[Thảo luận] một mình e chiến với xxx Hải Dương

Ha Cong Anh

Xe điện
không chiến, không cãi nhau với X Tp thì chắc là Tp đã lập BB rồi, cãi nhau to tiếng thì TT mới vào hỏi chuyện mà cụ
Họ cho Cụ qua thôi chứ lập biên bản cũng chẳng sai. Em tưởng Cụ đúng, người ta vu oan cho mình, mình chiến và thắng chứ.

dungce912

Xe điện
Trưa nay em đưa dâu về Sao Đỏ, cỗ bàn xong quay về các chú thấy xe dán chữ hỷ chắc mẩm kiểu gì chả làm vài choác huýt em vào
Em lúc đầu tưởng ăn quả tốc độ vì lúc vượt xe kim đồng hồ nhích quá 80 tí
Em hạ kính các chú chào cười rõ tuơi đề nghị anh cho kiểm tra nồng độ cồn
Em hít một hơi phồng mồm thổi cái phuuuù, toàn hơi bí đao :)) đen cho các chú hôm nay em ngồi mâm toàn các mợ ko bị ép chén nào
Mà hình như dạo này các chú xxx HD mới có phong trào văn nghệ thổi kèn sao ấy

Kenz_depzai

Xe hơi
Trưa nay em đưa dâu về Sao Đỏ, cỗ bàn xong quay về các chú thấy xe dán chữ hỷ chắc mẩm kiểu gì chả làm vài choác huýt em vào
Em lúc đầu tưởng ăn quả tốc độ vì lúc vượt xe kim đồng hồ nhích quá 80 tí
Em hạ kính các chú chào cười rõ tuơi đề nghị anh cho kiểm tra nồng độ cồn
Em hít một hơi phồng mồm thổi cái phuuuù, toàn hơi bí đao :)) đen cho các chú hôm nay em ngồi mâm toàn các mợ ko bị ép chén nào
Mà hình như dạo này các chú xxx HD mới có phong trào văn nghệ thổi kèn sao ấy
Từ sau khi quảng ninh, hải phòng kèn sáo là hải dương cũng áp dụng luôn thì phải cụ à

Kenz_depzai

Xe hơi
À mà phải vod cho 2 chú xxx Sao Đỏ trực hôm nay, kiểm tra xong lại còn signal cho em lùi xe ra ấy, cá biệt vl :))
Ấy là cụ ít bị xxx vịn nên thấy lạ thôi ạ. Em đi đường gặp xxx với 141- cơ động dạo gần đây nghe chỉ đạo a # nên ngoài mặt cũng lịch xoạc lắm ạ. Sau nhiều clip ghi lại chiến sỹ ứ chào hỏi người vi phạm là a # chỉ đạo luôn để giữ hình tượng cscand mà.

triumph00

Xe đạp
công nhận bác hợp tình hợp lý trình bày rõ ràng thế nên xxx không đòi bác Hồ, chứ không thì cũng làm bác 500k đấy nhỉ

Sase

Xe hơi
Lỗi thắt dây an toàn chỉ là lỗi phạt kèm thôi, nếu không có lỗi khác thì không đc phạt mà, mức phạt e nhớ ko nhầm là 50k thôi.

