[Funland] Một trong những lý do em không mua hàng của một số cụ mợ là vì không công khai giá

*Bon Bon*

Xe tăng
Giờ trăm người bán có vài người mua thôi.
Các shop online giờ cũng đòi hỏi lắm nhỉ?
Đòi khách mua phải in bót mới biết giá và hiện trạng sản phẩm.
Rao ê hề đợi người mua chả có ma nào vào thì chả tìm cách hạ giá phá đối thủ thì sao?
Rồi khi vào còm thì xoá mẹ nó hết chỉ còn vài còm tích cực.
Thế thì chả report thành phần inbot cho nhanh thì đợi đến bao giờ?

Em cũng bán hàng online nhưng cực kỳ ghét thể loại bán hàng giá inbox. Chính loại này làm cho người Việt mua hàng có cái thói quen hỏi giá rồi báo các loại qua messege. Khi làm ở các sàn thương mại tất cả đều công khai. Mà bật mí cho cccm là đừng mua hàng trên fb vì giá của nó ít nhất là đắt gấp đôi. Lý do vì sao thì có nhiều lắm.
cụ lại chém gió đấy à ai bảo giá trên face đắt gấp đôi vậy. cụ ra shop ngoài phố họ mất tiền mặt bằng rồi thuê nhân viên xem giá có cao hơn không. chi phí cho face rẻ hơn shop phố nên giá sẽ điều chỉnh xuống lấy số lượng bù giá bán nhé

kites1

Xe điện
Thuận mua, vừa bán.

Có giá cả đăng lên rỏ ràng. Vừa túi tiền thì mua, không cần phải nói chuyện qua lại, mất thời gian, cho cả hai bên

longle1836

Xe tải
Em mà muốn bán gì thì cứ rõ ràng giá cả luôn

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Việt nam mà Cụ. Chưa kể họ ghi giá rất thấp để khi người mua tìm kiếm nó toàn đẩy lên đầu trang. Nói chung là đủ mọi trò
Vâng em lạngif mấy cái kiểu đó đâu, nhưng để bền vững em không làm thế. Làm thế khác gì lúc đang khât uống vội cốc Coca đâu:D

brick

Xe buýt
Em còm đến cái thứ 3 mới nhớ ra 1 lí do nữa cho việc này. Đó là nhiều shop tuyển cộng tác viên bán hàng nên mỗi ctv lại có 1 giá khác nhau, và đặc điểm chung đều ghi: "Giá: inbox" :)))))

Không lái ẩu

Xe buýt
Nhiều cụ bán hàng bảo thủ nhỉ, chắc để inbox có lợi hơn nên vẫn làm dù nhiều người phản đối.
Em cũng không thích ai bán hàng mà cứ inbox, hỏi giá inbox, hỏi 1 đặc điểm chính cũng inbox. Mất thời gian!
Đương nhiên là phải chọn phương án tối ưu nhất chứ cụ. Cụ đi làm kinh doanh cũng thế thôi. Giải pháp nào hiệu quả nhất thì làm thôi cụ nhỉ? 😅
Cụ thử vào mấy cái quảng cáo bđs trực tiếo từ các chủ đầu tư còn mệt người hơn cái inbox nhiều cụ ạ. Mấy cái quảng cáo bđs của các chủ đầu tư cũng hầu hết không có để giá mà cụ muốn báo giá nó còn bắt điền đủ thông tin cá nhân như sđt, email, địa chỉ, sản phẩm quan tâm... mà cụ điền xong có khi chờ đến hôm sau mới có trả lời cun ạ.
Chả nhẽ mấy ông chủ dự án bđs to đùng như thế họ cũng chọn giải pháp marketing chộp giật để bán hàng cho các đại gia với giá trị sản phẩm cả tiền chục tỉ cụ nhỉ 😅

Không lái ẩu

Xe buýt
À... em quên ko kể cho các cụ cái trò bẩn của bọn kinh doanh dùng chiêu trò phá đối thủ như kiểu em đã bị trên shopee với tiki là hồi đầu Gấu em mới vào kinh doanh online cũng lập gian hàng trên 2 sàn đó và đương nhiên trên các sàn đó thì phải để giá công khai và sau khi đối thủ thấy các sỉ của họ sang lấy hàng bên em bán ( vì hàng bên em là thương hiệu riêng của em nên ai muốn bán sản phẩm đó bắt buộc phải mua bên em ) thì họ lập 4 - 5 cái gian hàng đăng bán sản phảm của em và đăng giá thấp hơn cả giá em bán sỉ và em đã mất rất nhiều công sức và tg để xử lý vụ đó.
Và thêm 1 vấn đề nữa là khách mua hàng trên các gian hàng đó mặc định là mua xong là xong. Mình không có cơ hội chăm sóc và hướng dẫn sử dụng tận tình nên cũng không biết được nức độ hài lòng của khách đến đâu nên gần như không có khách hàng nào tái mua hàng cả ( vì bên em là sản phẩm dùng thường ngày). Trong khi bán trên fb theo phương pháp inbox thì hiện nay doanh thu bên em hàng ngày là 50% khách cũ mua lại vì thế em dẹp luôn mấy gian hàng trên tiki với shopee luôn cho đỡ mệt.

