[Funland] Một nửa...

one day

Xe buýt
Đôi khi thấp của người này lại là cao với người kia,
Cụ này nói chuẩn này. Yêu cầu thứ người khác không có thì yêu cầu nhỏ đến mấy cũng trở nên khó khăn

Trác Mộ Thu

Xe điện
haha gấu lão cũng đang hóng à? :))
Haiz.
Con mái già nhà em yêu nhau từ thời sinh viên ngây ngô khờ dại.
Đồng cam cộng khổ với em từ ngày khó khăn đến giờ cũng có tí gọi là đủ ăn.
Lo cho em và 2 nhóc cơm ngon canh ngọt kể cả lúc khó khăn nhất.
Giờ về già mắc cái bệnh cằn nhằn nói dai nghe muốn nhức đầu.
Em nghe các cụ mợ trên nói một nửa hoàn hảo sao mà xa vời quá đi.
Thôi thì em cố chịu đựng sống với nhau đến đầu bạc răng long, sau này khi nào vào sáu tấm thì xoá đi làm ván mới cũng chưa muộn. :))

April_

Xe điện
Thật ra phim thì vẽ lên các hoàn cảnh cá biệt thôi ạ. Có ông tây chăm và vợ bị tai biến, đên giờ là lần thứ 4. Hai vợ chồng suốt ngày lang thang trên chiếc camping car khắp chấu âu. Cái đáng nói là bà ý bị từ lúc chưa về hưu.
Xã hội Tây vẫn nghiêm túc hơn mình chứ ko phải như phim. Cảm nhận riêng cụa e nà thế :))
Phim này và cả quyển sách kia mấy năm trước nó đúng là hàng top về độ nổi tiếng. Thường ng ta thích những thứ hoa mỹ như tình yêu mà ko đến đc với nhau abc...

Nhà em nghĩ là nếu cuộc đời tạo bi kịch cho mình thì có thể cứu đc, nhưng người tự tạo bi kịch cho mình thì méo thể nào cứu đc.
Nên mợ chủ đừng tự tạo bi kịch cho mình làm gì. Cái 1 nửa mà mợ đang thấy bây giờ ấy, nó chỉ là sản phẩm do trí tưởng tượng kết hợp với nỗi thất vọng từ cuộc sống hiện tại của mợ mang lại.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Haiz.
Con mái già nhà em yêu nhau từ thời sinh viên ngây ngô khờ dại.
Đồng cam cộng khổ với em từ ngày khó khăn đến giờ cũng có tí gọi là đủ ăn.
Lo cho em và 2 nhóc cơm ngon canh ngọt kể cả lúc khó khăn nhất.
Giờ về già mắc cái bệnh cằn nhằn nói dai nghe muốn nhức đầu.
Em nghe các cụ mợ trên nói một nửa hoàn hảo sao mà xa vời quá đi.
Thôi thì em cố chịu đựng sống với nhau đến đầu bạc răng long, sau này khi nào vào sáu tấm thì xoá đi làm ván mới cũng chưa muộn. :))
Nịnh vừa vừa thôi, đang nổi da gà nè :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Phim này và cả quyển sách kia mấy năm trước nó đúng là hàng top về độ nổi tiếng. Thường ng ta thích những thứ hoa mỹ như tình yêu mà ko đến đc với nhau abc...

Nhà em nghĩ là nếu cuộc đời tạo bi kịch cho mình thì có thể cứu đc, nhưng người tự tạo bi kịch cho mình thì méo thể nào cứu đc.
Nên mợ chủ đừng tự tạo bi kịch cho mình làm gì. Cái 1 nửa mà mợ đang thấy bây giờ ấy, nó chỉ là sản phẩm do trí tưởng tượng kết hợp với nỗi thất vọng từ cuộc sống hiện tại của mợ mang lại.
Em thấy mợ thớt đang đặt câu hỏi thì đúng hơn, mợ còm ntn giống như đang khẳng định quá :))

April_

Xe điện
Em thấy mợ thớt đang đặt câu hỏi thì đúng hơn, mợ còm ntn giống như đang khẳng định quá :))
Thế hoá ra là hiện giờ chưa có 1 nửa nào, nhưng lại nghĩ ra "nếu có 1 nửa xuất hiện thì sao", thế đúng là đàn bà thật rồi.

Như ng ta nói là đang yên đang lành cắm mảnh sành vào mít =)) :-j, sorry mợ chủ em fun tí.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thế hoá ra là hiện giờ chưa có 1 nửa nào, nhưng lại nghĩ ra "nếu có 1 nửa xuất hiện thì sao", thế đúng là đàn bà thật rồi.

Như ng ta nói là đang yên đang lành cắm mảnh sành vào mít =)) :-j, sorry mợ chủ em fun tí.
haha nghe mợ nói vậy em cũng cố đọc lại còm đầu của chủ thớt và vẫn không thấy chỗ nào mợ ấy ám chỉ là nói về bản thân mình. Đang yên đang lành sao mợ lại cắm vào mợ ấy vậy? :))
Các cụ mợ ở đây những ai cho rằng mình đã may mắn tìm được 1 nửa hoàn hảo của cuộc đời mình? Những ai vẫn mải miết đi tìm?
Đối với nhiều người kết hôn giống như nghĩa vụ với gia đình, với cuộc đời, để khỏi...ế :D, nhưng có ai cảm thấy người bạn đời hiện tại ko phải 1 nửa của mình ko, dù đã cố gắng hoà hợp?
Nếu 1 nửa ấy xuất hiện các cm có sẵn sàng từ bỏ hiện tại và trả giá để làm lại từ đầu?
Em xin ngồi ngay ngắn nghe chia sẻ :)

April_

Xe điện
haha nghe mợ nói vậy em cũng cố đọc lại còm đầu của chủ thớt và vẫn không thấy chỗ nào mợ ấy ám chỉ là nói về bản thân mình. Đang yên đang lành sao mợ lại cắm vào mợ ấy vậy? :))
Phát này em công nhận sư thầy đúng, đây là câu hỏi mở :D.

Nhưng em ko cắm gì mợ ấy cả sư thầy ạ, thầy nói thế em ngại chết :-j.

quangsot

Racing Boy
Nếu đối với mình là thấp hết mức nhưng người kia vẫn là cao thì bỏ luôn yêu cầu hở cụ?
Thấấp hay cao thì vẫn là từ phía mợ, đã bao giờ mợ đã tìm hiểu xem yêu cầu của mình nó có phù hợp với người kia hay chưa?

thngaylangthang

Xe ngựa
Em làm ổ thính, thả câu gồi đợi chờ ...