[Thảo luận] Moto Phân khối lớn và những tranh luận

xaunhatxahoi

Xe điện
Kể ra có con 1000cc hai mấy khìn mà qua cầu tl đi ở dưới cũng bí tay chân phết !

MinhPT

Xe tăng
Mình không đồng ý với chủ topic.
Mình cũng chơi PKL hơn 10 năm rồi, cũng được đi qua Đại lộ Thăng Long ở đường giữa khi chưa cấm xe máy, cũng đi trên cầu Thăng Long khi chưa cấm xe máy đi trên tầng 2. Gần đây nhóm của mình khoảng 4-6 anh em cũng chạy PKL nhưng lần nào đi Láng Hoà Lạc cũng đi đường ngoài hết, lần nào qua cầu Thăng Long cũng đi đường dưới.

Các bạn xe máy hay xe đạp khi đi theo đoàn có xe ưu tiên dẫn đoàn thì mới được đi vào được cấm xe máy, còn bình thường đi chơi thì thôi xin tuân thủ luật giao thông ít nào hay ít ấy. Đúng là tuân thủ 100% thì khó lắm. Mình cũng là thành viên PKL nhưng mong các bạn cùng tuân thủ luật giao thông như đa phần anh em PKL.

everest_mblack

Xe tăng
Các kụ bớt nóng.
Em nghĩ OF là nơi trao đổi 1 cách bình đẳng, thoải mái với mục đích xây dựng.
Đam mê ai cũng có, nhưng cũng không ai khích lệ việc vi phạm luật GT vì còn kéo theo những hậu quả khôn lường.
Em cũng đam mê PKL, cũng đam mê cả oto luôn nhưng nếu mỗi người trong chúng ta "cố gắng" góp phần đóng góp ý thức chấp hành tốt khi tham gia giao thông thì ít ra những offers nhà ta ra đường cũng đều cảm thấy vui vẻ và thoải mái.
Chúc các kụ/mợ lái xe an toàn.

tratida

Xe container
Đủ can đảm dũng khí vượt rào như vậy, sao các cụ ko làm cách mạng chỗ khác, làm ra tiền để làm cái đường freeway, cộng đủ thứ luật, điều kiện đảm bảo mà chơi. Đam mê cũng có gới hạn thôi chứ. May các cụ không đam mê lựu đạn, hoa cải thì chết bọn em à.

Sent from my iPad using Forum Runner

no1liveforever

Xe buýt
em thì ko chỉ trích gì những cụ đam mê PKL nhưng e thấy nhiều cụ đi phản cảm vô cũng , đi trong phố rất hay về côn tăng tốc làm các e nhở , các bác lớn tuổi giật mình loạng choạng tay lái và có trường hợp đã bị ngã vì giật mình