Một vài ý tưởng độ xe em mới vẽ, các bác xem thử :)

Ngphuc

Xe đạp
Em giải thích đây ạh :
_Chấn tôn ở đây ý em là chấn trên nắp capo cũ đấy ạh (chấn chứ ko phải chắn ạh, chấn là gò cho nó ra hình đấy ạh , đối với đường nét hay dùng từ chấn ạh ), cái này thợ đồng làm vô tư ạh
_Còn nắp capo thì chắc bác hiểu nhầm ý em hoặc là em hiểu nhầm ý bác gì trước đó :)), chỗ chính giữa là lõm xuống chứ lồi lên nhìn kỳ lắm ( nếu làm lồi thì đường nét nó phải khác mới đẹp ạh,vd như camaro :) ). và chỉ lõm xuống 3-4cm ở chỗ nhiều nhất nên ko vấn đề gì đâu ạh.
_Ok bác, để em cho đèn forte vào rồi chỉnh lại cho nó hài hòa với đèn mới :)
Vậy là em hiểu sai ý cụ ạ.. Xin lỗi cụ nhiều !
Cụ vất vả quá, đã vẽ trầy trật ra rồi mà lại còn phải ma giải thích nữa :)
Cố gắng lên cụ nhé...em ủng hộ cụ lắm đới...

LEMIN

Xe tăng

LEMIN

Xe tăng
cám ơn cụ nhiều. Cụ vất vả quá. =D>
Của em cụ cứ để sau cũng được ạ. Đợt này em đang hơi bận, làm xong cặp đèn gầm rồi mà còn chưa có thời gian khoét và lắp vào nữa. ~X(
Em cám ơn cụ hì hì :), cụ bận mẫy cũng đừng stress quá, bứt tóc thế kia mau hói lắm cụ àh :D

LEMIN

Xe tăng
Vậy là em hiểu sai ý cụ ạ.. Xin lỗi cụ nhiều !
Cụ vất vả quá, đã vẽ trầy trật ra rồi mà lại còn phải ma giải thích nữa :)
Cố gắng lên cụ nhé...em ủng hộ cụ lắm đới...
có gì đâu cụ :D

Thanhc650

Xe hơi

LEMIN

Xe tăng

LEMIN

Xe tăng

mec c200a

Xe buýt
thanks cụ ạ cụ vẽ đẹp quá nhưng em muốn phong cách sì po hơn chút nữa lưới tản nhiệt dưới cụ cho nhỏ và dùng lưới đen nắp capo cụ thử vẽ gồ cao lên chút nữa đc ko ợ :D

ParkChuHe

Xe hơi

ThanhTrung

Xe điện
em gửi bác Lemin
Em gửi tin nhắn cho cụ không hiểu sao toàn báo lỗi nên em phọt vào đây vậy, cụ thông cam cho em nhé

Em chào bác. xe veracruz của em màu đen đời 2008.
em muốn bác độ theo lần lượt cả 3 phong cách bác ạ, vì em chưa bao giờthấy 1 con Veracruz độ bao giờ cả bác ạ, nên em muốn bác độ từng phongcách 1 để em xem cái nào đẹp và dễ thực hiện nhất thì em sẽ làm bác ạ.
vì dòng xe này thì em thấy hầu như chăng có đồ chơi gì cả, chẳng bù cho Santafe đầy đồ. có lẽ vì ít người đi xe này bác nhỉ.
và em cũng muốn bác độ thửa riêng đề can loại xọc trang trí hay gì cũngđược vì em nghĩ phần đề can là dễ thực hiện nhất nếu đã có sẵn mẫu.
em gửi ảnh cho bác nhưng mà chưa biết gửi ở phần tin nhắn này cho bácnhư nào, để em tìm lại thớt khoe xe rồi em gửi đường Link cho bác saunhé
Một lần nữa em xin cảm ơn bác nhiều nhiều ạ

LEMIN

Xe tăng
Em này cụ bỏ đền signal đi à hay nó màu trắng đấy cụ ? <>
Em biết thế nào cũng có bác hỏi nên đã giải thích từ đầu rồi mà : "em làm mí che phần xi nhan màu cam lại nhưng bác chỉ cần dùng bóng màu cam là vẫn ok như thường ạh " :)

LEMIN

Xe tăng
thanks cụ ạ cụ vẽ đẹp quá nhưng em muốn phong cách sì po hơn chút nữa lưới tản nhiệt dưới cụ cho nhỏ và dùng lưới đen nắp capo cụ thử vẽ gồ cao lên chút nữa đc ko ợ :D
Dạ ok để em chỉnh lại :)

LEMIN

Xe tăng
em gửi bác Lemin
Em gửi tin nhắn cho cụ không hiểu sao toàn báo lỗi nên em phọt vào đây vậy, cụ thông cam cho em nhé

