[Thảo luận] Một chuyện buồn và một chuyện vui

hungbm

Xe điện
Một người kiếm 2 người vui, cụ bà đang đợi cụ ông ở nhà chia tiền của cụ chủ thớt đới

dapvocaydan

Xe điện
khả năng cụ chủ thớt bị lừa là cực cao ạ

5starsdba

Xe buýt
Cụ ấy điên mà lên xe cụ chủ thớt đến bệnh viện à. Lại phải mất công đi bộ/xe ôm/taxi quay lại ngã tư xin tiền tiếp của bác gà khác :D.

Furious

Xe điện
Cám ơn các cụ đã chia xẽ, vâng, âu người ta cũng là bước đường cùng nên phải làm như vậy. Dẫu sao mình cũng còn may mắn hơn họ các cụ ạ. Nhìn vẽ mặt của cụ già khi đó tôi hy vọng ngày mai hay ngày kia ... không còn gặp lại cụ như thế này nữa. tkss
Nếu giải thích là vì cùng đường nên tôi mới phải bịa chuyện để đi lừa người khác thì em không chấp nhận. Nhưng em thích cái tình của vợ chồng cụ :-bd

niceshot

Xe container
Cụ đã làm một việc hết sức xấu, đó là tiếp tay cho bọn lừa đảo.

Vì có những người như cụ mà thủ đô ngày càng xập xệ đấy
Em kết câu bình luận này!

Các cụ cứ nghĩ kiểu AQ, coi như mình làm được việc tốt cho lòng thanh thản mà ko nghĩ đến mặt trái của nó, chính vì có những cụ dễ dàng cho tiền như thế nên mới có ngày càng nhiều những kẻ lợi dụng lòng tốt để đi lừa đảo, làm cho xã hội ngày càng rối ren, xập xệ!

Leo101

Xe tải
Website
wedecorvietnam.com
Em kết câu bình luận này!

Các cụ cứ nghĩ kiểu AQ, coi như mình làm được việc tốt cho lòng thanh thản mà ko nghĩ đến mặt trái của nó, chính vì có những cụ dễ dàng cho tiền như thế nên mới có ngày càng nhiều những kẻ lợi dụng lòng tốt để đi lừa đảo, làm cho xã hội ngày càng rối ren, xập xệ!
Cũng khó lắm ạ. Nếu cụ chủ thớt biết là lừa đảo thì đã chẳng cho, cũng chẳng có gì để nói. Vấn đề là không phải ai, lúc nào cũng có thể dễ dàng phân biệt được thật hay giả. Và quan trọng hơn, là rất nhiều người lợi dụng điều này để đi kiếm tiền.X_X Vậy nên theo em thì cũng không thể trách được cụ chủ đâu ạ. Em chỉ có 1 câu trong trường hợp này: Đời mà!

Chỉnh sửa cuối:

MK2007

Xe tăng
Cụ đã là việc tốt thì không nên lăn tăn làm gì, cái cốt yếu là số tiền đó đã đến được người cần
còn họ dùng thế nào là việc của họ, mà có mất số tiền ý thì cũng chẳng ảnh hưởng gì đến cuộc sống của Cụ cả
Nên Theo Em cụ không phải lăn tăn nhiều, mau già lắm, thời gian đó làm việc khác. Chúc cụ mạnh khoẻ

Loong Phoong

Xe điện
e vừa chia sẻ với bác câu chuyện này y hệt câu chuyện của e 5 năm về trước, bác vào KMFC đọc bài của e nhé, nghĩ lại thấy vẫn còn đắng cay, hihi

Loong Phoong

Xe điện
E cóp lại câu chuyện của e bên: http://kmfc.vn/showthread.php?t=61&p=635#post635

