Một cuộc đời thất bại.

BHR Vietnam

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Hic... đọc các dòng chia xẻ của mọi người mà em thấy cảm động quá, trào nước mắt luôn, không ngờ otofun mọi người lại quan tâm đến tâm sự của em thế, em cám ơn lắm lắm.
Cố gang nhé mợ, ở đời còn nhiều người tốt lắm, ví dụ như em chẳng hạn :P;))
Chúc mợ vững tin chiến thắng trong vòng vượt chướng ngại vật để về đích an toàn nhá :D:D

BachBeo

Xe lăn
Website
tuyendungvieclam.net

Tép diu

Xe hơi
Vâng thưa cụ.
Mợ chủ vào học cấp 1 với tuổi 78.
Cấp 2 học với tuổi 78.
Vào cấp 3 và tốt nghiệp cùng tuổi 77.
Sau đó lại thi ĐH lần đầu tiên cùng tuổi 78.

Thật khó có thể tưởng tượng một người trải qua nhiều thăng trầm, chiêm nghiệm khá nhiều, suy nghĩ trầm tư và đặc biệt văn phong khá trôi chảy...lại có thể nhầm lẫn các mốc thời gian này.
Em cũng từng qua, em biết, ai càng gặp thất bại lớn trong đời thì càng trân quý quãng đời vô tư lúc đi học.
Chắc là em có nhầm lẫn về năm chính xác đấy cụ, tại vì năm học nó là vào giữa năm nên nhiều khi lệch lên hay xuống 1 năm, em mà giở đống giấy tờ thì rõ ngay nhưng em viết theo trí nhớ nên chỉ ang áng thời gian là như thế.
Duy chỉ có 1 mốc duy nhất em không bao giờ quên đó là năm 1996 em thi trượt đại học, một năm em nằm dài ở nhà và nhìn các bạn mình nhập học cụ ạ.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Mợ này nghĩ là với tài năng như mình thì cuộc sống hiện tại phải khác xa bây giờ nên mới quá thất vọng mà thốt ra 2 từ THẤT BẠI. Theo e nghĩ mợ cũng còn thành công hơn ối người : có chồng, có con, có chỗ ở, có sức khỏe và có kiến thức để ... xin việc - hãy vừa lòng với những gì mình đang có thì sẽ thấy cuộc sống có ý nghĩa hơn mợ ơi!

sthd

Xe lăn
Nhưng thật buồn… vâng thật buồn…. là em có nguy cơ sắp phải ra đường lần nữa… và đây là hoàn cảnh hiện tại của em.

Như em đã nói, công ty của em có nhiều biến cố, và em vẫn cố gắng bám trụ, nhưng có vẻ như lần này khó mà bám trụ được nữa, vì công ty làm ăn không được như trước, Sếp vẫn phải giảm nhân sự (Cả năm nay mỗi tháng lại giảm đi 1 người, và em vẫn cố gắng bám trụ, nhiều người thâm niên lâu hơn em, thân cận hơn em mà đã phải ra đi, có vẻ như lần này là đến lượt em rồi), nhìn quanh công ty giờ chỉ còn những nhân sự chủ chốt tức là không thể không có vị trí ấy, em không quen biết, không thân cận, không có gì mà bám trụ đến giờ phút này là em cũng thấy mình giỏi rồi á hic hic…..

Em đang ngồi chờ Sếp gọi lên nói chuyện thôi, có thể hôm nay, có thể ngày mai, có thể là một ngày nào đó, nhưng chắc chắn là chỉ trong tháng 2 này… em đang đón nhận nó đây.

Hiện tại em rất căng thẳng và áp lực, trong lòng đè nặng mối ưu tư, em đã cảm nhận được ngày hôm nay rồi sẽ đến. Em không trách ai cả, chỉ buồn vì mình 40 tuổi rồi mà tương lai mờ mịt quá. Những ngày này em sống chìm trong ưu tư và phiền muộn, lại phải tìm cách kiếm sống đây, đi đâu, làm gì, hiện tại bối rối em chưa nghĩ ra, nhưng vẫn phải cố gắng.

Thời gian cũng khá rảnh nên em trải lòng tâm sự cùng các cụ và các mợ, em cũng thấy nhẹ nhàng phần nào….

Nhìn lại toàn bộ quãng đường của mình, em biết là em có những điểm cộng và điểm trừ nào, và em cũng biết một phần nguyên nhân vì sao mình bị như vậy, thất bại hết lần này đến lần khác, không thể đổ lỗi cho ai, chỉ có thể là lỗi do mình.

