[Thảo luận] một mình e chiến với xxx Hải Dương

hoanden265

Xe tải
Trưa nay e đưa khách về tứ kỳ, đoạn vòng xuyến đường Lê Thanh Nghị và TL 391, khi vừa qua vòng xuyến khoảng 500m em bị ăn cặp long của xxx hải dương, e bình tĩnh đỗ xe theo hướng dẫn của x1 , hạ kính hỏi có việc gì đồng chí.
x1: Anh xuống xe e thông báo
E: Tắt máy, tháo dây an toàn, mở cửa xe bước xuống
X1: Chào e và thông báo a điều khiển xe vi phạm người ngồi bên ghế phụ không cài dây an toàn, anh cho e kiểm tra giấy tờ
E: Thôi bỏ mẹ, đã nhắc dồi thế mà không cài. Lỗi này e nhớ khoảng 150k.
Đành lấy giấy tờ xe và bằng đưa cho X1
X1: Anh còn vi phạm lỗi đè vạch liền
E: Chỗ nào vậy đồng chí, có hình ảnh chứng minh không? Mình muốn xe ảnh
X1: Anh đợi tý, có 1x khác gửi ảnh về
E: Đợi khoảng 5p thì X1 đưa điện thoại cho e xem hình ảnh, oái gửi ảnh qua Zalo các cụ ạ. E hỏi chỗ này là chỗ nào?
X1: chỗ vừa qua vòng xuyến.
E: mẹ kiếp có một lũ mẹ đốp dựng xe bán hoa quả chàn xuống hết lòng đường. Đè thật
X1: Dẫn e vào gặp tổ Phó phụ trách viết biên bản.
TP: Hỏi X1, lỗi gì vậy?
X1: Dạ không thắt dây an toàn bên ghé phụ, đè vạch liền.
TP hỏi e có công nhận lỗi không
E: 1- Không thắt dây an toàn bên ghé phụ đúng
2- Đè vạch liền, e đã xem hình ảnh nhưng e xin có ý kiến:
E muốn đi kiểm chứng, xác nhận lại xem cảnh quan đúng chỗ đó có vạch liền như vậy không, xin hình ảnh để mang đi đối chiếu.
TT: Anh cứ việc đi lên xem cách đây khoảng 400m
E: Đề nghị đồng chí cho e 1 tấm ảnh để đi kiểm chứng hoặc cho e mượng đện thoại của X1 đe mang đi xem, không có ảnh thì kiểm chứng kiểu gì. \
TP: Chúng tôi không có người để dẫn anh đi xem, anh mang điện thoại của anh ra đây tôi gửi ảnh cho dồi anh tự đi kiểm chứng.
E: Dạ e lai xe thuê làm gì có Đt xịn như các anh, e chỉ có cục gạch 2 sim 2 sóng X1 của Nokia. Các anh không dẫn đi hoặc không cho mượn Đt để e đi kiểm chứng thì e không nhận lỗi đè vạch đâu, nhỡ đâu ảnh các anh chụp chỗ vạch đỗ xe thì sao???.....E và Tp chanh luận một lúc nâu thì có một đồng chí đi vào tự giớ thiệu là tổ trưởng và hỏi có chuyện gì mà anh em căng thẳng vậy?
E: trình bầy ý kiến của e với TT
TT: A nói thế này nhé, Ngày lễ ngày tết, năm mới sao phải căng thẳng thế, năm mới như vậy là rông cả năm đấy, các anh không đủ người và không đủ thời gian để đưa người vi phạm như e đi kiểm chứng lỗi vi phạm nhé, mà các anh chỉ cung cấp hình ảnh cho người vi phạm thấy.
E: Dạ vâng anh cứ nói, e đang nghe.
TT: Ngày tết, đường đông, ai cũng căng thẳng mệt mỏi, anh cung không muốn làm khó khăn, anh e mình trước lạ sau quen, gạp nhau lên để lại thiện cảm cho nhau, chứ đừng nhìn thấy nhau như chó với mèo. Ngày đầu tháng, đầu năm anh cũng không thiếu chỉ tiêu về biên bản nhé.
E: dạ vâng e biết
TT: , các anh dừng e lại chưa chắc đã lập biên bản, mà cũng có thể lập hoặc nhắc nhở cho e biết để làn sau đi qua đây e còn biết. Chứ đừng căng thẳng với nhau quá. E nói thế nào cho các anh hiểu và cảm thông cho nhau, hợp tình hợp lý thì các anh sẽ bỏ qua.
E: Sai thì đúng là e đã sai khi không thắt dây an toàn, đè vạch liền là do mấy bà bán hoa quả để xe dưới lòng đường chắn hết lối đi, không đè vạch thì không đi được, dừng lại lâu thì tắc đường. Ngày tết ai cũng muốn về nhanh, anh thông cảm cho.

