[Funland] Một nửa...

Thủy_Tiên

Xe đạp
À với em hỏi câu này, nếu đã thấy không hoà hợp dù cố gắng, tại sao không nghĩ tới bỏ luôn mà khi có "1 nửa mới" kia xuất hiện mới nghĩ đến bỏ hả mợ? Như thế mợ đang để chồng mợ làm backup option đấy. Đời người thế đau lắm!
Lý thuyết là vậy, nhưng mấy ai làm được như vậy đâu ạ, nhất là khi có nửa mới thì mới có được sự so sánh.

bbad

Xe hơi
Lý thuyết là vậy, nhưng mấy ai làm được như vậy đâu ạ, nhất là khi có nửa mới thì mới có được sự so sánh.
Nói cách khác trước khi người mợ nghĩ là 1 nửa đích thực của mình xuất hiện thì chồng mợ vẫn còn chấp nhận được à :D

Thủy_Tiên

Xe đạp
Dạ, nhưng làm sao cho kín để còn đường lui (hơi tàn nhẫn với anh chồng chút - nhưng ysl là lỗi của a ý^^). Hơn nữa thời gian cũng để mợ xác định đúng giá trị của gia đình.
Cụ lại đoán mò rồi, cụ có chắc cụ giỏi cái này nhưng lại kém ở những cái khác không?

Kuu

Xe lăn
Các cụ mợ ở đây những ai cho rằng mình đã may mắn tìm được 1 nửa hoàn hảo của cuộc đời mình? Những ai vẫn mải miết đi tìm?
Đối với nhiều người kết hôn giống như nghĩa vụ với gia đình, với cuộc đời, để khỏi...ế :D, nhưng có ai cảm thấy người bạn đời hiện tại ko phải 1 nửa của mình ko, dù đã cố gắng hoà hợp?
Nếu 1 nửa ấy xuất hiện các cm có sẵn sàng từ bỏ hiện tại và trả giá để làm lại từ đầu?
Em xin ngồi ngay ngắn nghe chia sẻ :)

Kuu chia sẻ kinh nghiệm cho mợ thớt đi kìa :))
Không có cái gì là hoàn hảo cả.
Trong hôn nhân, người may mắn là người tìm được đối tượng biết chấp nhận cả những cái chưa hoàn hảo của mình.

Spkt03

Xe tải
Vậy nên đa số chúng ta ko dám đánh cược, cứ chấp nhận trong vùng an toàn của mình thôi cụ nhỉ.
Khi nào mợ chắc chắn 1 nửa kia cũng xem mợ là 1 nửa đích thực như mợ xem 1 nửa kia là 1 nửa đích thực của mợ thì mợ có thể đánh ván mới.:-?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Không có cái gì là hoàn hảo cả.
Trong hôn nhân, người may mắn là người tìm được đối tượng biết chấp nhận cả những cái chưa hoàn hảo của mình.
May mắn cho đến khi không còn may mắn nữa phải không? :))

Spkt03

Xe tải
Chắc lần đầu cũng đã rút tỉa được chút kinh nghiệm và lần tiếp theo thì thời gian còn lại của cuộc đời cũng đã được rút ngắn cho nên khả năng chịu đựng đến cuối đời dù gì cũng khả quan hơn lần trước :))
\:D/ càng già thì độ lì càng cao nên nhiều khi không còn gọi là chịu đựng mà gọi là mặc xác lão, bà rút kinh nghiệm là bà lo thân bà, hóa ra lại thoải mái hơn đấy.

Thủy_Tiên

Xe đạp
Nói cách khác trước khi người mợ nghĩ là 1 nửa đích thực của mình xuất hiện thì chồng mợ vẫn còn chấp nhận được à :D
Dạ, như nhiều cụ mợ ở đây đã nói là chấp nhận và hạ tiêu chuẩn đó ạ.

bbad

Xe hơi
Khi nào mợ chắc chắn 1 nửa kia cũng xem mợ là 1 nửa đích thực như mợ xem 1 nửa kia là 1 nửa đích thực của mợ thì mợ có thể đánh ván mới.:-?
Vầng, cũng hỏi thêm mợ chủ là đã chắc chắn chưa? Chắc rồi thì cứ đánh ván mới cũng được.

Khổ cái là chẳng ai dám chắc. Nhiều đôi trốn nhà bỏ cửa đi theo nửa đích thực của mình, 1-2 tháng sau là đứt :))

Kuu

Xe lăn
May mắn cho đến khi không còn may mắn nữa phải không? :))
Khi đã hết may mắn đó thì lại có may mắn khác để cứu vãn hôn nhân: tình nghĩa vc có đc sau thời gian chung sống và sự ràng buộc con cái...

Em chém gió vậy thôi, em chẳng biết gì đâu:))

bbad

Xe hơi
Dạ, như nhiều cụ mợ ở đây đã nói là chấp nhận và hạ tiêu chuẩn đó ạ.
Vậy mới nói mợ ạ, khi nào không chấp nhận được nữa thì bỏ mợ ạ. Và lại xác định điều tương tự cho ván sau. Đừng bỏ vì có người mới xuất hiện!

H.M.Q

[Tịch thu bằng lái]
Biết là mệt nhưng theo cụ có đáng để cân nhắc ko ạ?
Con cá sắp được là con cá to. Thường cân rất kỹ nhưng nhắc thì kết quả ngược lại.
Tốt nhất cố gắng, cố hơn nữa, thật sự cố với cái hiện tại

thichduthu2011

Tầu Hỏa
\:D/ càng già thì độ lì càng cao nên nhiều khi không còn gọi là chịu đựng mà gọi là mặc xác lão, bà rút kinh nghiệm là bà lo thân bà, hóa ra lại thoải mái hơn đấy.
Không tuyệt đối nhưng tình cảm cũng có quy luật của nó cụ ạ. Nếu tập đầu mà 1-2 năm gãy gánh thì tập 2 không biết sao nhưng nếu tập đầu 10-20 năm thì tập 2 sẽ có rất nhiều khả năng đi đến cuối đời (chỉ xét nếu có tình cảm thật sự, thông thường và hiển nhiên cũng chỉ là tương đối :)) )

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Khi đã hết may mắn đó thì lại có may mắn khác để cứu vãn hôn nhân: tình nghĩa vc có đc sau thời gian chung sống và sự ràng buộc con cái...

Em chém gió vậy thôi, em chẳng biết gì đâu:))
Trong thực tế chắc khó kiếm được cặp vc nào mà thoả mãn hoàn toàn về đối phương, sở dĩ chấp nhận được là nhờ sự ràng buộc như lão nói đó :))