Một thoáng nước Mỹ

Gia Binh

Xe đạp
Thanks kụ chủ về những bức hình chụp toàn cảnh về nước Mỹ.

thang-fx

Xe hơi
quá phồn hoa, đúng là giấc mơ mỹ có khác

Rượu Sec

Xe máy
Nước Mỹ quá hoành tráng, đúng là cường quốc sô1 cũng phải.

dau_ngang_v16

Xe tải
\:D/Đọc bài viết của cụ cùng những bình luận, xem chi tiết những tấm hình phong cảnh của cụ em thấy thật đã con mắt.Em chưa đi du lịch nước ngoài bao giờ được đọc bài viết của cụ em mở rộng tầm mắt biết thêm một đất nước , có những nét văn hóa và bản sắc dân tộc khác nhau.cảm ơn cụ nhé.......8->

jenniferloan

Xe tải
Cụ Avalon-bg vừa lại đi Mỹ về update thêm vào topic này đi cụ ơi..........................

dau_ngang_v16

Xe tải
:-bdNhững ngày lễ noel đã qua,kính chúc các bác có những chuyến đi vui vẻ,ngập tràn niềm vui,Có thêm những phóng sự hay bài viết mới về thiên nhiên và con người,ẩm thưc bốn phương những lễ hộiL-).....VIỆT NAM VÀ TRÊN KHẮP THẾ GIỚI.**== EM CẢM ƠN BÁC RẤT NHIỀU ĐÃ CHO EM CÓ NHỮNG TRẢI NGHIỆM THẬT TUYỆT VỜI !!!:">

Hôm nay ngày 11/9. Tròn 14 năm vụ khủng bố toà tháp đôi. E khai quật lại thớt này khi em đi Mỹ và đã từng đến chân toà tháp đôi, nơi mà người ta gọi là Ground Zero. Đến đó mới thấy vụ khủng bố đã đâm vào trái tim nước Mỹ nhát dao đau đớn như thế nào.

xelubabanh

Xe buýt
Nhanh thật, mới đó mà đã 14 năm. Ngày 12/9 khi dậy xem bản tin VTV sáng, thấy MC nói " một sự kiện kinh hoàng..." lật đật chuyển qua CNN, cảm giác thật khó tả, vì lúc đó dưới thời Bush con và ngoại trưởng " Gạo " nước Mỹ đang quá hung hăng, và dùng một cái, nhận 1 nhát dao thọc ngay tim. Đúng là sau ngày này, cả thế giới cũng như nước Mỹ không bao giờ còn như trước nữa. Mà chuyến đi Kenya kết thúc rồi, cụ chủ định tiếp theo là nước nào vậy.

Chỉnh sửa cuối:
Nhanh thật, mới đó mà đã 14 năm. Ngày 12/9 khi dậy xem bản tin VTV sáng, thấy MC nói " một sự kiện kinh hoàng..." lật đật chuyển qua CNN, cảm giác thật khó tả, vì lúc đó dưới thời Bush con và ngoại trưởng " Gạo " nước Mỹ đang quá hung hăng, và dùng một cái, nhận 1 nhát dao thọc ngay tim. Đúng là sau ngày này, cả thế giới cũng như nước Mỹ không bao giờ còn như trước nữa. Mà chuyến đi Kenya kết thúc rồi, cụ chủ định tiếp theo là nước nào vậy.
Em sẽ đi Thổ nnĩ kỳ và Hy Lạp cụ ạ hoặc mấy nước Nam Mỹ: Peru, Bolivia hoặc Áchentina. E cũng chưa sure tuỳ tình hình cụ ạ. Thớt Kenya vẫn còn nhiều thông tin nhưng em đang đi công tác chưa up được nốt

xelubabanh

Xe buýt
Nếu cụ chủ đã đọc truyện " Những ngôi sao thành Eghe " thì tính thử một chuyến đi Thổ đi, dạo thuyền trên vịnh Sừng Vàng vào một đêm trăng và ngắm tòa thành cổ 7 tháp lúc hoàng hôn khi mọi vật cùng im lặng nghe tỉếng đọc kinh Coran...đọc truyện này đã quá lâu rồi nên chi tiết thì không còn nhớ rõ, nhưng ấn tượng về cảnh người tù quý tộc, lãnh chúa của dân tộc Hung bị giam cầm, mỗi buổi chiều ngồi nhìn hoàng hôn trôi và nhớ về quê nhà thì không quên được...

Em ké mấy cái ảnh cảnh sát nữa nhé

Dàn xe công vụ, chả bù cho cảnh sát bên mình (toàn xe tư)

Một cuộc biểu tình trước Nhà Trắng

Tự do kiểu Mỹ. Bà già này dựng lều ngay trước mặt tiền Nhà Trắng cả chục năm rồi, toàn trưng khẩu hiệu chửi chính phủ mà không chú cảnh sát nào dám động đến (chắc là biết rõ vô hại)

Like, nhà mình mà thế này chắc vào khám rồi :D

ZaZu King

Đi bộ
Em vừa có chuyến đi công tác kết hợp thăm thú nước Mỹ trong vòng nửa tháng, về đến Việt Nam hôm qua. Vì đây là lần đầu tiên em đi Mỹ nên những cảm xúc vẫn còn tươi nguyên. Nước Mỹ vừa giống những gì chúng ta thấy trên phim ảnh, sách báo, truyền hình nhưng ngược lại nước Mỹ cũng khác xa những gì ta hay hình dung về nó. Em muốn kể lại những điều mắt thấy tai nghe, những cảm nhận rất là chủ quan và phiến diện của cá nhân em về đất nước Mỹ, con người Mỹ, cuộc sống Mỹ để các cụ đọc chơi. Và tất nhiên, đã là một oto funer thì không thể thiếu những hình ảnh, câu chuyện về xe cộ bên đó. Vì văn em dốt nên em sẽ kể chuyện chủ yếu bằng những hình ảnh em chụp choặc được trong chuyến đi của mình.
Tuyệt quá, thất ngưỡng mộ !!!!!

xetaplai77

Xe tải
một cụ có lời văn chân thực, một cụ thì chụp ảnh đẹp đến mê hồn. tks các cụ đã cho em mở rộng tầm mắt ra ngoài cái xứ sở thiên đường này.

uran

[Tịch thu bằng lái]
Theo chân cụ chủ từ Phi châu sang đây, một lần nữa cám ơn cụ cho em được mở mang tầm mắt dưới cái nhìn chân thực.