Đánh giá Một số cảm nhận sau 4 tháng sử dụng X-Trail 2016

loved12e

Xe hơi
Cụ bơm lốp ntn ah, e thấy lốp trc ghi 2.3kg, lốp sau 2.1kg, nhưng e nhìn thấy có vẻ hơi non.
em toàn quất lốp trước 2.7kg lốp sau 2.5kg. Bơm theo nhà sản xuất e thấy lốp non và cảm giác e đi có vẻ ì hơn

chatlucky7902

Xe đạp
Hihi, em thấy tổng thể con xtrail này ngon các cụ ah, hồi mới lấy xe em thấy xóc và ồn quá, nhưng hóa ra khi kiểm tra ông hãng bơm căng quá nên mới vậy, các cụ cứ bơm đúng tiêu chuẩn 2,3 trước và 2,1 hoặc 2,2 sau, đi êm hơn hẳn. Cảm giác lái, vô lăng, ga, phanh, chỗ ngồi là điểm cộng của Xtrail, đi khỏe thoải mái, động cơ 2.0 vọt khá tốt, cũng dính lưng nếu đạp lún, nói chung có chê thì em chỉ chê bộ đầu AX xấu, và một số đặc điểm của xe lắp ráp trong nước là ăn bớt vật liệu lót thế thôi ah

caydenthan

Xe hơi
em toàn quất lốp trước 2.7kg lốp sau 2.5kg. Bơm theo nhà sản xuất e thấy lốp non và cảm giác e đi có vẻ ì hơn
Cụ bơm căng thế này chạy 1 lúc nó lên tầm 2.9 đến 3.0 kg thì xe nảy tưng tưng ý chứ

CPham

Xe tải
Cụ bơm lốp ntn ah, e thấy lốp trc ghi 2.3kg, lốp sau 2.1kg, nhưng e nhìn thấy có vẻ hơi non.
Em bơm 2.3Kg cả trước và sau, khi lắp TPMS xong em bơm khí Ni tơ luôn vì bơm khí Ni Tơ áp suất lốp ít bị thay đổi theo nhiệt độ hơn. Em yêu cầu các bạn ấy bơm đúng như khuyến cáo ở cánh cửa. Để em kiểm tra lại xe xem bánh sau khuyến cáo 2.3 hay 2.1.

Nói chung NSX khuyến cáo áp suất lốp thế nào mình nên bơm đúng như thế.

bangnt257

Xe tải
Hôm trước tự nhiên đi thấy xe ồn ko rõ nguyên nhân, đọc thấy phải bơm lốp phù hợp, kiểm tra thì thấy lốp hơi căng, giảm đi 1 chút là lại như cũ

heroesdaubu

Xe điện
Cụ hỏi thế thì phải hỏi cụ chủ đã chạy Altis CVT (hoặc các xe CVT khác chưa chứ), ko thì so sao được
hộp số thế nào cụ, độ trễ có nhiều ko? trước chạy con altis cũng cvt thì khi ga độ trễ cũng khá
máy altis 1.8 và trail 2.0 cũng có thể coi tương tự dung tích. Em trail em chưa có dịp lái thử, mấy lần sale gọi nhưng ko đi đc. Em đang chạy altis cvt thì thấy muốn tăng tốc kiểu đạp lút sàn thì lên chậm, đi em nó đúng kiểu muốn nhanh phải củ từ, khi đó nó giống xe tay ga :)

2355

Xe hơi
Có cụ nào thử tăng tốc bằng số thể thao chưa?

e có o bạn người nhật cũng đi con này o ấy nói phiên bản bên nhật ko có số thể thao, thay vào đó la overdrive gì đó..
(hình như e sunny có cái này)

kangurudh01

Xe máy
Mình mới lấy X-Trail 2.5SV xuất xưởng 12/2016, đi được gần 1K km chưa nghe vụ ọp ẹp vặn vẹo kọt kẹt như các bác phản ánh. Vào đường xấu gồ ghề cảm nhận xe đầm chắc. Chạy trên cao tốc Long Thành Dầu Giây 120km/h xe rất đầm, êm ru, tay lái chắc nịch. Cái đầu theo xe đúng là hơi yếu thỉnh thoảng bị đơ phải khởi động lại, âm thanh nghe cũng ổn, có điều Radio chẳng dò được đài nào có lẽ do mình thay angten râu bằng ăngten vây cá nên bắt sóng yếu. Vietmap dẫn đường cũng ổn mà sao nhiều bác chê thế. Đánh giá chung: hài lòng.

dunlopillo

Xe buýt
Công ty mình có cả CRV2.4 và Xtrail 2.5. Mình đã chạy bản 2.5 và có nhận xét:

