Thảo luận Một số nhược điểm của Everest 2019

Navy.seal

Xe tải
Cái cảm giác lái cực kỳ quan trọng...khi bản thân ng lái mà có hứng thú sau volang thì độ tập chung mang đến sự an toàn khi vận hành. Trc kia e có e Tucson máy dầu full Op chả thiếu thứ gì, n khi lái chặng xa đi về trong ngày cảm nhận sự nhàm chán, mệt mỏi khi vần volang. An toàn đầu tiên vẫn phải từ ng lái nhất thiết là vậy...từ hồi đó e đổi qua Ford ranger bây giờ là Ford focus...Ford mang lại phấn khích, an tâm và giá cũng bình dân, hợp với đường xá VN mình. Còn đường VN mình thì khung rời với khung liền cũng ko mang lại khác biệt lớn lắm vì đg xá nó lớm, chả đạt cái chuẩn mịa gì.
Đường xá mình thì khung gầm rời mà chơi.

X-wind

Xe tải
Em khen chê từ lúc mua đến bây giờ rất nhất quán khách quan cụ ạ, như thằng cu bullshit kia thối nó cũng bốc thơm, giờ quay sang chê thối. Con santa 2019 chắc nó cũng ko tồn tại lâu với thằng cu này đâu. Lại vinfat hay cx8 thôi.
Các cụ mua con bi tầm này là cực ngon vì hãng đã tinh chỉnh và cập nhật tất tần tật từ cứng lẫn mềm để tối ưu con xe.
Hồi em mua, thỉnh thoảng hãng lại gọi vào cập nhật, điều chỉnh một số thứ.

Con bi cụ nào chạy thì chú ý vụ dầu nhớt cho xe, dầu theo ford Việt Nam khuyến nghị chạy ko ngon đâu.
Cụ thay dầu gì đấy

Me^4ba'nh

Xe tăng
Ko biết cụ nào nói chưa? Chứ cả cái xe chắc chắn mà mấy cái tay mở cửa từ bên trong bằng nhựa quá mong manh và dễ gãy :( . Em phải thay 2 cửa trước rồi.

terwa

Xe tăng
Ko biết cụ nào nói chưa? Chứ cả cái xe chắc chắn mà mấy cái tay mở cửa từ bên trong bằng nhựa quá mong manh và dễ gãy :( . Em phải thay 2 cửa trước rồi.
Con explorer hơn 2 tỷ cũng nhựa ây cụ:D

Nhoden

Xe máy
Website
ford-longbien.com.vn
So Eve Bi với Phò Tủn 2.8 về nội ngoại thất thì là gu từng người, cái đó chả nên bàn đẹp xấu. Về cách âm môi trường và cách âm gầm ở phân khúc đó và chạy máy dầu, chả con nào cách âm ăn được Eve luôn. Fortuner thì cụ nào bảo cách âm tốt em cũng chệu thua. Mà vành Eve là vành 20 inches nhé!
Cụ nào ko tin cứ chạy thử các thể loại máy dầu cùng phân khúc SUV cỡ trung như Fortuner, Pajero Sport, Trailblazer, Mu-X... rồi tự rút ra kết luận. Công nghệ thì người cần, người không, nhưng Eve kích hoạt được thêm rất nhiều tính năng hay ho mà hãng đang để ẩn.
Cụ phân tích chuẩn quá :)

Huthasa

Xe container
Nhược điểm lớn nhất của Eve theo em là mùi dầu. Cái mùi dầu của đc Ford nó khét kinh, khét hơn của Huyndai. Khi dừng xe chua tắt máy mà khách mở cửa, gió thổi ngược vào xe khá khó chịu.

