Một thoáng Cửa Lò

Muon_biet

Xe cút kít
Vậy hả cụ. Em mới đi Nhật Lệ chứ chưa đi Cửa Tùng bao h. CŨng phải làm chuyến cho biết. Cám ơn cụ nhiều nhé!
Cửa Tùng E cũng chưa đi bao giờ, kể cũng lạ có chỗ thì đi hơn chục lần đến nỗi quen hết cả lái xích lô, he he he...

HorsePower

Xe container
Cụ có gợi ý rất đáng lưu tâm, khi có điều kiện E sẽ thử xem.
Cụ chú ý: Thiên cầm đẹp vì hoang sơ hơn nhưng bãi ngắn và cát không mịn.
Đặc biệt nước biển Thiên cầm rất rất mặn. Cụ có thể bị mẩn ngứa nếu tắm lâu.

Muon_biet

Xe cút kít
Cụ chú ý: Thiên cầm đẹp vì hoang sơ hơn nhưng bãi ngắn và cát không mịn.
Đặc biệt nước biển Thiên cầm rất rất mặn. Cụ có thể bị mẩn ngứa nếu tắm lâu.
E chủ yếu tắm trên cạn thôi và thích điều mới lạ cụ ạ.

kienkid

Xe container

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Phuơng tiện này giờ chiếm lĩnh, không còn thấy xích lô, xe ôm hay xe lai theo từ trong đó thì còn ít.
Vụ này em thấy ổn, yên tĩnh, không ô nhiễm môi trường và giá "hạt rẻ", 10K/người, đi thoải con gà mái. Còn xe lai chỉ để đi kiếm ghẹ 4-5 chục ký thui cụ ui!

HorsePower

Xe container
Thấy các cụ quan tâm em up thêm mấy hình tản mát.

tranvoon

Xe đạp
đường 1 CL-HN mất bn tiếng hả cụ ?
em vừa đi CL về, xuất phát 6h tối thứ 2 chạy 1 mạch đường mòn HCM, lúc đầu hơi run nhưng mà đi thì thấy hàng quán mở đông lắm, mỗi đoạn qua rừng rú thì ko có, xe khách với xe tải chạy cũng nhiều.
lúc về 1h đi tầm 8h về đến HN, đấy là còn nghỉ ở Xuân mai ăn gà, dê .
Đường HCM ban ngày nhiều xe lắm, thường là xe tour 30-45 chỗ , xe con cũng nhiều chắc do QL 1 xấu quá.
năm ngoái e đi thấy vắng teo mà năm nay đông dữ

vuilongyeu

Xe máy
Ko bằng resort nhưng cũng hay: ăn nghỉ rẻ, hai sản ngon, ăn sáng cafe ngon, biển chiều rất sạch, tổ chức tốt, hàng rong ko bố láo ép khách.

HorsePower

Xe container
đường 1 CL-HN mất bn tiếng hả cụ ?
em vừa đi CL về, xuất phát 6h tối thứ 2 chạy 1 mạch đường mòn HCM, lúc đầu hơi run nhưng mà đi thì thấy hàng quán mở đông lắm, mỗi đoạn qua rừng rú thì ko có, xe khách với xe tải chạy cũng nhiều.
lúc về 1h đi tầm 8h về đến HN, đấy là còn nghỉ ở Xuân mai ăn gà, dê .
Đường HCM ban ngày nhiều xe lắm, thường là xe tour 30-45 chỗ , xe con cũng nhiều chắc do QL 1 xấu quá.
năm ngoái e đi thấy vắng teo mà năm nay đông dữ
Đường 1 chạy mất 7g30 phút cụ ạ. Đường rất rất xâu. Em sẽ bye bye con đừing này dài dài....

VUQUTU

Xe buýt
Em làm rể Cửa Lò nhưng chẳng biết quán đặc sản nào vì bố mẹ vợ toàn sáng sớm ra cảng chờ thuyền về mua hải sản về chế biến. Ngon quên sầu.

Deplov

Xe buýt
Cuối tuần vừa rồi em cũng đi Cửa Lò đổi gió tí, mà ra biển ngắm phát xong mấy hôm em không nhúng xuống nước phát nào nữa luôn. Bãi biển đi một đoạn thấy toàn *ứt các cụ ạ. Có cụ nào hôm trước kêu ca ra biển gặp *ứt, không ngờ em đi cũng gặp :|

Chỉnh sửa cuối:

billnantes

Xe container
Hải sản nhà cụ ngon quá ,lần nào cụ viết bài cũng hay ,giọng văn rất dễ gần .

lucky-luke

Xe buýt
Dăm ba năm nay e ko tắm Cửa Lò vì toàn tắm và ăn Cửa Hội bởi rẻ và yên tĩnh hơn nhưng dạo này cũng đông đúc rồi nhờ mấy bác xe điện chở khách du lịch Cửa Lò xuống ăn cho rẻ. Ở Cửa Hội nhà e đóng đinh bao năm ở quán Hiền Lan, lâu lâu sang quán Loan Vỹ. Thỉnh thoảng chán món ăn Cửa Hội có muốn đổi gió thì qua quán Sao Mai số 99 cuối bãi biển Cửa Lò về phía Cửa Hội đối diện Golf resort và Khách sạn Hương Sen bởi vì quán này có món Tôm tít (bề bề) rang me và mực chiên ngon khủng khiếp, e ăn nhiều nơi mà chưa nơi nào ngon như nơi này. Ăn cháo nghêu và mực chiên bơ thì có quán của khách sạn có tên gì gì Trung e chả nhớ ngay ngã ba sát lưng KS Thái Bình Dương. Có quán cháo chân giò cũng ngon gần chợ Hải sản e hay ăn nhưng cũng ko nhớ tên và vị trí cụ thể ạ! Khách sạn thì chệu vì tắm và ăn xong là tót về Vinh luôn. Có đợt diễn đàn câu cá bọn e tổ chức sinh nhật có mấy đoàn diễn đàn, CLB câu cá ngoài Hà Nội và các tỉnh bạn về tham dự thì bọn e thuê KS tư nhân cho các đoàn ở thôi, cứ cái nào vào xem thấy giá phải chăng, phòng ốc sạch sẽ, đầy đủ tiện nghi là thuê thôi ạ!

caohuysport.com

Xe buýt
Cuối tuần vừa rồi em cũng đi Cửa Lò đổi gió tí, mà ra biển ngắm phát xong mấy hôm em không nhúng xuống nước phát nào nữa luôn. Bãi biển đi một đoạn thấy toàn *ứt các cụ ạ. Có cụ nào hôm trước kêu ca ra biển gặp *ứt, không ngờ em đi cũng gặp :|

CỤ khéo chụp quá ^:)^

kiamorning2007

Xe tăng
Em cũng đi Cửa Lò hôm 6/6, vừa đi Sầm Sơn 04/07, cảm nhận đi Cửa Lò vẫn sướng hơn, người dân thân thiện, đồ ăn rẻ mà ngon, đông vừa phải. Cụ nào chưa đi thì thử chạy thêm vài km ra Biển Cửa Hội ăn rẻ, bãi biển đẹp mà vắng lắm ạ.