1. Cách âm tạm ổn, không quá ngon nhưng không tệ, tương đương crv.

2. Bộ đài quá lởm. Trông không khác gì đồ bán trên Lạng Sơn. Chất lương âm thanh thua xa 9 loa bose CX5 nhưng hơn CRV :)

3. Cá nhân mình không bao giờ mua CVT vì cảm giác đạp lút ga bốc chậm, rất ko bình thường như hộp số có cấp.

4. Nội thất thì trông khá bảo thủ, không hiện đại như CX5.

iphonese

Xe tải
tình hình Xtrail có vẻ không ổn lắm nhỉ, chắc em lại trung thành với CRV vậy :D

bali pham

Xe tải
BLUETOUR - Cty lữ hành uy tín hàng đầu Vietnam
Website
www.facebook.com
nghe các cụ chia sẻ về X-Trail nên em đang suy nghĩ lại ko biết có nên lấy Xtrail 2.5 hay ko.
em thấy Santafe có vẻ ổn hơn....đang hơi lăn 2 em này... các cuk cho thêm thông tin để em thêm sự lựa chon...
cảm ơn các cụ.

kangurudh01

Xe máy
nghe các cụ chia sẻ về X-Trail nên em đang suy nghĩ lại ko biết có nên lấy Xtrail 2.5 hay ko.
em thấy Santafe có vẻ ổn hơn....đang hơi lăn 2 em này... các cuk cho thêm thông tin để em thêm sự lựa chon...
cảm ơn các cụ.
Cũng nhiều bác lăn tăn nhỉ. Trước khi lấy Xtrail 2.5SV mình cũng đi coi nhiều xe Santafe, CX5, CRV, Tiguan, 3008 cuối cùng rước em Xtrail về, giờ thì yên phận rồi. Cái này tùy cảm nhận mỗi người thôi, 9 người mười ý quan trọng là mình thấy thích là nhích thôi.

Bluesky2011

Xe đạp
Cụ
Cụ nên đợi crv 2017 chứ crv bản hiện tại thua xa x-trail về mọi mặt: gầm thấp chỉ có 17cm, chỉ có 1 cầu, cốp sau phải đóng bằng tay, công nghệ lái ko tiên tiến như xtrail...e ko đợi đc crv 2017 nên đã quất x-trail luôn và cảm thấy rất đáng mua.

kangurudh01

Xe máy
Cụ
Cụ nên đợi crv 2017 chứ crv bản hiện tại thua xa x-trail về mọi mặt: gầm thấp chỉ có 17cm, chỉ có 1 cầu, cốp sau phải đóng bằng tay, công nghệ lái ko tiên tiến như xtrail...e ko đợi đc crv 2017 nên đã quất x-trail luôn và cảm thấy rất đáng mua.
Bác giống em cũng ngóng CRV 2017 nhưng không kìm hãm được nên đã quất XTrail 2.5SV sau khi ngắm nghía chạy thử.

Trung TPT

Đi bộ
Em cũng thử CX-5 và Outlander rồi và chọn X-Trail đó. Đi rất ổn mặc dù chỉ là bản SL thôi. Tay lái nhạy, chạy đường xấu mới thấy hệ thống Khung Gầm Chủ Động nó hoạt động tất tốt . Rất an toàn . Sinh mạnh của mình và cả gia đình không nên đánh đổi bằng tiền chênh lệch và giá trị xe sau sử dụng được .

huong90

Xe đạp
Em cũng thử CX-5 và Outlander rồi và chọn X-Trail đó. Đi rất ổn mặc dù chỉ là bản SL thôi. Tay lái nhạy, chạy đường xấu mới thấy hệ thống Khung Gầm Chủ Động nó hoạt động tất tốt . Rất an toàn . Sinh mạnh của mình và cả gia đình không nên đánh đổi bằng tiền chênh lệch và giá trị xe sau sử dụng được .
Ai mua xe mà cũng có suy nghĩ như bác thì tốt quá ạ. :)

MIREEH

Xe tải
Hôm trước em vừa lái thử CX-5 bản cao nhất trong hãng thấy ồn quá các bác ạ. Bóp còi khi đang đóng kính nghe như đã hạ kính (Em thử thì thấy thế). Không biết cách âm em X-trail thế nào các cụ??? Với cả CX-5 cảm giác giảm xóc hơi sng không được êm ái, đi qua chỗ xõ với gờ cảm nhận khá rõ... Không hiểu so với X-trail như thế nào các cụ đã mua xe?

CPham

Xe tải
Hôm trước em vừa lái thử CX-5 bản cao nhất trong hãng thấy ồn quá các bác ạ. Bóp còi khi đang đóng kính nghe như đã hạ kính (Em thử thì thấy thế). Không biết cách âm em X-trail thế nào các cụ??? Với cả CX-5 cảm giác giảm xóc hơi sng không được êm ái, đi qua chỗ xõ với gờ cảm nhận khá rõ... Không hiểu so với X-trail như thế nào các cụ đã mua xe?
Cụ ra đại lý Nissan trải nghiệm thực tế rồi tự so sánh cho chính xác.

NVLS

Xe hơi
Xe em thi thoảng đi vào chỗ xóc thì thấy kêu è è phía phụ, đã phát hiện ra là do cái ghế phụ (lúc dừng lại em vô tình đấm cái ghế phụ 1 phát, thấy đúng tiếng kêu đó). Nhưng cứ đợt nào vào hãng bảo trì thì nó lại không kêu nữa, thế nên cũng chưa biết xử lý ra làm sao, vì bây giờ đấm nó cũng k kêu nữa :D