay phim, nghệ sĩ, đối tượng này thường xuyên quay, dựng, làm các bộ phim, clip về những kẻ dân chủ cuội, bọn *********, gây rối, chống phá đất nước ở khắp mọi nơi. Thịnh thường xuyên được các đài báo ********* như BBC, VOA...tung hô bằng nhiều mỹ từ. Y là kẻ có vai trò nòng cốt để sản xuất ra những ấn phẩm ********* xuyên tạc tình hình nhân quyền, tình hình môi trường, tình hình kinh tế, chính trị ở Việt Nam.

Gần đây, Thịnh đã cùng nhiều đối tượng thuộc Green Trees kích động, thổi phồng xung quanh một số dự án kinh tế, tham gia nhóm 6 tên thuộc Green Trees do Nguyễn Anh Tuấn cầm đầu đến trụ sở tiếp dân của Bộ Tài nguyên môi trường để gửi đơn yêu sách.
Cũng chính nhóm này dựng lên các câu chuyện ầm ỹ, trong đó có chuyện 4 bạn trẻ yêu môi trường đi phượt bị cướp đánh giữa rừng ma đêm khuya ở Tam Đảo được trang SAVE TAM ĐẢO và nhiều tờ báo tường thuật ly kỳ như phim trinh thám.

Có thông tin rằng, trang SAVE TAM ĐẢO do chính tổ chức ********* GREEN TREES dựng lên, Thịnh là một trong những admin và vừa qua được nhiều tờ báo giới thiệu đây là tổ chức của những người yêu môi trường.
Chắc rằng với việc cơ quan an ninh bắt Nguyễn Thịnh, nhiều hành vi vi phạm pháp luật nghiêm trọng của y sẽ được làm rõ, trong đó sẽ có cả sự việc liên quan đến cái gọi là những người yêu môi trường SAVE TAM ĐẢO.
Hi vọng các chiến sĩ công an sẽ tiếp tục vạch trần bộ mặt thật của những kẻ hại nước hại dân nhưng lại núp bóng màu xanh bảo vệ môi trường, không để chúng lộng hành, xuyên tạc, kìm hãm sự phát triển của đất nước.
Hình như lại được thả về rồi, không thấy khởi tố? Nhẽ lại con ông nào? :)

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Cách đây chưa lâu Báo Phụ nữ Thành phố Hồ Chí Minh đã đăng tải loạt bài điều tra độc lập đề cập đến các dự án đầu tư ở Đà Nẵng.

Theo phản ánh của tờ báo này, việc chính quyền thành phố cho phép xây dựng khu du lịch Bà Nà - Núi Chúa đã gây ảnh hưởng nặng nề đến môi trường thiên nhiên.

Trả lời báo chí về vấn đề này, ông Thái Ngọc Trung – Phó giám đốc Sở Xây dựng Đà Nẵng khẳng định: Đến 2018, diện tích xây dựng ở khu du lịch Bà Nà Hill là 24,8ha thì mới chỉ tương đương với mật độ là 9,36%.

Trong khi đó theo tiêu chuẩn quy định của Việt Nam thì ở những khu nghỉ dưỡng sẽ cho phép xây dựng với mật độ đến 25%, như vậy mật độ xây dựng ở Bà Nà Hills so với quy định cho phép là tương đối thấp.

Trước đó, ngay sau khi xuất hiện thông tin Báo Phụ nữ Thành phố Hồ Chí Minh nêu, Sở Thông tin và Truyền thông, Đoàn Đại biểu Quốc hội Thành phố Đà Nẵng đều có văn bản gửi Bộ Thông tin và Truyền thông khẳng định thông tin trên là hoàn toàn sai sự thật.

Cụ thể, văn bản trên trích dẫn thông tin trong trong bài báo “Sun Group – ông trời không từ trên cao”, Báo Phụ nữ Thành phố Hồ Chí Minh viết “bê tông chọc trời mọc lên, hàng trăm hec-ta rừng Bà Nà gục xuống”.

Văn bản của Sở Thông tin và Truyền thông, Đoàn Đại biểu Quốc hội Thành phố Đà Nẵng cho rằng những gì đang diễn ra tại Bà Nà lại trái ngược hoàn toàn với thông tin kể trên.

Giống như quan điểm của ông Thái Ngọc Trung, văn bản trên khẳng định, trong khi Quy chuẩn Xây dựng Việt Nam quy định: mật độ xây dựng tối đa với khu du lịch nghỉ dưỡng là 25% thì mật độ xây dựng ở Bà Nà là hơn 9%, thấp hơn gần 16% so với Quy chuẩn Xây dựng nêu trên.

Công bố của Đà Nẵng về chất lượng rừng khu bảo tồn Bà Nà – Núi Chúa cũng nêu rõ, diện tích rừng giàu ngày càng tăng lên, từ hơn 8 nghìn ha năm 2008 lên hơn 17 nghìn ha năm 2017.

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Bảo vệ môi trường là đúng, nhưng núp bóng bảo vệ môi trường để tìm cách kích động dư luận, đâm chọc doanh nghiệp cho lợi ích cá nhân hay lợi ích "phe mình" là khốn nạn.

Phân biệt hai dạng "chính" và "tà" này rất dễ.

Những bài báo phản biện xã hội, chống tiêu cực sẽ có rất nhiều số liệu, lập luận, dẫn chứng, phân tích, so sánh khách quan, trung thực, công khai.

Còn những cú đánh bẩn, đánh kiểu triệt hạ thì chủ yếu là ăn nói hàm hồ, suy diễn, cảm tính, kích động theo kiểu "mặt trời chói chang trên đỉnh Bà Nà" hay là "cầu Vàng như mũi dao khoét vào vách núi", đọc xong dân ngu thấy bừng bừng phẫn nộ mà chả hiểu phẫn nộ vì cái méo gì.

Hieumos

Xe container
Bảo vệ môi trường là đúng, nhưng núp bóng bảo vệ môi trường để tìm cách kích động dư luận, đâm chọc doanh nghiệp cho lợi ích cá nhân hay lợi ích "phe mình" là khốn nạn.
Phân biệt hai dạng "chính" và "tà" này rất dễ.
Những bài báo phản biện xã hội, chống tiêu cực sẽ có rất nhiều số liệu, lập luận, dẫn chứng, phân tích, so sánh khách quan, trung thực, công khai.
Còn những cú đánh bẩn, đánh kiểu triệt hạ thì chủ yếu là ăn nói hàm hồ, suy diễn, cảm tính, kích động theo kiểu "mặt trời chói chang trên đỉnh Bà Nà" hay là "cầu Vàng như mũi dao khoét vào vách núi", đọc xong dân ngu thấy bừng bừng phẫn nộ mà chả hiểu phẫn nộ vì cái méo gì.
Được số đầu ra em cũng hồi hộp theo dõi "bom tấn". Nhưng đúng là các cụ ta nói không có sai, đàn bà phụ nữ ái không qua ngọn cỏ. Đúng là báo đàn bà.