Một chuyến đi Tây

tran_thuat_lai

Xe lăn
đi tây mờ được nhõn cái ảnh ..chán ! :))

minhth

Xe buýt
Nhà kar già chắc đi tây lun roài à. Quẳng được nhõn cái ảnh rồi lượn mất :77:

Dzung nike

Xe buýt
Quẳng được mỗi cái ảnh lại ở nội bài,thế mới đau chứ

bolsai

Xe hơi
xuống Paris kar bị lão người Pháp trên máy bay gọi pô-lít gô cổ vì tội chụp hắn trên máy bay roài các bác à:21:

DUC_REDSKINS

Xe tải
Cụ hành văn quá hay, nghe rất quen ở diễn đàn nào đó rồi thì phải vote cụ
Nghe giống văn của mấy cụ bên Phịch.com ...í lộn ... Phượt.com :)) ... thế mà bác Kar không nổ với em Phớp kia rằng , tao gốc gác 5 đời trước là dân Coóc xê đới nhìn đầu tao đây này :)):P

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Kar già mất tích thật roài, có bác nào đi Tây nữa ko, tìm giúp với !

Thấy đồn là lão Kar đang uốn éo trong tủ kính bên Hà lan, chắc do kiếm $ mệt quá nên không online viết bài được :))

tuntun

Xe đạp
Website
huyphong.net
Cái bác Kar già này giỏi thật vào phọt cái ảnh viết vài dòng rồi mất tích nuôn thế mà hút được những 5 trang xì pam mà vẫn chưa thấy mẹt đâu cả :))

trankhangred

Xe tải
Em cũng vào ko bít bi nhiêu lần rồi, để xem cái không khí trời Tây qua ảnh của bác chủ topic, vậy mà mất công quá à! Có nên vote - không ạ?

tran_thuat_lai

Xe lăn
Hay là đi Tây bị...mất máy ảnh nhể ? :)) :)) :))

dam_fai_dinh

Xe máy
đang háo hức. ĐỀ nghị a admin đổi thành MỘT ĐỜI ĐI TÂY
thôi để e post hộ

kar

Xe điện
Oài, lâu quá bác không vào! Đã có 60 ngàn tin mới!
Ối giời, các bác em ở nhà làm gì mà buôn lắm thế chứ? Em đi Tây thấy rõ là ở ta sướng hơn Tây ở khoản internet, ở bển lại phải mua – rất chi là lạc hậu. Đây là lý do em mất mặt bấy lâu hế hế

Em gõ vội mấy dòng giữ khách cái đây. Mai em sẽ buôn cùng các bác nhiều.

kar

Xe điện
23/08. 11h30 sáng. Rời Paris đi Helsinki. Vì em các bác chả giàu nên chọn bay giá rẻ, phải transit ở Riga, Latvia. Rồi nằm chờ ở Riga từ trưa đến tối mới bay về Helsinki – mặc dù từ Riga về Helsinki mất chưa đầy tiếng đồng hồ. Ặc. Rẻ tiền thì đắt thời gian. Thôi đành! :6:

Tàu giá rẻ của AirBaltics chả khác gì những chiếc bus cọt kẹt bay trên giời, em các bác ngồi nhấp nhổm chỉ sợ nhỡ tàu gẫy cánh thì mất kụ nó…máy ảnh xịn! :69:
Tuy nhiên, bù lại thì các em tiếp viên nguời Latvia lại khá xinh xắn và dễ chịu - dù các em nói tiếng Anh như nổ bắp ngô, có Giời mới hiểu.
Chả sao, xinh cần gì nói! – sắc đẹp cũng là một tài năng rồi phải không các bác? :))

Lôi máy ra hý hoáy sáng tác. Cứ nhằm một em trẻ dễ thương nhất mà chụp. Đang say sưa chụp thì một em – xấu hơn, đương nhiên – bảo: “No photo, Sir”. Em nham nhở: “Uầy, chỉ cấm dùng máy ảnh khi cất và hạ cánh. Hơn nữa, anh chỉ chụp cái máy bay, nếu em không muốn vào ảnh thì em cứ mở cửa tàu mà ra ngoài thôi”.
Dứt lời cái là em các bác giơ máy táng 1 series ảnh em í. Gái xấu cười quay mặt. Em xóa ảnh. (Em chụp ảnh khơ khớ nhưng nhỡ tay xóa cả trên tàu mất rồi. Hặc. Sorry các bác :102:)

Mình biết thừa, gái luôn thế, luôn đố kỵ với gái. :69:

