Một chút cảm nhận về BMW X5

Taylainoi

Xe hơi
Em hóng các cụ thôi. Em cũng thích dáng em này nhưng khoản xăng cộ tợn quá, không biết đời mới thế nào.

kienvairo

Xe tải
Em đang chạy X5 4.8, nhưng thấy xăng không tốn hơn em Camry 3.5Q trước của em là bao nhiêu cả, chắc hơn chưa đến 1 lít/100km. Quá hợp lý và hợp ví. Phụ tùng thay thì cũng chấp nhận được so với các dòng xe cùng loại, tất nhiên là k thể so với Kia moning hay Kia Forte được các cụ nhé! Và đương nhiên là nó có nhiều thứ phải thay hơn xe Nhật, vì nó nhiều thiết bị hơn. Người Đức vẫn tự hào, xe Đức chỉ hỏng những thứ mà xe Nhật không có, hehe

tutie

Xe hơi
Xẹ xịn có khác, nhiều tiêu chuẩn cao cấp nên suốt ngày báo lỗi nhỉ cụ chủ.

toandw

Xe tải
Em đang chạy X5 4.8, nhưng thấy xăng không tốn hơn em Camry 3.5Q trước của em là bao nhiêu cả, chắc hơn chưa đến 1 lít/100km. Quá hợp lý và hợp ví. Phụ tùng thay thì cũng chấp nhận được so với các dòng xe cùng loại, tất nhiên là k thể so với Kia moning hay Kia Forte được các cụ nhé! Và đương nhiên là nó có nhiều thứ phải thay hơn xe Nhật, vì nó nhiều thiết bị hơn. Người Đức vẫn tự hào, xe Đức chỉ hỏng những thứ mà xe Nhật không có, hehe
cụ thể hơn là bao lít/100km thành phố và đường trường hả bác ?

tuanprado

Xe tăng
Nhưng đúng là khi đánh lái có cảm giác bánh xe tự nắn không theo ý mình và nhất là khi có gập ghềnh. Các Cụ đi x5 có thấy vậy ko hay là tay lái xe mình có vấn đề?
Cảm giác lái, khả năng vận hành là ưu việt của X5 so với các dòng xe khác. Tôi nghĩ có lẽ xe của bạn có vấn đề rồi, phải đem vào hãng kiểm tra xem sao.

tuanprado

Xe tăng
Em hóng các cụ thôi. Em cũng thích dáng em này nhưng khoản xăng cộ tợn quá, không biết đời mới thế nào.
Tôi vừa mua X5 đời 2015. Đời mới này có thay đổi chút ít về ngoại hình so với trươc đây, đặc biệt là lắp máy mới công nghệ cao vì vậy rất tiết kiệm xăng.

Làm một quả X5 đi cho phê bạn ạ
Chúc vui vẻ, may mắn

Nam Bim325

Xe tăng
Cái này em cũng không rõ, thấy chủ xe bảo trước khi đi đổ đầy bình, và km bấm cho cả chặng đường là hơn 700km. Thông số hơn 21l/100km cũng là thông số chủ xe thông báo, em cũng không quan tâm lắm mà chỉ biết nghe.
Về việc ầm ý hú như cụ nói thì em nghĩ đó là cái hay của động cơ công suất lớn...em thích điều đó.
Xe cụ lái bị lỗi càng A với bạc càng (xe em cũng đang bị thế), lái X5 nói riêng hay BMW nói chung chuẩn lắm. Thông số l/100km đấy là do cụ chưa reset đồng hồ (nó tính trung bình từ lần reset trước), cung này quá lắm thì 14l/100km với x5- 4.8.

Ivan Good Hope

Xe tăng
Bạn không có X5, chỉ là "lái ké " một đoạn đường làm sao có thể đại ngôn mà nhận xét về một dòng xe nổi tiếng...Chưa kể, có thể cái xe X5 mà bạn "lái ké "cũng có thể có bệnh, vì vậy bạn không thể nâng tầm nhận xét từ một con xe thành một dòng xe

Bạn vận hành nó còn chưa thành thạo nói gì nhận xét...Chưa có xe riêng, chỉ thỉnh thoảng lái ké xe của người khác thì bạn cũng chỉ mới là học lái thôi...Chưa thành thạo đâu.
Tính tôi thẳng thắn, bạn đừng tự ái nhé
Nửa trên bác nói đúng lắm, em đồng ý
Nửa dưới em ko đồng ý, vì bác chụp mũ cho mọi người giống nhau hết. Từ kinh nghiệm cá nhân của em thì ko phải là chủ xe, lái lâu thì hơn những người mượn xe, lái ít. Cầm lái hơn 1000km cả đi và về là đủ để đánh giá 1 con xe rồi, ko cần hơn nữa đâu ạ.
Còn nhiều người lái cả chục năm chiếc xe của họ rồi, mà em nhìn họ lái vẫn có cảm giác người và xe nó ko hoà làm 1 được cơ cụ ạ. Cái này còn do cảm nhận cá nhân nữa.

