[TNGT] Một tai nạn, nhiều vấn đề

MaiMai

Xe buýt

4X4=16

Xe điện
Chiều qua (28/6) trên đoạn Trường Chinh. Em chở gấu và mẹ gấu về nhà. Đường đông, em đi rất chậm, đúng làn. Nhìn bên phải thấy một chú 2b nhoi lên chuẩn bị tạt đầu, em giảm tốc và đề phòng.

Bỗng hự một phát, thằng 2b quệt vào mũi xe em. Nó lăn đùng ra ngay trước mũi xe em, lăn mấy vòng. Em xuống xe, xem tình hình thế nào thì nó lập tức ôm chân kêu gào thảm thiết: "Chị đi bên trong đâm vào em". Giật mình nhìn thấy đầu xe em rơi xuống đất.

Điên tiết với thằng 2b đi láo, định tẩn cho một trận thì thấy nó đi biển 90, lại là trẻ con và đang nhăn nhó. Em đành thôi không hành nó nữa và cho đi. Nhưng ức chế với chất lượng của xe lắp ráp trong nước quá. Va quệt nhẹ như thế mà đã rơi cả ba đờ sốc ra, nhìn kỹ thấy cái lẫy cực kỳ mỏng may bị gãy lìa.

Sáng nay em phải đánh xe đi sửa mà trong đầu vẫn thấy ức chế. Thứ nhất là ý thức tham gia giao thông của người dân kém quá, đặc biệt là 2b và người dân ngoại tỉnh đi ở HN (sorry bác nào bị oan). Hơn nữa là chất lượng của xe lắp ráp trong nước. Quá kém!

Toàn những chuyện lẽ ra ko xảy ra.
Em bẩu mợ nhờ mấy Mod trên này thửa cho quả cản ARB đảm bảo với mợ 2B tông vào vô tư luôn.

appco

Xe buýt
Vios G cụ ạ. Tuy nhiên có người bảo em là không riêng gì Vios, mà cả Civic cũng bị rụng ba đờ sốc kiểu này.
Người ta cố tình chế cái lẫy mỏng để nếu bị xe máy tạt đầu thì rời ra 2b nhìn chết khiếp không dám ăn vạ nữa. Cụ chủ thớt may mà mua xe nội đấy không cụ phải đền cái chân đau còn buốt hơn nhiều:21::21::21:

khoavq

Xe điện
Ức chế làm gì hả cụ... chuyện đấy thường ngày vẫn xảy ra mà.

anhvu01

Xe hơi
Oài, chất lượng xe ở ta thế là tốt lắm rồi, còn ý thức giao thông của ta cũng tốt lắm rồi,,, thế là khỏi bực mình:ohmy::ohmy:

power

Xe tải
Chiều qua (28/6) trên đoạn Nhưng ức chế với chất lượng của xe lắp ráp trong nước quá. Va quệt nhẹ như thế mà đã rơi cả ba đờ sốc ra, nhìn kỹ thấy cái lẫy cực kỳ mỏng may bị gãy lìa.
Bác nên gia công lại cả 4 cái lẫy gắn cả trước & sau đi, trước Tôi đi xe Altis cũng bị vấn đề này rồi (Chất lượng LD mà). Nên thay lẫy đó băng nẹp sắt & hàn chặt vào phần nhựa ba de soc.

xe_cang_hai

Xe tăng
Vios G cụ ạ. Tuy nhiên có người bảo em là không riêng gì Vios, mà cả Civic cũng bị rụng ba đờ sốc kiểu này.
Vios đi ồn kinh khủng, tiếng lốp dội lên nghe đau cả đầu, mặc dù xe của em (Verna) rẻ hơn vios nhưng đi êm hơn hẳn. sao mọi người mua vios nhiều thế nhỉ, lại chuộng toy quá rồi

Matizcoi

Xe cút kít
Vios đi ồn kinh khủng, tiếng lốp dội lên nghe đau cả đầu, mặc dù xe của em (Verna) rẻ hơn vios nhưng đi êm hơn hẳn. sao mọi người mua vios nhiều thế nhỉ, lại chuộng toy quá rồi
Xe máy honda
Ô tô phải là Toyota :21::21::21:
Công thức này đúng với đại đa số dân VN ta.

tqipc

Xe đạp
Cụ phải chung sống với giá xe và giao thông Việt Nam(y)

hangocdung

Xe hơi

chết cha mấy hôm nữa em lấy Vios G cho Gấu nhà em. nghĩ đến bon ToYoTA VN em bực mình quá em đặ tiền từ tháng 4 đến hôm nay gọi điện nó bảo sang đầu tháng 7, hd là giao xe trong tháng 6 bực hết cả mìn:mad::mad::mad:

khonghieuminh

Xe tải
Sao giống em ở Phố Trần Đại Nghĩa thế, rách tý mép nhưng lại bực mình vì một cái thằng đeo biển tít đâu nó liếm vào nó nhận sai mình bắt đền thì tự dưng bên đường đủ các loại tầng lớp sang bênh nó.(y)
Đấy chắc lại mấy tay xe ôm và bọn vớ vẩn ngồi hóng hớt vỉa hè. Thấy tai nạn là xông đến giả vờ bênh, dây máu ăn phần.:mad::mad::mad:
Lôi thôi là mình phiền với chúng nó đấy!:102::102::102:

lái đêm

Xe buýt
Cụ ạ!
lợi nhuận là trên hết mà. Một phần do hiệp hội otô nhà mình chưa biết copy cái tiêu chuẩn nào về để áp dụng cho Việt Nam thôi tạm thời áp cái tiêu chuẩn của Banglades ý mà.

