Một năm:50% đưa Con lên Núi ,50% "theo" Vợ xuống Biển. (Thớt 18--)

giaophuong

Xe điện
Cái quả núi phía sau 2 chị em trước kia là của ta ,sau 1979 thì TQ chiếm một nửa ,nó cho xây cả đồn lính trên đỉnh núi ,có điện ,nước ,đường bê tông lên...phía bên ta thì có mỗi cái đường mòn đất...Để em kể chuyện này:
Cách đây kha khá lâu, em có đi theo Đoàn làm phim của Bộ Công An lên chỗ này làm phim.Dẫn Đoàn lên đây là đích danh Đ/C Trưởng đồn Biên phòng và một vài đ/c phòng Tham mưu.Anh ấy dẫn chúng em theo đường mòn lên quả núi này (lúc đó TQ đã cho xây đồn trên núi)...Ở lưng chừng núi là một phiến đá đen rất to ,to bằng cái phản ,được làm từ thời nhà Thanh ,ghi rõ Biên giới VN và TQ..Anh đồn trưởng bảo đoàn dừng lại ở đây ...Nói chuyện một lúc rồi chuẩn bị đi xuống .Khi đoàn chuẩn bị đi ,thì với bản tính của một thằng yêu nước ,em liền vạch Cờ him ,tè sang đất TQ : Ông cho chúng mày chết mệ nó đi...,rào rào ,rào rào ..,đang sướng vì điều khiển dòng nước phun lên lá cây TQ ,em bỗng nghe tiếng bước chân chạy thình thịch và tiếng nói lủng xủng ,loảng xoảng tiếng Tàu...Bỏ mệ rồi ,bọn lính Tàu...Khổ thân thằng bé ,mặt cắt không còn hột máu,không kịp cho Cờ him vào đúng chỗ vốn có của nó...chạy thục mạng xuống núi theo Đoàn, mấy thằng lính Tàu cởi trần trùng trục ,đuổi theo Đoàn xuống tận chân núi (nơi Bé con nhà em và Mỹ Linh đang đứng) ..2 bên ,Anh Đồn trưởng và lính ta chửi nhau với mấy thằng Khựa bằng tiếng Tàu..lại còn lấy cả các Cục đất rắn ném nhau.Em lạ lắm ,hỏi anh Đồn trưởng rằng: Sao chúng nó dám chạy sang đất mình để đuổi mình? Anh ấy nói rằng: "Vì nó là nước lớn mà.." Mệ ,lớn mà láo ,nghèo ông cũng cho con tập võ.

Civic TN

Xe lăn
Cụ kể chuyện hay quá, e xin lót dép ngồi chờ đọc tiếp

giaophuong

Xe điện
Đúng ra là em không được đứng ở chỗ này đâu vì Khách DL phải có hướng dẫn viên dẫn đi ,và lên chỗ cột mốc mới thôi nhưng em có thẻ NB nên khi đến Barie đầu tiên,các đ/c BP còn cử cả một người dẫn chúng em lên (kể cả 2 bố con ông Việt kiều đi cùng).Chỗ này giờ đây là KM số O của VN .

Sơn Lộc

Xe hơi
Cụ giáo kể chuyện rất lôi cuốn đấy ạ. Mai cụ lại tiếp tục cho anh em tụi em hóng chuyến đi lên rừng xuống biển của cụ nhé. Thank cụ!

redfox86

Xe hơi
Sao bác lại quen được 2 bố con việt kiều này vậy ?

giaophuong

Xe điện
e vẫn chưa hiểu ngày đầu năm mới là thế nào
tết tay tết ta hay là như nào đây cụ, hay là ngày đầu năm mới của tết lào như mất cụ đoàn lãnh đạo OF vừa đi về :-ss
chả lẽ từ tết tây mà bjo cụ mới viết bài :))
Thưa Cụ: ngày đầu năm là ngày đầu của một năm mới ạ ,hehe.Đùa vậy thôi ,chắc Cụ không để ý chứ từ đầu năm đến giờ em "chơi" 3 bài cùng một lúc: Du lịch Ấn Độ 2 tháng miễn phí ,lại còn có tiền mang về , CanCun (Mexico ,mười ngày ăn chơi quần quật. Trưa còn lãng đãng Tây Hồ,Chiều đã cửu vạn đến rồ bên Sing. Nay ,mấy bài kia ngơn ngớt thì em mới dám viết tiếp ạ...Em mà chơi cấp tập thì 2M riết em ạ.

giaophuong

Xe điện
Cụ Ghét ,Cụ Tiếp: từ xưa đến nay ,các Cụ tin không ,em chưa hề bắn được một con Chim hay câu được một con Cá nào..có lần ,giật được con cá Rô to phải bằng 2 ngón tay lên khỏi mặt nước ,ai dè nó lại văng ra bờ ao ,rồi trượt luôn xuống nước.Cờ bạc ,Lô đề toàn từ chết ngay đến chết từ từ......Đỏ "cái kia" nên khổ thế.Hehe.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

namphong74

Xe buýt
Website
www.shopkorea.net.vn
E cũng muốn xin số mợ lạng sơn để hỏi đường lên mẫu sơn cho nó tiện.cụ giaophuong giúp e với..!

giaophuong

Xe điện
E cũng muốn xin số mợ lạng sơn để hỏi đường lên mẫu sơn cho nó tiện.cụ giaophuong giúp e với..!
Cô ấy rất đẹp ,đẹp hơn trong ảnh nhiều ,cao m7 ,da trắng ,nói chuyện duyên...hình như là Miss Lạng Sơn,điện thoại thì em không nhớ nhưng mà lắm "cháu cháu,chán chán ..." lắm .Con CB Tỉnh hay Đại gia gì đó.

kentdju

Xe điện
F1 nhà cụ Giáo xinh xắn, đáng yêu quá, đọc chuyện cụ lái sang đất bọn khựa mà cười chảy nước mắt, thanks cụ nhiều.

giaophuong

Xe điện
Chiều đâu năm nơi Địa đầu Tổ Quốc ,thật thanh bình.

Đã lên đến giữa núi mà nhìn lên đỉnh còn cao thế kia ,nơi có cột Vi ba kia là đỉnh Mẫu Sơn,trên đó có K/S ,Nhà nghỉ cho Du khách ,và ở nơi cao vút đó ,bữa ăn là "có gì ăn đó"...hồi hộp quá..

Đường lên đỉnh Mẫu Sơn quanh co ,uốn lượn ,dốc cua liên tục ...nhưng được cái có rào chắn vực suốt tuyến đường ,tuy nhiên ,cũng có chỗ Rào bị đâm nát..không biết có xe nào bay xuống vực sâu không.

url=http://upanh.com/view/?id=crt27q1h1mk]
[/url]

Càng lên cao nhiệt độ càng giảm..Lúc xuất phát từ HN là 11 độ C ,lên Lạng Sơn là 9 độ C ,còn bây giờ là ..6 độ..5 độ ...4 độ..

Trong cái lạnh cắt da ,cắt thịt thế này thì Sỏi,Đá cũng cần che chở,sưởi ấm cho nhau.