[CCCĐ] Một vòng Y tý - Sapa

tvdung

Xe điện
Ngắm cảnh 1 lúc ở đây, bọn em lại chạy tiếp, từ đoạn này là cứ chồi lên, thụt xuống với biển mây thôi ợ, lúc lên thì nóng rát do nắng, lúc xuống thì mù mịt và lạnh buốt, cảm giác cũng phê lắm.
Đi trong mây mù thế này, xe máy cứ bật hết các loại đèn lên cho các xe khác dễ quan sát, đặc biệt là đi đúng làn để đảm bảo an toàn với những đoạn khuất tầm nhìn

tvdung

Xe điện
Chạy đến Tả Giàng Phìn cũng đã quá 12h trưa, bụng đói cồn cào, bọn em tìm chỗ đáp để ăn trưa. Ngó nghiêng mãi thì thấy 1 mỏm núi, phía trên có 1 căn nhà nhỏ mà không có ai, em chạy lên xem thì thấy đúng là chỗ phù hợp, phía trên là 1 bãi cỏ trống khá bằng phẳng và rộng, và cũng khoái hơn vì khi lớp mây tan đi là 1 khung cảnh rất đẹp bên dưới, bên trên thì đúng là những ngọn núi góc cạnh Ngũ Chỉ Sơn

Xe máy dựng gọn dưới đường, ông nào cẩn thận thì phi qua suối nước nhỏ đến gần ngôi nhà để cho yên tâm (vì cứ quen ở thành phố, cái gì cũng phải củ chắc không là mất như chơi)

Cả đoàn cùng đói nên tập trung trước tiên cho việc chuẩn bị ăn uống :)

Đi thế này nấu nướng cần đơn giản, cứ đồ luộc hoặc dùng nước sôi là xong, ngoài ra mang được cái bếp nướng làm kiểu BBQ nữa thì còn gì bằng

hoặc cứ món truyền thống, mỳ tôm là nhanh nhất

"Giò em đây, mời các cụ xơi" :))

Đúng kiểu 1 thằng làm, 5 thằng đứng cạnh chém gió :))

Lúc đi gần đến đoạn này bọn em cũng tia được có mấy cái quán nhỏ, thế là quay lại làm ngay két bia cho ló thêm phần rực rỡ, liên hoan thế này mà không có tí men vào nó lại thiếu thiếu
15 phút sau, 2 anh em đã xách két bia về, xung quanh trời đất vẫn mù sương, thỉnh thoảng nó bố thí cho tí trong xanh, chưa kịp chụp ảnh thì nó lại kéo mây mù đến

Chả ảnh hưởng gì, mây mù thì kệ nó, bọn em vẫn cứ chiến :bz

Các chệ em khác không uốn bia thì oánh chén

Hà Nội Car

Xe hơi
Website
choxeotofun.net
19-5 này em đi Sapa các cụ cho em một lời khuyên về dịch vụ....và Khách sạn trên đây nhé. Em cảm ơn

tvdung

Xe điện
19-5 này em đi Sapa các cụ cho em một lời khuyên về dịch vụ....và Khách sạn trên đây nhé. Em cảm ơn
Sapa thì dịch vụ đến tận răng rồi ợ, cụ thích đông vui nhộn nhịp thì cứ ở KS loanh quanh khu phố chính, còn muốn nghỉ ngơi yên tĩnh thì ở xa xa 1 chút hoặc ra bản ở (bản Tả Van em thấy đẹp và dịch vụ homestay cũng khá tốt). Có điều kiện thì cụ cứ ra cái resort Topas Ecolodge cách thị trấn khoảng 17km nghỉ dưỡng cho khoái.
Nếu muốn ngắm cảnh cụ nên chọn những KS view ra Fansipan (như KS Holiday em ở trong thớt này) cũng khá đẹp
Nói chung ở Sapa nhu cầu và khả năng tài chính của cụ thế nào thì đều có dịch vụ tương ứng, cuối tuần khách khá đông nên cụ cần đặt trước KS để được phòng như ý.

hp40

Xe tăng
Bài viết rất hữu ích với em, tháng 9 này bọn e sẽ đi tương tự cụ chủ. Tks thớt!