nguyenhaiha

Xe buýt
Nhược điểm lớn nhất của Eve theo em là mùi dầu. Cái mùi dầu của đc Ford nó khét kinh, khét hơn của Huyndai. Khi dừng xe chua tắt máy mà khách mở cửa, gió thổi ngược vào xe khá khó chịu.
Không hiểu sao các cụ lại thíc máy dầu vì máy dầu hôi, ồn và rung kinh khủng,phụ nữ trẻ e đi máy dầu dễ say. Mà xe dầu ô nhiễm lắm, chính phủ lên cấm. Xe gia đình không lên mua xe dầu

QUYỀN thùy

Xe đạp
Không hiểu sao các cụ lại thíc máy dầu vì máy dầu hôi, ồn và rung kinh khủng,phụ nữ trẻ e đi máy dầu dễ say. Mà xe dầu ô nhiễm lắm, chính phủ lên cấm. Xe gia đình không lên mua xe dầu
Có điều kinh tế eo hẹp mà muốn suv .nếu là máy xăng thì chi phí khoản xăng dầu sẽ gấp đôi máy dầu .đó là lý do mà nhiều người chon máy dầu

mabu44

Xe tăng
Máy dầu công suất lớn, moment xoắn cao, xe khỏe, chạy đường trường an toàn mà chi phí nhiên liệu lại rẻ. Máy xăng mà muốn đc thông số như máy dầu thì cứ xác định từ 2.7 trở nên, khi đó nó uống xăng gấp đôi máy dầu. Vậy cho nên trừ khi cán bộ chạy free, hoặc kinh tế khá giả mới dám chơi máy xăng 3.0 cụ à.

Huthasa

Xe container
Cảm giác cụ ạ. Cảm giác cầm cương một con mãnh thú nó phê lắm. Chứ máy xăng để được vậy nó lại đôi tỷ hoặc hơn.

nguyenhaiha

Xe buýt
Khấu hao cái xe cả trăm triệu/năm không tiếc lại đi tiếc hơn nhau vài nghìn/lít nhiên liệu, chịu các cụ thật. Máy dầu chưa chắc đã tiết kiệm hơn vì chi phí làm máy dầu thường đắt lên cùng 1 xe nhưng giá xe dầu bao giờ cũng cao hơn xe xăng, xe dầu bảo dưỡng đắt đỏ hơn xe xăng, nhanh làm lại máy hơn. Đặc biệt đi rất hôi hám, ồn và rung, làm người ngồi trên xe dễ say. Đi trong phố thì máy dầu ì chết luôn, tốt nhất cũng theo xu thế của thế giới nói không xe dầu

Navy.seal

Xe tải
Các ông chưa chạy evbi thì đừng phán dầu với xăng. Thời này là thời nào mà còn phân biệt ngu thê

X-wind

Xe tải
Khấu hao cái xe cả trăm triệu/năm không tiếc lại đi tiếc hơn nhau vài nghìn/lít nhiên liệu, chịu các cụ thật. Máy dầu chưa chắc đã tiết kiệm hơn vì chi phí làm máy dầu thường đắt lên cùng 1 xe nhưng giá xe dầu bao giờ cũng cao hơn xe xăng, xe dầu bảo dưỡng đắt đỏ hơn xe xăng, nhanh làm lại máy hơn. Đặc biệt đi rất hôi hám, ồn và rung, làm người ngồi trên xe dễ say. Đi trong phố thì máy dầu ì chết luôn, tốt nhất cũng theo xu thế của thế giới nói không xe dầu
100% là bác này chưa đứng gần con eve nào chứ đừng nói là ngồi lên chạy thử. ;)

VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
Bác nào so sánh được Ever 3,2 với BiTuber 2019 không. Em đang đi Ever 3.2 nhưng chưa đi Bituber 2019.

giả.thành

Xe tải
Cái đoạn "rất hôi hám, ồn và rung" mà cụ nói chắc là toàn tiếp xúc với máy dầu đời ơ kìa thôi. Cụ chịu khó tìm hiểu xem động cơ dầu của các hãng đến nay nó thay đổi thế nào. Tiện là box ford, cụ so động cơ 2.2 duratorq với 2.0 hiện nay đi, chưa kể đám xe khác.