Dân Phần Lan nổi tiếng kiệm lời – sách vở phương Tây đều cho rằng nguyên nhân chính là Phần Lan là dân tộc cuối của Châu Âu ra khỏi rừng. Em hơi nghi ngờ điều này khi gặp 1 nhóm già “gân” trên tàu. 4 tay chơi Phần Lan chuyện trò rầm rĩ, rượu nốc thun thút đến độ các em tiếp viên phải ra nhắc. Chờ đổi tàu tại Riga, nhìn các tay chơi ngả ngớn trên ghế, em bảo: “Này, các bác như những tay cao bồi thứ thiệt vậy. Thế súng đâu, ngựa đâu?” :6:

Đám già cười hằng hặc giơ rượu ra: “Súng của bọn tao đây! Chơi đi”.
Em các bác chả ngại, tu liền mấy phát rồi cùng nhập hội ngả ngớn cho bớt sầu đời ở cái sân ga Riga lạnh ngắt và ảm đạm này. (b)

Sân bay Riga, Latvia
Chuyện nhạt, em định té vào phố chơi nhưng trời lại mưa rả rich. Chán mớ đời.
Ra ngó phố, chụp dăm cái ảnh lại vào. Chán! :102:

Bắn phát cho đỡ rầu. Latvia rất nhiều xe đẹp và taxi ở đây cũng oách, toàn Mer E và C
8h45’ tối. Lên tàu bay về Helsinki.

Ảnh chụp lúc 9h30 tối tại sân bay Helsinki - các cụ có thấy diệu ảo không? Tối thế mà mặt trời chưa ngụ
Và việc đầu tiên sau khi hạ cánh là em phi đi hút thuốc - nỗi nhục vô cùng của thằng nghiện ở giời Tây, vật vã vì chả có chỗ hút xách!

Xứ lạnh Phần Lan

“Xứ Phần Lan rừng thông trùng trùng xanh ngắt, nước hồ biếc biếc, phụ nữ da trắng một màu tượng tuyết, gái trai quần áo len ngũ sắc người nào cũng như nai nịt sắp biểu diễn điền kinh. Mình thành ra lạc lõng vào một thế giới vật chất nó sạch sẽ quá, sạch đến cái mức tạo cho tôi một thứ nghi ngờ nơi đây là một ấn tượng giả tạo.”
...
Phở - Nguyễn Tuân (1950)

Bẩm cụ, xứ Phần vẫn xanh biếc như xưa, vẫn sạch sẽ ghê người. Nhưng cho con đính chính một tẹo là ngoài thứ da trắng như bạch tạng, zai gái Phần nay ăn bận theo lối thịnh hành Nhật Bổn cơ: zai quần tụt đít, đầu xù tổ quạ; gái bận tất đen, giày trắng, tóc ruộm đen, mồm xỏ dây thép nom như hình nhân đuổi quạ quê mình. Ấy mới là xứ Phần 2008.

Em các bác mượn ý cụ Nguyễn để bắt đầu ba hoa tẹo về xứ Phần Lan - thường được gọi là "Ngôi sao Phương Bắc".

Thôi mở đầu vậy đã, mai em sẽ chuyện tiếp về Phần Lan – điểm đầu tiên trong chuyến Tây du này.

Chỉnh sửa cuối:

Lái xe

Xe buýt
Welcome bác Kar lượn lại trang phóng sự "mất hút con mẹ hàng lươn ở trời Tây". Ngày xưa có lần đi Talinn ăn Tết Nguyên đán. Anh em cứ rủ đi Riga chơi mà ngại đi nên lắc đầu. Bây giờ nhìn hình hơi bị tiếc! Mấy nước Pri-Baltics này nhỏ, đẹp và cổ kính, các em gái nhỏ nhắn, xinh xắn, uống rượu vodka giỏi. Thèm vodka quá! Vote bác nhá!

heavyrain2408

Xe buýt
Website
www.cse.wustl.edu
Sao cụ ko tôn trọng phụ nữ nhỉ, phải focus vào người ta chứ ai lại để người ta làm nền cho cái thùng rác thế kia :102:

hùngVEC

Xe buýt
Mừng cụ kar quay trở lại.:6:
Cụ làm tiếp nhanh cái phóng sự đi cụ, để anh em chờ lâu quá cơ.

usbmedia

Xe tải
léo gì, kể lể hết từ Paris đến Helsinki rồi Madagascar, toàn thấy cảnh sân bay Nội Bài :))

tran_thuat_lai

Xe lăn
Ối giời ! Taxi mờ nó đã vác Mer E rồi ! bao giờ ta bằng nó ! hic

GTS

Xe tăng
Cụ kar chịu lạnh giỏi thật.
Sau chuyến này Tây không dám nghĩ VN sức khoẻ kém rồi. :21:

DREAM II

Xe máy
Bác Kar đi hơi muộn một chút, bác mà đi vào tháng 5, tháng 6, mới bát đầu vào hè thì đẹp tuyệt, hoa dại nở đầy đường, cây cối xanh tươi. Em vẫn thèm cái cảm giác một cuộc sống thanh bình ở mấy cái xứ lạnh cóng này.