E thề với bác, bác bị lừa, có phải ông già nhìn cũng đàng hoàng...k bác. Lâu rồi, 1 lần e đứng đợi thằng bạn ở dưới nhà nó đường Cầu Giấy, đối diện KS Cầu Giấy nhìn sang. Đang vểnh râu huýt sáo thì có 1 ông già như bác kể luôn, chắc vì k có đèn đỏ, e đang ngồi trên xe đứng dưới đường nên ống già trình bày đc lâu hơn, ông mở ví, đưa cả CMT cho xem, rồi các loại giấy tờ là bộ đội, cựu chiến binh, rồi bảo lên thăm đứa cháu ở viện 108 bị tai nạn, nhà ông ở tận Sơn Tây, đi xe buýt về đến trạm chuyển Cầu Giấy thì bị móc túi, bây giờ k có tiền về nhà, ông xin cháu vài đồng đi xe buýt để về nhà, e thấy ông già cũng đàng hoàng, thấy tội tội, mình lại thương người, nên móc ví đưa ông 1lít luôn k lăn tăn, hồi đấy e nhớ còn đi SH thì là e còn học cấp 3, thì cách đây cũng phải 5 năm rồi, 1lít hồi đấy phải bằng 5lít bây giờ, e vẫn nhớ ông ý bảo ông ngoài 65 rồi, thế chắc bây giờ bác gặp ông ý thì là 70 là đúng. Vừa biếu ông tiền xong thì đúng lúc thằng bạn xuống, thằng bạn còn hỏi ông nào đấy, e bảo ông già bị móc ví, cho ông 1lít tiền xe, xong e và thằng bạn té. Chuyện sẽ k có gì nếu như thằng bạn k để quên đt ở cty, e với nó đi đc khoảng 200m thì quay lại, thì ối zời ơi, lại gặp ông già lúc nãy, đang đứng trình bày với 1 chị khoảng ngoài 30. E với thằng bạn để ý xem thế nào, thì 1 lúc sau cũng thấy chị kia móc ví đưa cho ông tiền, k biết là bao nhiêu, lúc ông già kia đi, e chạy ra chỗ chị kia hỏi, thì 2 chị e té ra bị lừa, ông ý trình bày với chị kia y hệt trình bày với e. Qua câu chuyện của bác, e cũng chia sẻ câu chuyện của e, nếu giúp đúng người đúng hoàn cảnh thì thật vui và quý biết bao, nhưng bị lừa cái kiểu này thì quá cay đắng. Các bác cũng nên cẩn thận đề phòng hơn với kiểu ăn cắp mới này nhé, e nói ăn cắp ở đây cũng là vì đã có bạn e, và vài người e quen cũng bị lừa đúng kiểu này rồi.

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Hê hê,

Cụ thấy mình đã làm một việc tốt và vui là được rồi. Nếu không lần sau lại gặp thế thì cũng không phải một bài học đắt giá lắm :D.

Em cũng vút cụ một phát để cụ thêm vui nhá :D.

Goz

Xe tải
Cụ ấy điên mà lên xe cụ chủ thớt đến bệnh viện à. Lại phải mất công đi bộ/xe ôm/taxi quay lại ngã tư xin tiền tiếp của bác gà khác :D.
Chuẩn ạ. Để nguyên còn đủ 2 xị :D chứ 108 rồi quay về KDT bét cũng mất 3 khìn xe buýt

DuongNV

Xe buýt
Bác bị lừa rồi 100% rồi ạ.

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Cụ ra trạm chung chuyển Cầu Giấy đi, 1 tháng chưa đội cháu cho 2 thằng xe ốm 1 trận chắc bh chỉ ăn được cháo. :D
Ở đấy nó móc túi kinh lắm, phát hiện thì thằng móc túi nó chửi vs vả mình luôn.

anhtho

Xe ngựa
Bây giờ còn có nạn xin 10k đổ xăng ở cửa hàng xăng nữa cơ. Hôm gì vợ cả em về khoe giúp được 1 chị, chị ấy hết sạch xăng phải xin 10k để đi tiếp về nhà (cách chỗ đó tầm gần 10km). Em cũng ko để ý, sau thấy trên báo có bài viết về nạn này.
Còn chuyện xin tiền ở ngã tư chờ đèn đỏ thì trước đây em hay gặp ở chỗ ngã tư Hàng Bột - Cát linh (vì lúc đó nhà em ở gần đó) một bà tầm gần 60, cứ cầm cái sổ y bạ để xin tiền về quê với lý do khám bệnh (lao) bị hết tiền tầu xe. Sáng nào cũng thấy xin mà không chịu về quê cho !

mottaythoi

Xe hơi
Đồng ý với cụ! Thà cứ cho là người ta nghèo khổ thật đi, mình làm phúc sẽ được gặp điều lành mà! Ít nhất là mình cảm thấy vui vì đã làm một việc tốt là được rồi!

Ủng hộ cụ chủ! :)
Nhưng thực tế có phải như vậy đâu? Nạn lừa đảo này rất phổ biến cứ thẳng thắn để các cụ khác biết mà rút kinh nghiệm. Còn muốn làm phúc có nhiều cách mà , lên hẳn truyền hình cũng có kụ ạ

TARKAN

Xe đạp
Hà Nội dễ kiếm tiền.
Thạch Sanh thì ít, Lý Thông thì nhiều.

vnitmaster

Xe buýt
Tặng bác chủ:

Bà già này thường trú ở đây rồi, nhà thằng bạn em ngay đó, em đến thường xuyên nên còn lạ gì ah.

Chuyện vui là của bà già
Chuyện buồn là của bác gà nhà ta
Vui vì vớ được con gà
Buồn vì dang cánh cho người vặt lông.