Em không bao biện cho bản thân, em cũng không dám vênh váo rằng tụi bây nhỏ tuổi mà lên mặt dạy khôn chị à, chị 40 tuổi rồi, kinh nghiệm đầy mình, chị mày biết tuốt… không, em vẫn cảm thấy em đang mơ hồ lắm, cứ như trên mây trên gió, em vẫn cảm thấy mình chẳng là cái gì….có thể em giờ đã mất hết nhuệ khí, có thể đã mất tự tin, cộng với những ngày tháng sống trong áp lực đè nặng nên giờ cảm thấy đời là một màu đen… nhưng cũng mong mọi người thông cảm và hiểu cho hoàn cảnh này….

Có người nói em quá thật thà và thẳng thắn, lại không phù hợp với cuộc sống bon chen, em như sinh ra không đúng thời và không đúng địa điểm, biết vậy mà lại không tự điều chỉnh bản thân mình.

Còn một điều nữa nhưng chắc em nói ra là thừa với các bạn nữ, đó là, cần phải chăm chút cho nhan sắc bản thân, nếu bạn xinh đẹp, thì mọi điều đến với bạn sẽ rất dễ dàng, cuộc sống của bạn sẽ dễ dàng hơn, hay chăm chút cho mình đẹp hơn nhé.

Cám ơn các cụ mợ đã đọc những dòng tâm sự nhát gừng và lộn xộn của em. Em xin hết ạ.
chia sẻ với mợ. con gái mà phải làm trụ cột thì vất vả lắm. đơn giản nhất như mấy đứa cháu tôi, học trung cấp, chả việc làm ổn định, lấy chồng lo được kinh tế, thế là cũng xe cộ váy áo như quý bà quý cô.

khả năng mất việc khi nhiều tuổi là quy luật chung. ở HK, người lớn tuổi toàn phải làm những việc chân tay như lau rọn, chạy bàn... vì không cạnh tranh được với lớp trẻ

Burke

Xe tăng
Cám ơn vì đã chia sẻ. Em chẳng thấy thất bại gì cả.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đàn bà đến tuổi này là ổn rồi, muốn cao sang hơn thì phải có thêm nhiều thứ, toàn thứ mợ ko có thì hơn sao được?
Phụ nữ muốn giàu sang thì đơn giản nhất là có chồng đại gia mà đại gia thì chả khoái chân ngắn hay cá sấu phải k cụ? Thêm nữa đại gia thích loại phụ nữ giả ngu hơn loại phụ nũ giả khôn :))

Grand 2016

Xe tăng
Mợ đã không khéo léo, chẳng giỏi giang lại vớ phải ông chồng chả giúp được vợ cái gì cho ra hồn. Đen toàn tập

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mợ có gia đình chứ, ít nhất nếu mợ có con, thì cuộc đời mợ không bao giờ là số 0 cả.

BachBeo

Xe lăn
Website
tuyendungvieclam.net

thichduthu2011

Tầu Hỏa
chia sẻ với mợ. con gái mà phải làm trụ cột thì vất vả lắm. đơn giản nhất như mấy đứa cháu tôi, học trung cấp, chả việc làm ổn định, lấy chồng lo được kinh tế, thế là cũng xe cộ váy áo như quý bà quý cô.

khả năng mất việc khi nhiều tuổi là quy luật chung. ở HK, người lớn tuổi toàn phải làm những việc chân tay như lau rọn, chạy bàn... vì không cạnh tranh được với lớp trẻ
Ý cụ nói ck của mợ này lá SIÊU THẤT BẠI chứ gì :))

deadlove

Xe điện
Em thấy bình thường, có gì thất bại đâu, em giờ đang thất nghiệp ở nhà 1 năm nay, giờ đang tính chạy xe ôm hay shipper đây, mợ còn có bằng cấp mà đi xin việc là ngon rồi.

AnhTiếnMobile

Xe điện
Theo dõi toàn bộ ký sự của mợ em cũng chia sẻ và đồng cảm với sự lận đận trong sự nghiệp của mợ
Thực ra thì sự nghiệp và gia đình luôn đi song hành trong mỗi cuộc đời của mỗi con người
Mợ vất vả đường lập nghiệp nhưng hãy vui lên vì mình vẫn còn gia đình và các thành viên vẫn khoẻ mạnh nhiều người chỉ mong có vậy
Phận đàn bà thì nữ công gia chánh làm đầu đừng ham mê công danh sự nghiệp kẻo ảnh hưởng đến gia đình khi không được như ý

