[Funland] Một bài báo chiến lại SUN ra mắt

Charmsalot

Xe tăng
Túm váy lại thì nói gì thì nói tài nguyên phải dùng để phát triển. Thường thì có 02 options:
- giao cho khủng long xử lý (vin, sun, flc,..)
- để cho hàng trăm linh cẩu xâu xé (thường là doanh nghiệp sân sau của quan lại các cấp từ xã, huyện, tỉnh, ...).
Trước sau gì đều vậy. Không biết nhà báo đang đấu tranh cho ai?
Nhà báo muốn bảo tồn tài nguyên cụ ạ.
Đã gọi là rừng đặc dụng thì lợi ích của nó đối với môi trường là rõ ràng và không thể đụng đến, không thể nói đến phát triển ở trong rừng đặc dụng được.

toimuondie

Xì hơi lốp
Lật mặt như trở bàn tay

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Đó là cái Cụ nhìn thấy chỗ núi đồi, vậy mấy chỗ bến đáp nó là bao nhiêu...?
Cụ cho con số đi, tranh cãi làm éo j, ai chả thích ấm no hạnh phúc hoà bình muôn nơi phát triển bền vững!!!

lạc lối

Xe điện
Báo bẩn, nếu ko có Sun, mỗi năm có hàng trăm ha rừng bị dân đốt để làm nương rẫy, lân tặc rình trộm cướp phá rừng ngày đêm.
Sun vào cả tỉnh có nguồn thu từ cái khu rừng đấy, chính quyền người dân, doanh nghiệp phải ra sức bảo vệ để lấy cảnh quan. Hàng trăm ha nghe thì nhiều nhưng chỉ 1 trận mưa to lũ quét, hay chỉ một ngọn lửa bé tý cũng lấy đi của rừng cả trăm ha.
Cụ ăn không nói có --- rừng ở đâu e ko biết chứ Rừng Quốc Gia Tam Đảo được kiểm lâm vườn bảo vệ khá tốt nên ko có truyện đốt rừng làm nương rẫy , người dân Tam Đảo nếu có động đến Tam Đảo thì chỉ là mấy con sóc nhím chim bướm , cây que tận dụng . Còn vụ lũ quét thì lại càng ko có -- lý do là thảm Rừng Tam Đảo còn dày che phủ tốt .

Chỉnh sửa cuối:

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Chưa liên quan mấy đến Sun nên em ko bình vấn đề Sun. Cơ mà đọc phần 1 em thấy thằng sư thế là đíu được. Nhà báo nó ko ngu đến nỗi nói mà ko có cả kho bằng chứng nên các cụ khỏi lo.

nemesian

Xe buýt
Em thấy nên ủng hộ những tập đoàn như Sun. Có làm du lịch mới phát huy được tiềm năng của các địa phương. Chứ cứ giữ bo bo, nào là “bảo vệ môi trường, bảo vệ hệ sinh thái bla bla “ thì muôn đời vẫn nghèo.
Em nghĩ có thằng buff bẩn đứng sau mấy thằng lều báo. Chuyến này định lật Sun đây.

cocsku

Xe cút kít
Nhiều cụ bênh sun phết, không biết có được gọi là Sun nô không nhỉ?

dadangkyroi

Xe hơi
Đây là đánh a đại đằng sau Sun, a vua Quảng Ninh thời Sun làm nhiều thứ ở đây, khảo sát làm sân bay VĐồn...là a nào nhỉ? Sun to thế mà bị 1 báo bé tí đập k dám bật lại 1 câu (kém Asanzo còn bật lại)...vì bác đằng sau tờ báo còn to hơn bác đằng sau Sun.

Ngua_con

Xe đạp
Chắc cụ chưa nắm đc quy trình xử lý nước thải sinh hoạt, xây bể lắng và tách cặn là xong. Cùng lắm là dùng hoá chất để đẩy nhanh quá trình lắng và diệt trùng.
Còn về chất thải rắn thì phương pháp hiện nay của thế giới đa phần là đốt hoặc chôn lấp.
Em đoán chắc bác bận nên typing ngắn gọn chứ 2 quá trình mà bác nêu chưa đủ để xử lý nước thải sinh hoạt. Chưa kể vùng đấy khéo phải ra cột A đấy ạ

tuangiga31mes2c

Xe container
Em lót dép hóng xem Sun có bị co vòi ko..

Cartoner

Xe điện
Tổng tài sản của Sun bây giờ tầm cỡ 7 tỷ $ ( bao gồm tài sản đang sở hữu và giá trị đầu tư ở các dự án). Nó khổng lồ thực sự chứ không phải dạng lâu đài giấy như Tam Asanzo đâu. Vì vậy mà 1 vài bài báo lá cải chả xi nhê gì nên Sun nó không thèm chấp. Cãi nhau với nó hóa ra bằng nó à?

NhanBTVN

Xe hơi
Đây là đánh a đại đằng sau Sun, a vua Quảng Ninh thời Sun làm nhiều thứ ở đây, khảo sát làm sân bay VĐồn...là a nào nhỉ? Sun to thế mà bị 1 báo bé tí đập k dám bật lại 1 câu (kém Asanzo còn bật lại)...vì bác đằng sau tờ báo còn to hơn bác đằng sau Sun.
Ý cụ là bác gì đang nhăm nhe thượng thư hình bộ?