Landrover LR3

Xe hơi
e cũng ngâm cứu làm chuyến như cụ chủ thớt xem thế nào

Landrover LR3

Xe hơi
ngồi hóng ngứa tay chân quá, nhìn không chịu được

namizhon

Xe hơi
Em cũng mới đi Sapa cách đây 2 tuần, cảm nhận riêng là không muốn lên lần nữa vì đắt đỏ quá ạ, chắc em phải ngâm cứu lại các top đi phượt của các cụ để rút kinh nghiệm lần sau ạ

tvdung

Xe điện
Không thể không cười cái ảnh này của bác :))
Lúc này thằng ku nhà em nó quấy quá, nên em đành phải kệ cmn ngồi khóc lóc, em cứ việc chụp ảnh lấy tư liệu :))
Đi kiểu này có trẻ con nhỏ cũng mệt cụ ạ, vừa phải lo an toàn cho bọn nó hơn, bọn nó lại hay quậy phá, thức giấc không đúng lúc mới bực :))

tvdung

Xe điện
Em cũng mới đi Sapa cách đây 2 tuần, cảm nhận riêng là không muốn lên lần nữa vì đắt đỏ quá ạ, chắc em phải ngâm cứu lại các top đi phượt của các cụ để rút kinh nghiệm lần sau ạ
Trước em cũng nghĩ như cụ là không muốn lên, nhưng sau lần này khám phá ra rất nhiều thứ ở Sapa và khu vực quanh đó rất hay, đặc biệt đi bằng xe máy.
Sapa không chỉ có mỗi thị trấn, mà xung quanh còn rất nhiều điều thú vị.
Hôm nào cụ cứ để F1 ở nhà, 2 vợ chồng lên đó thuê xe máy đi mà xem, lại thấy yêu Sapa ngay ;)

hp40

Xe tăng
Cảm ơn cụ đã đồng hành cùng em, chúc các cụ có chuyến đi vui vẻ, bổ ích
Cuối tháng 9 này bọn e mới đi cơ mà cụ, có 2 ái SG ra và e lái kiêm chụp choẹt toàn tuyến 5 ngày nên cũng muốn tìm hiểu càng nhiều càng tốt. Y Tý e đến 1 lần vội vã cách chục năm rồi nên chuyến tới coi như zin:D

tvdung

Xe điện
Em tiếp chuyện ợ
Ăn uống xong rồi ngồi ngắm cảnh, nhưng hình như có mỗi 1 vài người ngắm cảnh, còn lại tuyền chúi mũi vào cái điện thoại, thật đúng là ở đâu cũng vậy, cứ phải ném cái điện thoại đi thì mới ngẩng đầu lên được :(

Em thấy cứ ngồi tựa nhau mà ngắm núi đôi thế này mới sướng :))

Thỉnh thoảng lắm em mới thấy được Ngũ Chỉ Sơn lấp ló sau những đám mây mịt mù, không thoải mái ngắm được như cụ VIKO L như chuyến đi BMLT vừa rồi :))

Còn đây là cảnh bên dưới chỗ bọn em ngồi, dưới này mùa lúa hoặc mùa đổ nước thì chắc rất đẹp, nhưng đúng là hiếm hoi vì nó chỉ hiện ra có 1, 2 lần gì đó, rồi lại nhanh chóng bị mây che mất

Cứ lúc nào mây tan là các mợ lại tranh thủ ra tự sướng, chả mấy khi được tự sướng cùng mây và núi thế này

Một trong 5 đỉnh của Ngũ Chỉ Sơn đây ợ, lúc nào nó cũng lờ mờ thế này mới chán, ngắm chưa rõ thì nó lại bị che mất :(

VIKO L

Xe điện
Thỉnh thoảng lắm em mới thấy được Ngũ Chỉ Sơn lấp ló sau những đám mây mịt mù, không thoải mái ngắm được như cụ VIKO L như chuyến đi BMLT vừa rồi :))

Một trong 5 đỉnh của Ngũ Chỉ Sơn đây ợ, lúc nào nó cũng lờ mờ thế này mới chán, ngắm chưa rõ thì nó lại bị che mất :(

Hị hị, em chó ngáp phải ruồi, nhờ cụ mới biết đây là NCS ạ!

dmdviet

Xe cút kít
Lại chơi 2 trong 1 thế này :)

Tranpham

Xe hơi
Các cụ các mợ ơi, hiện 30/04 bên em còn phòng khách sạn U Sapa - Amazing Sapa giảm giá sâu, cụ mợ nào đi dịp này mà cần đặt phòng qua ủng hộ em nhé 0163 9686 216 cảm ơn các cụ các mợ nhiều ah :( :( . Nay 28 gấp quá rồi cụ mợ ah :( :(

vitomxau

Xe container
Em chưa đi Sa Pa bao rờ nên vào hóng chuyến đi của các cụ :D

truonggiang400

Xe hơi
Được trải nghiệm vùng núi Tây Bắc là thú vị rồi