raisomoon

Xe tăng
G là em gọi th

Em nhận thấy mợ có 1 số tố chất tốt như thật thà, chịu khó và thực sự muốn làm việc nhưng mợ lại không biết cách làm sao cho hiệu quả. Việc vào tay mợ sẽ từ đơn giản thành phức tạp, việc phức tạp sẽ rối tung lên. Tóm lại là mợ rất vụng mợ thớt ạ! Vài lời để mợ hiểu và rút kinh nghiệm cho tương lai !
Rất đồng cảm với cụ, em nói chuyện không liên quan tới thớt nhưng thường những người hay tự cho bản thân là sống nội tâm, ru ngủ và huyễn hoặc bản thân, hay viết tâm sự kể lể, trình bày không đầu không cuối thì hay mắc lỗi phức tạp hoá vấn đề.
Em cũng có vài người bạn, người thân dạng này, lúc nào cũng trình bày, cũng khó khăn nhưng ít khi thừa nhận, em cũng muốn giúp đỡ mà thực sự giúp vài lần nhưng đâu rồi lại đấy. Cuộc sống vốn đơn giản, nhưng cái tự đóng mình trong 1 thế giới quan chẳng giống ai nhưng vẫn phải ăn, phải sống, phải lo cuộc sống cơm áo gạo tiền như bao người khác.

Haiha0674

Xe điện
Chắc là em có nhầm lẫn về năm chính xác đấy cụ, tại vì năm học nó là vào giữa năm nên nhiều khi lệch lên hay xuống 1 năm, em mà giở đống giấy tờ thì rõ ngay nhưng em viết theo trí nhớ nên chỉ ang áng thời gian là như thế.
Duy chỉ có 1 mốc duy nhất em không bao giờ quên đó là năm 1996 em thi trượt đại học, một năm em nằm dài ở nhà và nhìn các bạn mình nhập học cụ ạ.
Mợ tên Phương?

quystyle2007

Xe hơi
Chỉ là công việc thôi mà, đừng bi quan thế chị gái ạ. Đời người, có người suôn sẻ và cũng có những người ko đc suôn sẻ lắm... Mà em thấy số ko suôn sẻ luôn nhiều hơn. Cánh cửa này đóng lại sẽ có cánh cửa khác mở ra.... Hãy ngồi lại và tự nghĩ về những điểm mạnh, điểm yếu của mình. Nghĩ thực sự xem giờ này mình thích nhất cái gì, đam mê nhất là gì, có khả năng nhất là gì, có những thứ mình thích, mình đam mê ( nhưng nếu ko phù hợp hoàn cảnh thực tại thì cũng phải gác lại), chọn cái gì đơn giản, thực tế sát với đời sống của mình mà làm.
Tuổi của mợ giờ cũng khó xin việc rồi, ai cũng ngại tuổi này, nhiệt huyết thì thiếu, sức ỳ thì lớn.... 40 tuổi mới đang là tuổi chín, cố gắng lên kẻo đến 50 thì ko kịp nữa rồi.

Tép diu

Xe hơi
Đọc đến đây,mặc dù mợ chủ thớt chưa kể nốt "thất bại" của mình,nhưng e cũng có thể hình dung ra sự việc. Mợ kd thất bại,lâm vào cảnh nợ nần....thậm chí có thể thất nghiệp?
Lý giải về nguyên nhân thất bại thì e cho rằng mợ ko có 1 định hướng ngay từ đầu và những sự tư vấn trợ giúp để ra định hướng đó của những ng thân trong GĐ là rất mờ nhạt.
Kể cả sau này,khi mợ đã lập GĐ,Sói nhà mợ cũng ko giúp đc nhiều,để cho mợ tự thân 1 mình tìm tòi hướng đi mang tính ổn định là ước mơ bình dị của bất cứ ng phụ nữ nào.
E cũng khá ngạc nhiên khi vô tình tuổi nữ Ngọ của mợ đã làm e hơi chút duy tâm khi thấy tuổi này đối với nữ thường lận đận,từ cuộc sống GĐ cho tới những khó khăn khác.
E có con e họ cũng bằng tuổi mợ,nó hiện nay cũng như mợ nói là "số O tròn trĩnh". Không những thế,nó còn phải đi học 1 lớp nghiệp vụ để xin đi làm sau khi mất vài năm thất bại trên thương trường. Rơi vào cảnh thất nghiệp lại mới sinh con,trong khi tay chồng chơi bời lêu lổng và cặp bồ có con riêng. Nó vẫn nhẫn nhục cam chịu sống với chồng. :(
Tuy nhiên,người đời vẫn hay có câu cửa miệng " nghèo thì lâu,giầu mấy chốc". Bởi vậy e tin rằng số phận sẽ luôn mỉm cười với những người chịu khó chăm chỉ có ý chí quyết tâm. Cơ hội đổi đời chỉ là vấn đề thời gian ạ!
Chúc mợ luôn lạc quan vững tin vào cuộc sống.
Cụ nói đúng quá, rõ là cụ rất hiểu trường hợp của em, em bị hết hạn mức vodka rồi nên em xin khất nợ cụ.