:77::77::77::77::77::77::77::77::77::77:

Shinta

Xe tăng
chết cha mấy hôm nữa em lấy Vios G cho Gấu nhà em. nghĩ đến bon ToYoTA VN em bực mình quá em đặ tiền từ tháng 4 đến hôm nay gọi điện nó bảo sang đầu tháng 7, hd là giao xe trong tháng 6 bực hết cả mìn:mad::mad::mad:
ặc... cụ làm em cóng rồi... :'(:'(:'(
em cũng chủ quan, chả đọc trong hợp đồng nếu nó (toy) ko làm đúng hợp đồng thì nó bị sao, mình đc hủy hợp đồng & lấy lại tiền cọc ko :102::102::102:

bonbanhloiruong

Xe tăng
Hic, hóa ra chiều qua em được chứng kiến chính cụ chủ thớt tai nạn. Em đi chiều ngược lại, chỉ kịp nhìn thấy thằng cu nằm lăn ra ăn vạ trước mũi xe của cụ chủ. Gấu còn nói với em sao cái đầu xe mỏng mảnh thế. Thôi chia buồn với cụ. Thế cuối cùng thằng cu đấy thế nào ạ? (em thấy nó ăn vạ hơi kinh)

tonibui

Xe hơi
kệ nó các bác ơi ??????????????????????????:102::102::102:

nhoem1277

Xe buýt
Thế bác đi xe gì vậy *-)

MaiMai

Xe buýt
Hic, hóa ra chiều qua em được chứng kiến chính cụ chủ thớt tai nạn. Em đi chiều ngược lại, chỉ kịp nhìn thấy thằng cu nằm lăn ra ăn vạ trước mũi xe của cụ chủ. Gấu còn nói với em sao cái đầu xe mỏng mảnh thế. Thôi chia buồn với cụ. Thế cuối cùng thằng cu đấy thế nào ạ? (em thấy nó ăn vạ hơi kinh)
Hí hí. Em biết ngay là kiểu gì cũng có một óp phờ nào đó đi qua nhìn thấy.
Thằng cu đó có bị sao đâu. Nó sợ em tẩn và bắt đền nên cứ nằm lăn ra ăn vạ. Nó cứ luôn mồm kêu: Em không có tiền, xe này em còn phải đi mượn.
Em thấy nó trẻ con nên để cho nó đi, nhưng không quên dặn dò nó: Từ giờ mày ra đường thì đi đứng cho cẩn thận.

MeoVSB

Xe tải
Hồi trước em đi trên đường đê Yên Phụ, có chú đi Accord bị 1 chú xe máy cùng chiều vượt qua rồi móc vào, cả phần đầu xe ở chỗ đèn sương mù cũng ngửa hết cả lên mà bác.

Ruarualady

Xe tăng
Chiều qua (28/6) trên đoạn Trường Chinh. Em chở gấu và mẹ gấu về nhà. Đường đông, em đi rất chậm, đúng làn. Nhìn bên phải thấy một chú 2b nhoi lên chuẩn bị tạt đầu, em giảm tốc và đề phòng.

Bỗng hự một phát, thằng 2b quệt vào mũi xe em. Nó lăn đùng ra ngay trước mũi xe em, lăn mấy vòng. Em xuống xe, xem tình hình thế nào thì nó lập tức ôm chân kêu gào thảm thiết: "Chị đi bên trong đâm vào em". Giật mình nhìn thấy đầu xe em rơi xuống đất.

Điên tiết với thằng 2b đi láo, định tẩn cho một trận thì thấy nó đi biển 90, lại là trẻ con và đang nhăn nhó. Em đành thôi không hành nó nữa và cho đi. Nhưng ức chế với chất lượng của xe lắp ráp trong nước quá. Va quệt nhẹ như thế mà đã rơi cả ba đờ sốc ra, nhìn kỹ thấy cái lẫy cực kỳ mỏng may bị gãy lìa.

Sáng nay em phải đánh xe đi sửa mà trong đầu vẫn thấy ức chế. Thứ nhất là ý thức tham gia giao thông của người dân kém quá, đặc biệt là 2b và người dân ngoại tỉnh đi ở HN (sorry bác nào bị oan). Hơn nữa là chất lượng của xe lắp ráp trong nước. Quá kém!

Toàn những chuyện lẽ ra ko xảy ra.
:21::21::21:
xe sx với công nghệ tua nơ zít mà