[Thảo luận] Một kiểu ăn vạ “Quệt xe vào tay” – 18h00 (20/1) Nguyễn Phong Sắc kéo dài.

bugi12

Xe đạp
18h chiều nay em đang đi trên đường Nguyễn Phong Sắc kéo dài đến gần Viện Huyết học thấy một tên chạy xe máy bên cạnh chửi bới, sau vượt lên chặn đầu xe, vứt mũ bảo hiểm xuống đường. Tên này nhảy xuống quát tháo, chửi bới, bảo e chạy láo kèm nó và quệt xe vào nó. E mới biết trò này qua otofun nên hoảng sợ chốt cửa, hé kính không dám ra khỏi xe.
Mẹ đúng là tụi ăn vạ rùi, nhưng cầm tinh con cáy, lại đi một mình nên e nhẹ nhàng xin lỗi và hỏi han nó. Chắc được thể nên nó vẫn tiếp tục chửi bới nào là suýt đâm chết nó, nào là làm sưng tay… Lúc đó chỉ có mình nó có một mình nhưng sợ có đồng bọn kéo đến hoặc có đồ trong người e nhất quyết không ra, thậm chí còn xuống giọng kiểu thanh minh với nó rằng e chưa quệt vào anh, nếu không làm sao thì anh bỏ qua cho e.
Ngồi trong xe nghe nó chửi, cuối cùng e đành phải hung: được rồi tôi sẽ ra chờ tôi gọi điện đã. Bấm lung tung, hét toáng lên: anh ơi em đang ở đây bọn này đông quá, nó đập chết e mất.
E ra khỏi xe, vẫn nhớ khoá cửa xe sợ bị trộm đồ: Bây giờ mày thích gọi công an hay thích đánh nhau?
Thấy e ra khỏi xe chửi lại, lúc này nó mới rút điện thoại gọi đồng bọn đến. Mẹ khỉ. Lúc này e mới để ý nó, thằng này có khuôn mặt bặm trợn, khoảng 45 – 50 người thấp hơn e, tóc nhuộm đen vì e thấy bạc chân tóc.
Nó vẫn chửi e nhưng chưa dám động đến e: mày chờ đấy. Tình thế bất lợi, đoạn đường vắng lại tối, đồng bọn nó đến thì nguy, rọi đèn vào biển số xe nó sau đó rút điện thoại chụp ảnh biển số ngay trước mặt nó, ánh đèn loá nên không nhìn rõ ảnh, e chụp ảnh cả khuôn mặt thằng này nhưng lại tối thui. E vẫn kịp ghi biển số xe nó “29X8 – 8789” hình như là honda.
Võ mồm thêm một hai câu chửi bới rồi tẩu ngay về phía đường Yên Hoà, đoạn này có ngõ hẹp, đông người, đèn sáng. Nó đuổi kịp chặn e ở đầu ngõ, đồng bọn nó cũng đã đến chặn đuôi xe e, 2 thằng trông có dáng xe ôm. Nó cùng đồng bọn đứng ngoài lu loa, đúng bài ăn vạ.
Vẫn chốt cửa, gọi điện cho vợ cả (thực ra e chẳng có vẹo gì): e gọi cho công an đi, anh đang bị bọn ăn vạ. Vợ cả hiểu ngay (tự nhiên thông minh đột xuất):21: vì e hay nói chuyện otofun với vợ cả. Hình như đã cúp máy, e vẫn ầm ĩ: Đến ngay đi, gọi thêm cả công an nữa bọn này đông lắm.
Lúc này e đã bình tĩnh trở lại, xe đỗ giữa đường nên ùn tắc đoạn đó, mọi người xung quanh rất đông. Tình thế trở nên bất lợi cho bọn chúng. E ra khỏi xe hùng hổ đến đứng ngay trước thằng chặn đuôi xe, cúi xuống nhìn biển số xe nó rồi nói: Anh là người nhà của ông kia à, tôi nói cho anh biết tôi không va vào ông ý, nếu nó kêu đau tay tôi sẽ đưa đi bệnh viện chụp chiếu tôi chịu hết. Lúc đó một tên ghé vào tai e: thôi cho nó mấy đồng. E la ầm lên: thích bồi thường hả, ra đồn công an xe hỏng đâu, người đau đâu tôi bồi thường hết, không sai cũng bồi thường. Dân tình biết là bọn ăn vạ rồi.
Điện thoại lại réo tới tấp, vợ cả hỏi tình hình, vợ cả nhờ thêm 1 bác gần nhà có mối quan hệ để xử lý các vấn đề xã hội, người của bác này đang đến, e hét rõ to: nhanh lên, ở đây ở đây.
Một thằng thấy thế bảo e xin lỗi, e đành xuống thang xin lỗi nó vì trót to tiếng, nhưng không nhận đâm nó (chẳng biết có nên làm thế không).
Về đến nhà e chưa buồn kiểm tra vợ 2 xem chúng nó đã cào cấu gì chưa.

Sau vụ này, em rút ra một số kinh nghiệm sau:

- Thông tin ngay cho người thân và công an, đề phòng cho tình huống xấu.
- Kể cho người thân biết về bọn ăn vạ. Như trường hợp của e do biết trước nên vợ cả phối hợp rất ăn ý.
- Cố gắng di chuyển đến chỗ đông người, chỗ có lực lượng chức năng và gây sự chú ý, như đỗ xe gây cản trở giao thông.
- Ghi lại tất cả thông tin bọn chúng: hình ảnh, biển số xe. Nên ghi ra giấy hoặc điện thoại, lúc đó khó nhớ lắm.
- Dùng biện pháp hăm doạ, cầu cứu anh em. Nhưng bác cử người đến giúp em nói không nên, gặp phải bọn côn đồ chúng thấy thế đập mình trước rồi bỏ chạy thì khổ. Bác ý bày cách là trả lời chúng là không mang tiền, gọi cho vợ mang tiền đến bồi thường.
- Ra khỏi xe nhớ khoá cửa đề phòng chúng ăn trộm.
- Cập nhật thông tin cần thiết, e hơi tiếc không đọc kỹ các bài trên otofun và lưu lại các số điện thoại lực lượng đối phó là rất cần thiết.
- Khi kết thúc nhớ chia sẻ kinh nghiệm cho anh em OTF (b).

