Một cuộc đời thất bại.

Tép diu

Xe hơi
Một cuộc đời thất bại.

Có thể hơi quá nhưng đúng là một cuộc đời thất bại.

Em đã quay trở về con số 0 để làm lại biết bao nhiêu lần rồi mà sao vẫn không thể khá hơn được, và bây giờ em lại trở về với con số 0 quen thuộc ấy đây, và em lại phải bắt đầu lại từ đầu, nhưng càng ngày, sự bắt đầu lại càng khó khăn hơn những lần bắt đầu trước, bởi vì con người ta ngày một già đi, cánh cửa cơ hội ngày một khép lại trước mắt. Tất cả cơ hội chỉ dành cho những người trẻ tuổi mà thôi, bởi vậy những ai còn tuổi trẻ, tôi khuyên các bạn hãy tận dụng mọi cơ hội đến với mình, đừng để lãng phí một giây phút nào cuộc đời, bởi tuổi trẻ nó trôi qua nhanh lắm lắm….

40 năm cuộc đời đã trôi qua.

Các cụ/mợ ạ, em đã trải qua 40 năm cuộc đời mà những thứ có được hiện nay vẫn là con số 0 tròn trĩnh.

Hôm trước có đọc được 1 bài của một cụ trên này viết, kiểu ký sự, nói về cuộc đời, và em ngưỡng mộ cụ ấy.

Cuộc đời em thăng trầm biết bao hỷ hổ ái nộ, giờ em cũng có thể viết được một cuốn sách rồi, nhưng với một cái kết buồn.

Em cảm thấy mệt mỏi và gần như kiệt sức.

Đây là nick em đi xin, bởi em không muốn post bài bằng nick chính của mình, có thể có một vài cụ sẽ nhận ra em.

Em là nữ, vâng, và 40 tuổi rồi. Em cũng muốn viết ký sự, nhưng nói thật là nếu cuộc đời thành công thì người ta mới hào hứng muốn đọc những gì mình viết, chứ đằng này cuộc đời thất bại thì có gì đâu cho người ta ngóng chờ phải không?

Em biết với độ tuổi của em, thì ở trên này là đứng hàng ngũ “người cao tuổi” rồi đấy, nhưng em thấy ngưỡng mộ với bao bạn trẻ ở trên này…..

Mục đích em lập cái thớt này, là vì trong lòng thấy buồn quá, muốn trải lòng với mọi người, và cũng muốn kể về quá trình lớn lên, trưởng thành, và già đi….

(Em sẽ viết tiếp, các cụ chờ em….)

BachBeo

Xe lăn
Website
tuyendungvieclam.net

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Mợ viết tiếp đi, em chờ :D

Kokahouse

Xe hơi
Tâm trạng quá, chúc cụ mạnh mẽ

Tép diu

Xe hơi
Nếu các cụ thấy nó nhảm thì bảo em em xóa thớt đi, chỉ lưu lại cho mình mình đọc thôi.

Anh Hùng Xa Lộ

Xe điện
Haiz.....
Các mợ trẻ nhớ chưa? Làm gì thì làm, tiêu gì thì tiêu nhưng phải giữ lấy cái vốn. Đừng có hoang, đừng có thoáng quá để rồi đến lúc là con số 0 |-)

Honghen2008

Xe container
Cuộc sống, là một tách trà, mỗi người có cách thưởng thức của riêng mình. Những lúc không vui, hãy tự nhủ với bản thân: Rằng tất thảy của tất thảy, chính là để cuộc sống, thoải mái hơn, vui vẻ hơn, hạnh phúc hơn. Viết ra đi ạ, rồi ngẫm lại xem sửa được cái gì thì sửa:)

Thanh_Sontay

Xe tăng
Mợ tiếp đi. Em ủng hộ

suzi2012

Xe tải
Viết đi mợ, em ủng hộ. Nhưng mà thất bại hay không đến cuối đời mới biết được mợ ạ.

kencoll

Xe hơi
Một cuộc đời thất bại.

Có thể hơi quá nhưng đúng là một cuộc đời thất bại.