Không lái ẩu

Xe buýt
Mua bđs ko phải chỉ xem giá hỏi giá 1 lần, nó không như mua 1 món hàng nhỏ trên fb. Cái gì cũng theo quy luật thị trường cả, nếu đấy là món hàng hiếm, khó tìm, thì ko phải chỉ hỏi giá inbox mà đến tận nơi xem cũng phải đi ý chứ. Tóm lại là biết mình biết ta, em và nhiều cụ ở đây đã khẳng định không thích kiểu inbox, nếu các cụ bán hàng ko thay đổi thì tuỳ các cụ, mình không mua bán gì của nhau. Không ai đúng ai sau cả😇
Em đồng ý với cụ là không ai đúng không ai sai nên cũng đừng cho là người bán hàng lừa đảo hay đại loại như là làm tổn hại đến ai đó. Chỉ đơn giản lag nếu các cụ không thích thì bỏ qua hoặc chặn cái qc đó thôi chứ không nên report người ta khi mà người ta không làm gì tổn hại đến các cụ cũng như chẳng ai ép buộc các cụ phải inbox cho họ.
Còn dưới góc độ người bán hàng có tâm thì em luôn lên án những người kinh doanh hàng fake hàng không rõ nguồn gốc xuất xứ và đặc biệt quan điểm của em là người bán hàng phải làm tốt dịch vụ sau bán hàng.

Lé Xai

Xe tăng
Sao không dùng cách: Anh chị comment và để lại SĐT để được hưởng voucher ưu đãi... rất nhiều cách để tương tác chả qua họ không tự tin về giá, hoặc còn có khi nhìn mặt người để phát giá c ơi
Có lý.
Ngoài ra còn có câu này rất hay : để tránh việc trôi còm làm nhầm lẫn đơn, mong anh/chị ib shop để phục vụ chính xác ạ.
:)

Sheldon

Xe buýt
Ghi giá, nhà khác thấy liền ghi giá của mình thấp hơn, hoặc thấp không tưởng. Thế là chẳng có khách nào.
Nhà khác mà muốn phá giá thì khó gì. Nó có đầy tài khoản fake FB, nó inbox hỏi giá quá dễ. Nói chung bán hàng mà ko ghi giá thì em next luôn, bận đủ việc, thời gian đâu mà inbox

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Sai rồi! Vì khách vip với khách lẻ, khách quen giá phải mềm hơn, và giá gara phải thấp. Ai lại đồng giá
Chuẩn rồi cụ :D, nhiều lúc em công khai giá phá game để có nhiều tương tác. Đôi khi cũng có cái khó, hôm trước vừa bán sp A giá này, hôm sau bán lẻ sp A giá chỉ chênh có vài trăm + full kmai đi kèm. Thợ hay tương tác nó lại trách móc em bảo hôm rồi bán đắt nó, AE lấy hàng nhau chém ngọt quá =))

Dogmatix

Xe tăng
Hố hố, em vừa định tham gia một khoá học marketing trực tuyến, đến phần chuẩn bị chốt hạ tiền rồi, nhưng tìm mãi không thấy website đăng giá học phí -> em thoát website

Một số lần khác em thấy nhiều chị đâng ảnh chụp combo đồ ngon trên facebook, em đang không đói nhưng cũng tính định order về luôn, nhưng nhìn mãi không thấy giá -> em next

...
Em thấy nhiều chị cứ lý luận là nếu có thành ý mua thì gọi 1 cuộc. Thực ra không đến mức phải tốn kém tiền của nhau như thế vì nta đã xác định mua thì sẽ mua miễn là tiện lợi

Em xin hỏi không biết có cụ mợ nào đồng tâm trạng như em không ạ (vì thiếu giá bán nên không mua nữa, vì cứ cảm thấy thiếu thông tin và khó chịu, bắt mình phải thêm 1 bước hỏi thăm mà chả biết lúc mình gọi họ có đang bận không nữa,)
Có em. Nhìn thấy đứa nào đăng bài không có giá là em auto next. Mịa... cái éo gì cũng inbox... inbox. Tốn thời gian.

Một số diễn đàn, group có quy định phải post giá thật cho từng sản phẩm, nếu không sẽ delete bài. Và em hay vào đó mua đồ cho tiện.

Muon_biet

Xe cút kít
Hố hố, em vừa định tham gia một khoá học marketing trực tuyến, đến phần chuẩn bị chốt hạ tiền rồi, nhưng tìm mãi không thấy website đăng giá học phí -> em thoát website

Một số lần khác em thấy nhiều chị đâng ảnh chụp combo đồ ngon trên facebook, em đang không đói nhưng cũng tính định order về luôn, nhưng nhìn mãi không thấy giá -> em next

...
Em thấy nhiều chị cứ lý luận là nếu có thành ý mua thì gọi 1 cuộc. Thực ra không đến mức phải tốn kém tiền của nhau như thế vì nta đã xác định mua thì sẽ mua miễn là tiện lợi

Em xin hỏi không biết có cụ mợ nào đồng tâm trạng như em không ạ (vì thiếu giá bán nên không mua nữa, vì cứ cảm thấy thiếu thông tin và khó chịu, bắt mình phải thêm 1 bước hỏi thăm mà chả biết lúc mình gọi họ có đang bận không nữa,)
Cụ giống em: tiền bạc phân minh, ái tình chung thủy...vừa vừa, hjhjhj

hp40

Xe tăng
Trừ bắt buộc phải mua, chứ đọc đến In bốc là e té thẳng, kể cả là người quen b-)

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Trừ bắt buộc phải mua, chứ đọc đến In bốc là e té thẳng, kể cả là người quen b-)
1 số ít cụ có sở thích in bốc vùng kín, mặc dù giá treo đầu thớt to lù lù, cũng tuỳ người ạ :))