[Funland] Một nửa...

Mợ chân dài

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thế mới có chuyện thời nay ly hôn nhiều, có ai muốn ly hôn đâu mà cố ko đc!
E thấy đến hiện tại mình may mắn khi lấy lão ck e bây giờ, vì chỉ có lão mới chịu đc e: sến sẩm, õng ẹo như thời tiết :P

Thủy_Tiên

Xe đạp
Thế thì Mợ phải xem lại là sao xưa Mợ chọn lão ý đã.
Còn nếu Mợ nhận ra xưa là một sai lầm và nay là không đáp ứng đước các yêu cầu rất thấp của Mợ thì em nghĩ đúng là chẳng còn cách nào khác là chia xa.
Nhưng mà Mợ phải xác định được những khó khăn khi một mình nuôi con và khi làm lại nữa. Nghĩ xong có khi Mợ lại ko dám Chia ạ
Vâng cảm ơn cụ/mợ, em mới đang chỉ ở mức đặt ra câu hỏi thôi ạ

_AHA_

Xe điện
Các cụ mợ ở đây những ai cho rằng mình đã may mắn tìm được 1 nửa hoàn hảo của cuộc đời mình? Những ai vẫn mải miết đi tìm?
Đối với nhiều người kết hôn giống như nghĩa vụ với gia đình, với cuộc đời, để khỏi...ế :D, nhưng có ai cảm thấy người bạn đời hiện tại ko phải 1 nửa của mình ko, dù đã cố gắng hoà hợp?
Nếu 1 nửa ấy xuất hiện các cm có sẵn sàng từ bỏ hiện tại và trả giá để làm lại từ đầu?
Em xin ngồi ngay ngắn nghe chia sẻ :)

Ko phải 1 nửa của mình nhưng ko đơn giản để đập đi, trừ khi quá quá. Nên khi gặp đc 1 nửa của mình mà đành chấp nhận. Âu cũng là số phận.

Mợ chân dài

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Acient.cutkit

Xe tăng
Tim một quạ, óc một bộ, lòng một cỗ... có bị chia đôi gì đâu mà cụ thớt bẩu một nửa nhỉ :)) bủ mợ, thế hoá ra e mới coa một nửa à :))

Ng.hẹo

Xe buýt
Kiểu tiếc nuối như mợ thớt thì theo em cứ sống thật một lần mới bản thân mình đi.
Nhưng sau đó thì 70% là vỡ mộng,còn 30% sẽ là happy=>mong rằng mợ sẽ ở 30%:D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Các cụ mợ ở đây những ai cho rằng mình đã may mắn tìm được 1 nửa hoàn hảo của cuộc đời mình? Những ai vẫn mải miết đi tìm?
Đối với nhiều người kết hôn giống như nghĩa vụ với gia đình, với cuộc đời, để khỏi...ế :D, nhưng có ai cảm thấy người bạn đời hiện tại ko phải 1 nửa của mình ko, dù đã cố gắng hoà hợp?
Nếu 1 nửa ấy xuất hiện các cm có sẵn sàng từ bỏ hiện tại và trả giá để làm lại từ đầu?
Em xin ngồi ngay ngắn nghe chia sẻ :)

Có lẽ đa số đều đã từng nghĩ và tin rằng mình đã tìm được nửa kia hoàn hảo cho riêng mình. Tiếc rằng cũng đa số trong đa số đó niềm tin bị giảm sút theo thời gian, cũng may theo thời gian thì yêu cầu của sự hoàn hảo cũng giảm theo thậm chí đến mức đừng cảm thấy ghét nhau là đã đủ. Khi đã đến mức ghét nhau thì việc tìm nửa mới là tất yếu nhưng ... lại nhưng tìm được hay không là chuyện khác và khi tìm được thì việc từ bỏ hiện tại chỉ là sớm muộn (phụ thuộc nhiều vào việc đối tác có sẵn sàng như mình không?). Chém vậy thôi chứ chuyện tình cảm chẳng có công thức chung, hên xui :))

minh91

Xe container
Với các nick mới mà lập thớt tâm hự thế nài thì em chỉ vào cày còm thui

April_

Xe điện
Có bộ phim rất nổi tiếng là Những cây cầu ở quận Madison chuyển thể từ tiểu thuyết cùng tên. Nội dung là bà vợ đã kết hôn có con nhiều năm tình cờ gặp 1 ông mê mình và bà ấy cũng mê lại. Nhưng bà ấy ko bỏ gia đình đi với ông kia. 2 ng gặp nhau ngắn ngủi và chia tay rất lãng mạn. Em thấy đây có lẽ là ví dụ nhân văn nhất về việc 1 ng đã kết hôn rồi bỗng gặp đc 1 nửa của mình, chả thế mà bộ phim lại nổi tiếng đến vậy :D.

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]
Làm ván mới luôn đê mợ ei, cuộc đời ngắn lắm!

April_

Xe điện
Em thì em ko tin "Một nửa", nhưng em tin vào các cụ nói "nồi nào thì úp vung nấy". Các cụ ngày xưa nói câu nào đúng câu đấy :D

Acient.cutkit

Xe tăng
Có bộ phim rất nổi tiếng là Những cây cầu ở quận Madison chuyển thể từ tiểu thuyết cùng tên. Nội dung là bà vợ đã kết hôn có con nhiều năm tình cờ gặp 1 ông mê mình và bà ấy cũng mê lại. Nhưng bà ấy ko bỏ gia đình đi với ông kia. 2 ng gặp nhau ngắn ngủi và chia tay rất lãng mạn. Em thấy đây có lẽ là ví dụ nhân văn nhất về việc 1 ng đã kết hôn rồi bỗng gặp đc 1 nửa của mình, chả thế mà bộ phim lại nổi tiếng đến vậy :D.
Thật ra phim thì vẽ lên các hoàn cảnh cá biệt thôi ạ. Có ông tây chăm và vợ bị tai biến, đên giờ là lần thứ 4. Hai vợ chồng suốt ngày lang thang trên chiếc camping car khắp chấu âu. Cái đáng nói là bà ý bị từ lúc chưa về hưu.
Xã hội Tây vẫn nghiêm túc hơn mình chứ ko phải như phim. Cảm nhận riêng cụa e nà thế :))

one day

Xe buýt
Đàn ông nhận biết 1 nửa của mình như thế nào nhỉ? Phụ nữ thì hầu như theo cảm xúc, còn đàn ông em thấy có nhiều tính toán

L.C.D

Xe container
Thế thì Mợ phải xem lại là sao xưa Mợ chọn lão ý đã.
Còn nếu Mợ nhận ra xưa là một sai lầm và nay là không đáp ứng đước các yêu cầu rất thấp của Mợ thì em nghĩ đúng là chẳng còn cách nào khác là chia xa.
Nhưng mà Mợ phải xác định được những khó khăn khi một mình nuôi con và khi làm lại nữa. Nghĩ xong có khi Mợ lại ko dám Chia ạ
Quan điểm của em là, để mà vun vén hun nhân, để mà cố kê cho vừa những lệch lẹo giữa 2 cá thể thì ít nhất phải có 1 trong 2 yếu tố: tinh thần hoặc vật chất. Nếu cả 2 yếu tố đó đều tệ thì giả dép bố về :)) (à nhưng cũng phải tạo cho mình những giá trị riêng để ngay cả khi cắp dép về thì vẫn tự gây dựng đc cs tử tế - ko để cái đứa người cũ nó cười mình thối mũi, chị nhở :D