TT: Thôi lần này anh nhắc nhở, để e rút kinh nghiệm lần sau nhé.
E: Dạ vâng e cảm ơn
TT: Đi đường cẩn thận nhé, đi đúng luật GTDDB nhé, đưa dấy tờ cho e đi.
Hihi đàu năm mới may quá, TT cũng tốt đấy chứ, nhưng đừng có bắt những nơi khoai như vậy. Nếu hôm nay không phải năm mới thì đã ăn BB
Các cụ chú ý khi đi qua những chỗ như vậy nha, hôm nay rất nhiều xe bị như e, nhưng thấy mỗi e chầy cối.
e viết hơi dài dòng, văn vẻ chưa được xuôi lắm các cụ thông cảm nhé

haihazin

Xe buýt
Ngon, có tình có lý.

tom9343

Xe buýt
xxx Giao thông HD với HP đang khét nhất miền bắc đấy cụ ạ

hamcuare!

Xe container
:D, kụ sai lòi...
chẳng qua xxx hôm nay mát giời thôi or trong cái "giải thích hợp tình, hợp lý" của cụ đã có bác Hồ tham gia rồi :))
mà kụ phọt sai thớt & sai nỗi chính tả quá :P

Việt Phong

Xe tải
Úi giời về HD bây h như thập diện mai phục. Tất cả các giác quan đều căng hết lên để chấp hành.

hoanden265

Xe tải
:D, kụ sai lòi...
chẳng qua xxx hôm nay mát giời thôi or trong cái "giải thích hợp tình, hợp lý" của cụ đã có bác Hồ tham gia rồi :))
mà kụ phọt sai thớt & sai nỗi chính tả quá :P
thì em biết là sai nhưng ko có bác hò trong ngày vui chiến thắng nhé cụ

andang112

Xe tăng
12h em vừa đi qua đó. Em về nhà ngoại ở tứ kỳ, em cũng mắc 2 loi như cụ may ko bi tóm. Lỗi không that day anh toàn thì chịu thật. Nhung loi chem vạch qua chỗ chợ thì chơi khó thật. Mà hôm nay Cụ chủ có đi trên cao vđ3 ko? Tắc kinh ko biẻt vi sao

fashion

Xe tăng
lại bị cắn trộm hả cụ ;))

Min.dkny

Xe hơi
Đầu năm như cụ là may rồi , chạy khách mà bị các anh ý thịt thì ăn cháo , nói chung sử lý thế là có tình có lý :D

hoanden265

Xe tải
12h em vừa đi qua đó. Em về nhà ngoại ở tứ kỳ, em cũng mắc 2 loi như cụ may ko bi tóm. Lỗi không that day anh toàn thì chịu thật. Nhung loi chem vạch qua chỗ chợ thì chơi khó thật. Mà hôm nay Cụ chủ có đi trên cao vđ3 ko? Tắc kinh ko biẻt vi sao
e đi VDD3 tắc là do 1 e 4 chỗn hôn vào mông 1 e khác, lúc 10 e qua cho gần đường rẽ xuống pháp vân thấy còn mỗi e bốn chỗ nằm đấy, nắp capo vênh hết lên. Lúc e bị tóm là 11h, cái nhau đến lúc 11h30 thì được đi, may ko bị BB, ko mất bác hồ

hoanden265

Xe tải
Đầu năm như cụ là may rồi , chạy khách mà bị các anh ý thịt thì ăn cháo , nói chung sử lý thế là có tình có lý :D
vâng e cảm ơn cụ đã an ủi động viên, ngày đầu năm các XXX cũng không làm căng, nhắc nhở là chính

son_milano

Xe hơi
Cụ nhầm chuồng rồi. Cơ mà xxx ko xin mấy đồng cho ae thuốc nước, hoa quả à cụ :))

andang112

Xe tăng
e đi VDD3 tắc là do 1 e 4 chỗn hôn vào mông 1 e khác, lúc 10 e qua cho gần đường rẽ xuống pháp vân thấy còn mỗi e bốn chỗ nằm đấy, nắp capo vênh hết lên. Lúc e bị tóm là 11h, cái nhau đến lúc 11h30 thì được đi, may ko bị BB, ko mất bác hồ
Cu taxi hay xe rieng , uber thế

vancongnam

Xe tăng
Quá may cho cụ :D