[Funland] Một góc otofun xưa.

Pvsc

Xe ba gác
Thớt nghiêm túc quá, em vào chửi bậy chút cho vui :D

xe rùa 2012

Xe container
sinh, trưởng,lão , tử :D em e là chúng ta đang ở gđ lão ợ :))

Namtroc

Xe điện
Đổi mới là tốt, e ủng hộ

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Em cá là 10 năm sau cụ lại vẫn mở thớt với nội dung hồi tưởng về 10 năm trước kiểu này và vẫn mang tính thời sự :))

Of ngày xưa chưa mạnh,thành viên ít nên còn vui.Giờ đông,mạnh nên nhiều thành phần dân chủ,3// vào quấy phá cố tình gây ức chế,nhiều nick ảo lập nên để tạo sóng.Hậu quả là quán cà phê đã bị đóng cửa 1 lần,admin bị triệu tập.
Chấp nhận thì đúng là phải chấp nhận. Nhưng e nghĩ các vấn đề này có thể giải quyết mà. Quản lý chặt chẽ thì sẽ hạn chế được nhưng thành viên không lành mạnh. Khi đã hạn chế được thì môi trường sẽ trong sạch hơn, nhưng nick có tâm ngày xưa lại quay trở lại còm nhiều hơn thì chất lượng lại nâng lên thôi.
Phải chăng các admin cũ có tâm giờ ko còn làm nữa, các admin mới theo lợi nhuận bỏ mặc rồi. E là e cứ nói thẳng
Theo em, các bác nói có chỗ đúng và có chỗ chưa đúng.
Đúng ở chỗ là hiện nay có 1 bộ phận các nick vào phá quấy, lèo lá, tạo tranh luận với mục đích ko lành mạnh, hoặc "quấy phá cố tình gây ức chế, nhiều nick ảo lập nên để tạo sóng".
Chưa đúng ở chỗ admin dù cũ hay mới vẫn tuân thủ theo tôn chỉ và mục đích chung của diễn đàn, ko phải theo quan điểm cá nhân. Bác nói "các admin cũ có tâm giờ ko còn làm nữa, các admin mới theo lợi nhuận bỏ mặc rồi" là mang tính chất quy chụp, mod đi ngang qua thấy vậy em e là ko hài lòng. Bác nói thẳng nói thật là cái quý, nhưng nói võ đoán, quy chụp vậy thì ko hay khi mà ko có bằng chứng gì rõ ràng, cụ thể. Khi thấy có comment hoặc nick nào có hành vi ko đúng, phát ngôn bừa bãi, các bác hãy giúp min/mod bằng cách bấm nút "Báo cáo" để min/mod biết và xử lý kịp thời. Hơn nữa, diễn đàn có mục "Ofer góp ý với BĐH", các bác có thể vào đó kiến nghị, đề đạt mong muốn .... để BĐH, BQT diễn đàn chấn chỉnh các nick vi phạm.
BĐH cũng rất mong muốn các thành viên tham gia sinh hoạt trong diễn đàn nâng cao ý thức trong việc xây dựng diễn đàn là nơi lành mạnh, mọi người tìm được những giây phút thoải mái, xả stress sau những giờ làm việc căng thẳng; quý hơn nữa là tham gia đóng góp những bài viết hay, có ích cho cộng đồng. Mỗi người đều có ý thức gìn giữ và xây dựng từ chân thành trong lòng mình thì tự khắc diễn đàn sẽ loại bỏ được những điều không hay, không đúng.
Cuối cùng, trong nội quy của Quán cà phê - 1 góc nhỏ của diễn đàn Otofun, cũng ghi rõ: "Rất mong các bác hợp tác để Quán cafe Otofun trở thành nơi thư giãn vui vẻ, lành mạnh và là nơi chia sẻ mọi vấn đề của cuộc sống của các thành viên."
Trân trọng !

Bạch Tử Du

[Tịch thu bằng lái]
Otofun tồn tại đến giờ là sự kì diệu. FB ra đời làm nhiều diễn đàn khác phải đóng cửa.
Ngày xưa otofun mạnh vì các thành viên thường có ô tô nên kinh tế nó đi liền với trí thức.
Ngày nay nhiều bác vào xe máy cũng không có mà đi, ảo tưởng trên mạng rồi chửi bới xả stress.

Travel Xanh

Xe hơi
Chấp nhận thì đúng là phải chấp nhận. Nhưng e nghĩ các vấn đề này có thể giải quyết mà. Quản lý chặt chẽ thì sẽ hạn chế được nhưng thành viên không lành mạnh. Khi đã hạn chế được thì môi trường sẽ trong sạch hơn, nhưng nick có tâm ngày xưa lại quay trở lại còm nhiều hơn thì chất lượng lại nâng lên thôi.
Phải chăng các admin cũ có tâm giờ ko còn làm nữa, các admin mới theo lợi nhuận bỏ mặc rồi. E là e cứ nói thẳng
E đồng tình với ý kiến của cụ , nhưng những người tâm huyết như cụ e nghĩ giờ ko còn nhiều nên e thấy cái gì rồi cũng phải mai một thôi cụ gần như mọi thứ bây giờ Theo xu thế và thương mại hóa hết rồi, cái chất và bản sắc dần dần sẽ là hoài niệm thôi cụ hayzaaa

jackiehuy

Xe điện
Em cá là 10 năm sau cụ lại vẫn mở thớt với nội dung hồi tưởng về 10 năm trước kiểu này và vẫn mang tính thời sự :))
E ko nghĩ như cụ, vì thời điểm bây giờ gần như e chẳng còn thấy gì để lại ấn tượng mà hồi tưởng nữa. Mà liệu còn tồn tại nổi 10 năm.

ngocbaominh

Xe buýt
Em chơi OF suýt đc chục năm rồi, may là ngày xưa còn trẻ ko tham gia sâu chứ ko giờ cũng hoài niệm như cụ thớt :)))

jackiehuy

Xe điện
Thế cụ gọi mấy ông ngày xưa vào xem cái thớt ấy nó sống đc bao lâu?!
Thế cụ lại ko biết, trên diễn đàn giờ vẫn có những góc, có hội gần như toàn thành viên cũ, rất ít kết nạp thêm mới. Vẫn hoạt động theo tôn chỉ cũ, vui vẻ lành mạnh cụ à. Đến giờ cả gần chục năm

Meomun

Xe tải
Em trước ko bao giờ vô cafe vì cảm giác nó nhảm và mất times, giờ vào chủ yếu xem tin tức hàng ngày, đỡ phải lướt báo.
Thỉnh thoảng cũng còm tý mà thấy hơi bị lạc lõng....

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Of giờ( trẻ hóa) theo xu thế xã hội.
Nhưng càng trẻ hóa càng nhảm.

ubisapro

Xe trâu
Em cứ rón rén đi vào hóng thôi. Gạch đá là e té ngay :D

thanhgamo

Xe container
Từ ngày có gg ads với fb ads thì họ chỉ quan tâm đến view thôi cụ chủ nhé :)). Đôi khi họ còn dụng chiêu thả xương cho chó cắn nhau cho nhiều view ấy chứ :))
Vì cái còm này mà bị xì lốp hử?
Có lẽ cũng đã đến lúc từ biệt diễn đàn.

xedieu

Xe cút kít
Lấy đâu ra cái gì hay ho mãi. Gạn đục khơi trong thôi. Có tính năng black list đấy thôi cụ!