Winstorm07

Xe container
Chúc mừng bác đã ứng phó và xử lý thành công.

Lustigbee

Xe tải
Vote bác đấy
Cứ bình tĩnh các bác ạ . Em nghiệm ra 1 điều là gặp ăn vạ thì mình cứ dừng xe giữa đường rồi gào toáng lên . Mục đích lôi kéo sự chú ý hoặc là gây kẹt xe , đông người , bọn nó có 2-3 thằng cũng ko dám hành hung mình

Bác từ con thỏ hóa thành con gấu thế là tốt rồi :21:

cantona

Xe container
Hay, cụ cũng gặp may đấy :41::41:

Tộ sư, mấy thằng ăn vạ mà biển ngon choét, e nhớ biển nó rồi, hôm qua 1 thằng 30-X4-1196 hôm nay là 29X8-8789 :mad:

Chúc mừng bác thoát nạn nhé (b)
Nhưng mà bác hơi kém đáng ra phải xử lý mấy thằng đó cho chừa, để nó rút êm được thì lại tìm cách kiếm của bác tài khác.

MeoVSB

Xe tải
Sao em chưa được gặp bọn này nhỉ :'(

ducleminh

Xe điện
Sao em chưa được gặp bọn này nhỉ :'(
Gặp thế nào được, chúng chỉ tìm ai dễ ăn thôi :21:

Cụ nào nhát nhờ bạn bè bên Mẽo kiếm cho vài lọ Peeper Spray thì chấp chúng nó dăm thằng luôn. (chó bẹc + da den còn sợ nữa là)

dungla

Xe buýt
(b)(b) nhé cụ chủ thớt. Hay cứ gọi là hay ơi là hay

datinh

Xe container

Cụ nào nhát nhờ bạn bè bên Mẽo kiếm cho vài lọ Peeper Spray thì chấp chúng nó dăm thằng luôn. (chó bẹc + da den còn sợ nữa là)
Nó soi chán rồi mới diễn , em nghĩ thế . Ăn vạ phải mấy ông gấu gấu thì đúng là gặp hạn

lexus_ldn

Xe tải
Vote bác đấy
Cứ bình tĩnh các bác ạ . Em nghiệm ra 1 điều là gặp ăn vạ thì mình cứ dừng xe giữa đường rồi gào toáng lên . Mục đích lôi kéo sự chú ý hoặc là gây kẹt xe , đông người , bọn nó có 2-3 thằng cũng ko dám hành hung mình

Bác từ con thỏ hóa thành con gấu thế là tốt rồi :21:
MK! đúng bác nhể, gặp bọn ăn vạ mình cũng nhảy xuống tìm chỗ đông ăn vạ lại bỏ mợ chúng nó đi, xem thằng nào mồm to hơn.:21:

tunghp2302

Xe máy
Lợi ích to lớn của việc là thành viên OF, chúc mừng bác chủ thớt

Mustang1253m

Xe buýt
Tính cụ hơi nhát mà xử lí thế cũng tốt rồi, may mà cụ tỉnh táo lái xe ra chỗ đông người không thì cụ ăn đủ. Vuốt cụ rồi nhé

need for p300

Xe đạp
Tình huống như trong phim.(b) anh em đề phòng bọn ăn vạ thế mà lâu lâu cũng có bác gặp phải nhỉ, bác bình tĩnh sử lý thế là quá ổn. phải em không vấn đề gì đố cản em được, em ủn vỡ mũ bảo hiểm ngay:)):)):))

Tây Độc

Xe điện
Em đề nghị các bác đã từng bị ăn vạ đưa các thông tin sau lên đây:

- Ảnh (càng gần thời điểm bị ăn vạ càng tốt): 2 chiếc (1 chiếc chụp thẳng, 1 chiếc chụp ngang, đầu để trần, không đeo kính râm).
- Trọng lượng (ước tính tại thời điểm bị ăn vạ).
- Chiều cao.
- Mô tả sơ qua về tình trạng bản thân thời điểm bị ăn vạ: trông oai phong? trông đầu gấu? Trông ủy mỵ? Trông sụt sùi? Đang say rượu?...
- Phản ứng lúc bị ăn vạ: nhẹ nhàng? mềm mỏng? cương quyết? hùng hổ? Đỗ Mươì? Fcuk?...

Dựa vào đó, em sẽ làm phân tích xem như thế nào dễ bị ăn vạ nhất, như thế nào ít bị ăn vạ nhất, rồi bà con thử thay đổi (ngoại hình, cách thức nói chuyện...) thử xem có hiệu quả không ạ.

:)) :)) :))

vanperse

Xe buýt
Mừng cụ chủ thớt tai qua nạn khỏi.
Bọn này đi đêm lắm thế nào rồi cũng được lên... Cầu Thanh trì hóng mát chúng nó mới thấy phê:^).

ngvbang

Xe buýt
Thực ra lúc đó bác gọi 113 là nhanh nhất

PhúcStyle

Xe buýt
Website
www.facebook.com

cái này hàng tàu có nhiều mà cụ ơi :69: cần gì bên Mẽo cho đắt.