Trưa nay e đưa khách về tứ kỳ, đoạn vòng xuyến đường Lê Thanh Nghị và TL 391, khi vừa qua vòng xuyến khoảng 500m em bị ăn cặp long của xxx hải dương, e bình tĩnh đỗ xe theo hướng dẫn của x1 , hạ kính hỏi có việc gì đồng chí.
x1: Anh xuống xe e thông báo
E: Tắt máy, tháo dây an toàn, mở cửa xe bước xuống
X1: Chào e và thông báo a điều khiển xe vi phạm người ngồi bên ghế phụ không cài dây an toàn, anh cho e kiểm tra giấy tờ
E: Thôi bỏ mẹ, đã nhắc dồi thế mà không cài. Lỗi này e nhớ khoảng 150k.
Đành lấy giấy tờ xe và bằng đưa cho X1
X1: Anh còn vi phạm lỗi đè vạch liền
E: Chỗ nào vậy đồng chí, có hình ảnh chứng minh không? Mình muốn xe ảnh
X1: Anh đợi tý, có 1x khác gửi ảnh về
E: Đợi khoảng 5p thì X1 đưa điện thoại cho e xem hình ảnh, oái gửi ảnh qua Zalo các cụ ạ. E hỏi chỗ này là chỗ nào?
X1: chỗ vừa qua vòng xuyến.
E: mẹ kiếp có một lũ mẹ đốp dựng xe bán hoa quả chàn xuống hết lòng đường. Đè thật
X1: Dẫn e vào gặp tổ Phó phụ trách viết biên bản.
TP: Hỏi X1, lỗi gì vậy?
X1: Dạ không thắt dây an toàn bên ghé phụ, đè vạch liền.
TP hỏi e có công nhận lỗi không
E: 1- Không thắt dây an toàn bên ghé phụ đúng
2- Đè vạch liền, e đã xem hình ảnh nhưng e xin có ý kiến:
E muốn đi kiểm chứng, xác nhận lại xem cảnh quan đúng chỗ đó có vạch liền như vậy không, xin hình ảnh để mang đi đối chiếu.
TT: Anh cứ việc đi lên xem cách đây khoảng 400m
E: Đề nghị đồng chí cho e 1 tấm ảnh để đi kiểm chứng hoặc cho e mượng đện thoại của X1 đe mang đi xem, không có ảnh thì kiểm chứng kiểu gì. \
TP: Chúng tôi không có người để dẫn anh đi xem, anh mang điện thoại của anh ra đây tôi gửi ảnh cho dồi anh tự đi kiểm chứng.
E: Dạ e lai xe thuê làm gì có Đt xịn như các anh, e chỉ có cục gạch 2 sim 2 sóng X1 của Nokia. Các anh không dẫn đi hoặc không cho mượn Đt để e đi kiểm chứng thì e không nhận lỗi đè vạch đâu, nhỡ đâu ảnh các anh chụp chỗ vạch đỗ xe thì sao???.....E và Tp chanh luận một lúc nâu thì có một đồng chí đi vào tự giớ thiệu là tổ trưởng và hỏi có chuyện gì mà anh em căng thẳng vậy?
E: trình bầy ý kiến của e với TT
TT: A nói thế này nhé, Ngày lễ ngày tết, năm mới sao phải căng thẳng thế, năm mới như vậy là rông cả năm đấy, các anh không đủ người và không đủ thời gian để đưa người vi phạm như e đi kiểm chứng lỗi vi phạm nhé, mà các anh chỉ cung cấp hình ảnh cho người vi phạm thấy.
E: Dạ vâng anh cứ nói, e đang nghe.
TT: Ngày tết, đường đông, ai cũng căng thẳng mệt mỏi, anh cung không muốn làm khó khăn, anh e mình trước lạ sau quen, gạp nhau lên để lại thiện cảm cho nhau, chứ đừng nhìn thấy nhau như chó với mèo. Ngày đầu tháng, đầu năm anh cũng không thiếu chỉ tiêu về biên bản nhé.
E: dạ vâng e biết
TT: , các anh dừng e lại chưa chắc đã lập biên bản, mà cũng có thể lập hoặc nhắc nhở cho e biết để làn sau đi qua đây e còn biết. Chứ đừng căng thẳng với nhau quá. E nói thế nào cho các anh hiểu và cảm thông cho nhau, hợp tình hợp lý thì các anh sẽ bỏ qua.
E: Sai thì đúng là e đã sai khi không thắt dây an toàn, đè vạch liền là do mấy bà bán hoa quả để xe dưới lòng đường chắn hết lối đi, không đè vạch thì không đi được, dừng lại lâu thì tắc đường. Ngày tết ai cũng muốn về nhanh, anh thông cảm cho.

TT: Thôi lần này anh nhắc nhở, để e rút kinh nghiệm lần sau nhé.
E: Dạ vâng e cảm ơn
TT: Đi đường cẩn thận nhé, đi đúng luật GTDDB nhé, đưa dấy tờ cho e đi.
Hihi đàu năm mới may quá, TT cũng tốt đấy chứ, nhưng đừng có bắt những nơi khoai như vậy. Nếu hôm nay không phải năm mới thì đã ăn BB
Các cụ chú ý khi đi qua những chỗ như vậy nha, hôm nay rất nhiều xe bị như e, nhưng thấy mỗi e chầy cối.
e viết hơi dài dòng, văn vẻ chưa được xuôi lắm các cụ thông cảm nhé
Lâu thật là lâu vơi được nghe về csgt thế này..

chientt

Xe tải
Lẽ nào cảnh sát hải dương đang cố lấy lại hình ảnh đã mất

minhthu_minhduc

Xe buýt
Em hỏi các cụ chút là đoạn từ dg 5 rẽ vào tp hải dương chỗ vòng xuyền( qua cầu gi ở dg 5 một tý) có biển cấm rẽ trái.em toàn phải đi lên một đoạn mới rẽ.thỉnh thoảng thấy có mấy bác hay rẽ luôn.cho em hỏi chỗ đó có dc rẽ trái ko vậy