Chỉnh sửa cuối:

novrainvn

Xe hơi
Nửa dưới em ko đồng ý, vì bác chụp mũ cho mọi người giống nhau hết. Từ kinh nghiệm cá nhân của em thì ko phải là chủ xe, lái lâu thì hơn những người mượn xe, lái ít. Cầm lái hơn 1000km cả đi và về là đủ để đánh giá 1 con xe rồi, ko cần hơn nữa đâu ạ.
Còn nhiều người lái cả chục năm chiếc xe của họ rồi, mà em nhìn họ lái vẫn có cảm giác người và xe nó ko hoà làm 1 được cơ cụ ạ. Cái này còn do cảm nhận cá nhân nữa.
Mọi người đều có quyền nói và nhận xét mà cụ...thoải mái đi cụ.

novrainvn

Xe hơi
Sáng vừa ngồi cafe với chủ xe thì đc biết thêm, báo lỗi động cơ (hay khí thải) là do chết 2 con buri, lúc đấy chỉ còn hoạt động 6/8 máy. Hèn gì khi lúc bắt đầu tăng tốc có hiện tượng khựng khựng và giật giật. Coi như em đính chính thông tin nhé.

kienvairo

Xe tải
Xe cụ lái bị lỗi càng A với bạc càng (xe em cũng đang bị thế), lái X5 nói riêng hay BMW nói chung chuẩn lắm. Thông số l/100km đấy là do cụ chưa reset đồng hồ (nó tính trung bình từ lần reset trước), cung này quá lắm thì 14l/100km với x5- 4.8.
Em chạy quốc lộ 3, reset lại đồng hồ từ đầu, lúc ổn định nó báo 13,8lit/100km, xe em 4.8.

seconde epouse

Xe tải
Website
www.vovworld.vn
Cụ chủ nên đặt tên lại cho thread là "Một chút cảm nhận về BMW X5 mà tôi đã từng đi" thì đúng hơn. Chứ cụ viết thế này thì khác gì đánh đồng hết tất thẩy cho dòng BMW X5!

Sonbh

Xe tăng
Đi một con xe 1000 km chưa đủ để đánh giá đâu cụ, những chuyên gia hàng đầu của nước ngoài họ cũng phải đi thử, tìm hiểu chán chê rồi họ mới viết review & quay clip để review, cụ chủ thớt theo suy đoán của em là do chưa tìm hiểu kỹ về cái xe mình đang lái, chưa quen xe, cái xe cũng bị lỗi một số thành phần mà chủ xe ko chịu sửa chữa bảo dưỡng đúng cách. Đây là những cảm nhận cá nhân không có tính chất tham khảo, bản thân em cũng chạy x5 của cty nhiều nên đưa ra ý kiến vậy, dòng xe này đi nó phải biết cách chăm sóc bảo dưỡng đúng cách.

tuanprado

Xe tăng
Không có xe, chỉ lái ké xe người khác, có đi 1000km thì vẫn cứ là học lái xe đó thôi. Đã lái ké thì làm gì được phép chọc chạch vào Driver để xem xét các tính năng, lái còn chưa tinh tế thì làm sao mà nhận xét.
Có nhận xét thì cũng chỉ là ngô nghê mà thôi

tranquoctoan

Xe tải
Em lại ngược với các bác trên, em thích bác gì gì viết bài đầu tiên chê thật nhiều vào, đăng lên báo giấy càng tốt để các chủ đang đi xe và người sắp mua xe sợ X5, nên người khác có cơ hội mua xe giá rẻ.
Bác gì gì ở trên nói đúng hay sai thì không quan trọng, quan trọng là chê thật nhiều vào.

sony17

Xe máy
E vẫn kết dáng X5 nhất

C_class

Xe tải
S500 đi tốn xăng mà bồng bênh lắm... say mửa lung tung..
S500 mà cụ nói đi bồng bềnh thì cụ tư vấn giúp em xem chọn chiếc nào chạy ko bồng bềnh với?
Mà hình như cụ mới có xe hay sao thì đi mới bị say nhỉ?

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Sáng vừa ngồi cafe với chủ xe thì đc biết thêm, báo lỗi động cơ (hay khí thải) là do chết 2 con buri, lúc đấy chỉ còn hoạt động 6/8 máy. Hèn gì khi lúc bắt đầu tăng tốc có hiện tượng khựng khựng và giật giật. Coi như em đính chính thông tin nhé.
Xe bỏ 2 máy mà ko biết đúng là thua cmnl. cụ bảo bạn cụ bán đi thôi nhớ bán rẻ trên này ối cụ thích phá x5-4.8.

hitaro

Xe hơi
E thấy từ lần x6 ra thì x5 ở đg HN lạc đâu hết, bh gặp là của hiếm luôn ý