Em đã quay trở về con số 0 để làm lại biết bao nhiêu lần rồi mà sao vẫn không thể khá hơn được, và bây giờ em lại trở về với con số 0 quen thuộc ấy đây, và em lại phải bắt đầu lại từ đầu, nhưng càng ngày, sự bắt đầu lại càng khó khăn hơn những lần bắt đầu trước, bởi vì con người ta ngày một già đi, cánh cửa cơ hội ngày một khép lại trước mắt. Tất cả cơ hội chỉ dành cho những người trẻ tuổi mà thôi, bởi vậy những ai còn tuổi trẻ, tôi khuyên các bạn hãy tận dụng mọi cơ hội đến với mình, đừng để lãng phí một giây phút nào cuộc đời, bởi tuổi trẻ nó trôi qua nhanh lắm lắm….

40 năm cuộc đời đã trôi qua.

Các cụ/mợ ạ, em đã trải qua 40 năm cuộc đời mà những thứ có được hiện nay vẫn là con số 0 tròn trĩnh.

Hôm trước có đọc được 1 bài của một cụ trên này viết, kiểu ký sự, nói về cuộc đời, và em ngưỡng mộ cụ ấy.

Cuộc đời em thăng trầm biết bao hỷ hổ ái nộ, giờ em cũng có thể viết được một cuốn sách rồi, nhưng với một cái kết buồn.

Em cảm thấy mệt mỏi và gần như kiệt sức.

Đây là nick em đi xin, bởi em không muốn post bài bằng nick chính của mình, có thể có một vài cụ sẽ nhận ra em.

Em là nữ, vâng, và 40 tuổi rồi. Em cũng muốn viết ký sự, nhưng nói thật là nếu cuộc đời thành công thì người ta mới hào hứng muốn đọc những gì mình viết, chứ đằng này cuộc đời thất bại thì có gì đâu cho người ta ngóng chờ phải không?

Em biết với độ tuổi của em, thì ở trên này là đứng hàng ngũ “người cao tuổi” rồi đấy, nhưng em thấy ngưỡng mộ với bao bạn trẻ ở trên này…..

Mục đích em lập cái thớt này, là vì trong lòng thấy buồn quá, muốn trải lòng với mọi người, và cũng muốn kể về quá trình lớn lên, trưởng thành, và già đi….

(Em sẽ viết tiếp, các cụ chờ em….)
mợ muốn trải lòng với e k e mới 31 thôi ợ

BảoNam

Xe buýt
hơn 1 niên nữa e sẽ có khả năng giống mợ =))

Tép diu

Xe hơi
Cuộc đời em có thể tóm tắt như thế này:

Em sinh ra và lớn lên ở Hà Nội.

- Năm 1984: Đi học lớp 1 - Không có gì để nói

- Năm 1989: Đi học cấp 2 - Cũng không có gì để nói (nhưng ở lớp em hay bị các bạn trêu linh tinh)

- Năm 1992: Bắt đầu đi học cấp 3 - Rất muốn được hòa đồng cùng các bạn, cũng chơi nhóm nọ nhóm kia. Dù chơi với ai em cũng rất nhiệt tình, chơi với bạn chân thành và hết mình vì bạn bè.

- Năm 1995: Tốt nghiệp cấp 3 và ôn thi đại học.

- Năm 1996: Em thi trượt đại học - Thất bại đầu tiên của cuộc đời :(

Xukagia

Xe máy
o:-)o:-)o:-)"Nhìn lên mình chẳng bằng ai. Nhìn xuống thì lại chẳng ai bằng mình" Xông xênh đi mợ ạ. Kệ đời với đời (!)

pain

Xe ba gác
Nếu các cụ thấy nó nhảm thì bảo em em xóa thớt đi, chỉ lưu lại cho mình mình đọc thôi.
Không nhảm đâu mợ. Viết ra cho nhẹ người và để chớp lấy cơ hội mới. Còn nhiều mà mợ, em cũng đã có lúc cảm giác như mợ nhưng em cố không bị để cảm giác buông nó lấn át cuốn mình đi.

30 chưa phải là Tết! Nghe em đi.

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Chia sẻ với mợ.
Mợ chắc là người có cá tính mạnh mẽ.
Mợ viết ra cho nhẹ lòng nhé.

bocuteo

Xe tải
Thất bại cũng bình thường mà.

Có nhiều người 50, 60 tuổi mới thất bại cơ.

Chúc mợ cố gắng và đừng bi quan.

wild nature

Xe điện
Mậu ngọ 78. Mệt phết mợ nhỉ

vandatAT

Xe container
giờ chị mới đang hồi xuân đấy, yên tâm đi. nhìn về phía trước mà phi ngựa thôi :)