Em chào bác. xe veracruz của em màu đen đời 2008.
em muốn bác độ theo lần lượt cả 3 phong cách bác ạ, vì em chưa bao giờthấy 1 con Veracruz độ bao giờ cả bác ạ, nên em muốn bác độ từng phongcách 1 để em xem cái nào đẹp và dễ thực hiện nhất thì em sẽ làm bác ạ.
vì dòng xe này thì em thấy hầu như chăng có đồ chơi gì cả, chẳng bù cho Santafe đầy đồ. có lẽ vì ít người đi xe này bác nhỉ.
và em cũng muốn bác độ thửa riêng đề can loại xọc trang trí hay gì cũngđược vì em nghĩ phần đề can là dễ thực hiện nhất nếu đã có sẵn mẫu.
em gửi ảnh cho bác nhưng mà chưa biết gửi ở phần tin nhắn này cho bácnhư nào, để em tìm lại thớt khoe xe rồi em gửi đường Link cho bác saunhé
Một lần nữa em xin cảm ơn bác nhiều nhiều ạ
_Dạ xe này thì đi đường em cũng ít thấy. Theo em thấy thì bác cũng phải có một gu nào đấy hay một định hướng gì đấy chứ ạh, nhưng đây là dòng xe gia đình nên độ sang trọng,lịch sự, chỉ nên độ hầm hố nếu chủ xe có sở thích hầm hố , còn bác đang phân vân thì ko nên.
_Độ thì có nhiều mức, bác chỉ độ calang vơi thêm vài đường gân ở cản cho nó mạnh mẽ thì tầm 5tr, độ thêm nắp capo gồ lên, làm lại cản nữa thì thêm tầm 7tr nữa , độ thêm bên hông với đằng sau nữa thì thêm tầm 5-10tr nữa, còn độ hoành tráng hơn thì tùy mức độ ạh. Còn dán decal thì chi phí ko đáng kể :)
_Bác tham khảo xe muốn độ ở mức dộ nào và kinh phí là bao nhiêu thì em dễ độ hơn chứ lần lượt cả 3 phong cách rồi bác thích 1 phong cách nào đó lại sửa tiếp thì bác chờ lâu lắm đấy ạh :)
_Kết luận là em thấy 1. bác dán decal
2. Độ lại sang trọng lịch lãm ( kinh phí bác có thể bỏ ra là bao nhiêu thì nói luôn để em dễ độ, sau này bác mang cho ngta thi công cũng dễ )
PS: Bác thấy em Morning 2012 đã ok chưa ạh :)

Báo cáo các cụ là em nhờ cụ LEMIN design hộ con Verna. Theo ý tưởng của cụ LEMIN em đã thực hiện trước cái mặt Calăng như thế này ạ

Hình gốc

Hình cụ LEMIN design

Hình em độ

Vẫn theo ý tưởng của cụ LEMIN sắp tới em làm một số chi tiết sau:
Sơn Carbon Body Kit
Sơn Carbon nóc xe
Đục hốc hút gió trên Capo
Riêng cái đèn gầm em đang phân vân, các cụ cho ý kiến ạ

Bonus thêm với các cụ một số hình ảnh khác của xe em ạ

haivong

Xe tải
chưa có cụ nào độ Captiva nhỉ :D

LEMIN

Xe tăng
đẹp cụ ạ. bỏ cái đèn xương mù đi cho cá tính cụ ah
Em thấy cụ Zimvie nói đúng đấy ạh :)
Báo cáo các cụ là em nhờ cụ LEMIN design hộ con Verna. Theo ý tưởng của cụ LEMIN em đã thực hiện trước cái mặt Calăng như thế này ạ
Báo cáo cụ là em kết cụ rồi đấy ạh, nói là mần liền nên em thấy hình cụ up lên là lôi ra chỉnh ngay cho cụ để cụ tham khảo cho kịp triển khai tiếp :)
Em xin phép góp ý thêm là calang nên si mạ bóng lên chứ hiện giờ nó cùng màu với thân xe nên ko tách ra , ko nổi bật ạh.
Hông xe và đuôi xe em cũng chỉnh lại đôi chút cụ tham khảo nhé :). Thanks cụ :)

Verna DucThinh_LeMin Tuning A by pcters_5_and1, on Flickr

Verna DucThinh_LeMin Tuning B by pcters_5_and1, on Flickr

Verna DucThinh_LeMin Tuning_RIGHT copy by pcters_5_and1, on Flickr

Verna DucThinh_LeMin Tuning_BACK by pcters_5_and1, on Flickr

Chỉnh sửa cuối:
Em thấy cụ Zimvie nói đúng đấy ạh :)

Báo cáo cụ là em kết cụ rồi đấy ạh, nói là mần liền nên em thấy hình cụ up lên là lôi ra chỉnh ngay cho cụ để cụ tham khảo cho kịp triển khai tiếp :)
Em xin phép góp ý thêm là calang nên si mạ bóng lên chứ hiện giờ nó cùng màu với thân xe nên ko tách ra , ko nổi bật ạh.
Hông xe và đuôi xe em cũng chỉnh lại đôi chút cụ tham khảo nhé :). Thanks cụ :)

Verna DucThinh_LeMin Tuning A by pcters_5_and1, on Flickr

Verna DucThinh_LeMin Tuning B by pcters_5_and1, on Flickr

Verna DucThinh_LeMin Tuning_RIGHT copy by pcters_5_and1, on Flickr

Verna DucThinh_LeMin Tuning_BACK by pcters_5_and1, on Flickr
cụ ơi phần đuôi với hông kiểu như vậy dùng vật liệu khác đắp lên hay đục vỏ ra vậy?
Mặt ca lăng là mạ crom đấy cụ ạ, chụp ở góc nhìn đó bị ngược sáng nênnhinf ko rõ mà thôi, có người tư vấn cho e sơn đen, theo cụ thì nên thế nào?