[Thảo luận] Mũ bảo hiểm rẻ tiền - một nguy cơ?

Musea

Xe tải
Website
nangluonghanoi.com.vn
Thưa các cụ,

Chả là thời gian vừa rồi em để ý có chuyện như sau. Trên thị trường hiện đang bán nhiều loại mũ bảo hiểm kiểu thời trang, mỏng dính, rẻ tiền vô cùng, lại được nhiều cô cậu choai choai đội cho nó đẹp thay vì phải đội cả cái nồi cơm điện lên đầu. Cũng chính vì nó rẻ qua, có khoảng 30 khìn nên những người đội nó ko thấy tiếc khi mất hoặc làm rơi.

Do đó, hiện nay có rất nhiều người vứt hoặc làm rơi ko thèm nhặt trên đường làm cho những chiếc mũ này trở thành một chướng ngại vật ẩn tàng nhiều mối nguy hiểm trên đường.

Cụ thể là nhiều khi đi, gặp cái mũ tự nhiên sờ sờ trước mũi xe làm mấy bác tài phải đánh lái gấp. Nó mà xuống gầm là quệt ngay. Điều này rất nguy hiểm. Hoặc nếu cái mũ bị chẹt qua vỡ gây ra nhiều mảnh nhựa rất sắc, không cẩn thận đi qua rách lốp như chơi. Xe máy mà đâm vào cái mũ này thì yên tâm là ngã ngay.... Cứ mỗi lần phải tránh mấy cái mũ này là em bức xúc lắm cac cụ ạ.

Vì thế, em nghĩ là các nhà có chức trách "thử suy nghĩ xem, nên làm cái gì, làm cách nào" để hạn chế hiện tượng này.

Cám ơn các cụ đã ghé qua ạ.

tranphong79

Xe điện
Dạ vâng, cụ chờ các nhà chức trách vào xem rồi sẽ "thử suy nghĩ xem, nên làm cái gì, làm cách nào" để hạn chế hiện tượng này nhé

nhimminh123

Xe hơi
Dạ, em là NHÀ CHỨC TRÁCH Ợ ( Chúng em đang nghĩ là làm thế nào ???)

Ob3xuT

Xe điện
câu trả lời là ko có mũ bảo hiểm thì sẽ ko có chuyện mũ rơi ra đường :P

maxo368

Xe tải
Cái quan trọng là hạt dẻ. Đi đón gái chả lẽ mua cái mũ mấy lít thì hoang quá
Thôi cứ làm 30 ọi cho gọn, xong bán cho đồng nát đỡ phí.Mang về gấu hỏi ở đâu thì lại lôi thôi

vam

Xe buýt
số ít thôi cụ nghĩ nhiều làm gì cho mệt, mấy ai rơi mũ mà ko quay lại nhặt đâu.

nguvango

Xe buýt
Thì ý kiến nhà trức trách đây:
1. Phạt người nhìn thấy mũ rơi trên đường mà không nhặt lên để trả lại cho người đánh rơi.
2. Phạt người đè qua, cán qua mũ rơi trên đường vì không làm chủ tốc độ, hủy hoại tài sản công dân.

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Hạn chế được những mũ bảo hiểm xịn đấy! Nói hoài nói mãi nhưng chưa thấy dân mình chấp hành:-L

HUNGSMUN

Xe container
Đội mấy cái mũ đó có ngày rước họa vào thân. Sử dụng mũ bảo hiểm chính hãng chính là cách bảo vệ bản thân tốt nhất, đừng nghĩ tới chuyện đối phó với CA.

Dungha

Xe điện
Em thấy đội mũ này thì nguy hiểm cho người đội. Còn việc đánh rơi không quay lại nhặt thì tốt hơn. Mũ xịn cũng không nên quay lại. Nguy hiểm hơn nhiều ạ.

tuxedo88

Xe hơi
đội mấy cái mũ rỏm này có khi còn nguy hiểm hơn là không đội

hn03

Xe điện
Vì thế, em nghĩ là các nhà có chức trách "thử suy nghĩ xem, nên làm cái gì, làm cách nào" để hạn chế hiện tượng này.

Cám ơn các cụ đã ghé qua ạ.
- Biết rồi, đang họp bàn đây, chưa có kết quả, nhận phong bì đi ăn trưa đã, chiều họp tiếp

thanhlich

Tháo bánh
Website
kinhmat.com.vn
Chúng tôi đánh giá cao đóng góp ý kiến của công dân. Chúng tôi chưa thấy phản ánh, báo của các cấp có thẩm quyền và của nhân dân.

Người dân phải chung tay xây dựng văn hóa giao thông để làm sao chúng ta tham gia giao thông được an toàn, tiện lợi nhanh chóng...... Đó cũng là học tập tấm gương đạo đức bla bla....

Phù phù... hô khẩu hiệu nhuận mồm phết =))

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em hay dùng thể loại này, đi trong phố đi chậm nên đội tạm. Nó nhẹ hơn nên không nặng đầu mấy, khi nào đi xa thì chơi hẳn cái Amono kín đầu xịn luôn. Rồi còn đi gửi xe nữa, cụ nào có mũ xịn gửi xe lười móc vào ra mất ngay, cái thể loại này lấy thoải mái, mũ xịn độ 200k mất cũng ức đấy ạ, em bị vài lần rồi

Dungha

Xe điện
Em từng bị mất cái mũ 40k ở chỗ The Garden rồi. mẹ kiếp 11h tối về ko có mũ phải đi vội vàng ra đường may còn 1 thằng bán mũ đểu để mua ko thì ko đi qua nổi chỗ Big C với bọn cơ động.

anhtho

Xe ngựa
Em hay dùng thể loại này, đi trong phố đi chậm nên đội tạm. Nó nhẹ hơn nên không nặng đầu mấy, khi nào đi xa thì chơi hẳn cái Amono kín đầu xịn luôn. Rồi còn đi gửi xe nữa, cụ nào có mũ xịn gửi xe lười móc vào ra mất ngay, cái thể loại này lấy thoải mái, mũ xịn độ 200k mất cũng ức đấy ạ, em bị vài lần rồi
Em cũng giống cụ. Đi đâu xa là có mũ che hết cằm, loại cứng có thành phần các bon. Còn đi trong phố, lấy mấy cái tầm tầm vài chục k là ổn, vừa nhẹ vừa đỡ lo bị mất. Các cụ đừng chê loại mũ mỏng nhé. Nhiều khi ngã vớ vẩn, mũ mềm còn đỡ chấn thương nữa là. Đi trong phố, toàn 2, 3 chục km/h, có gì đáng ngại đâu. Nhưng đi đường trường, đi phượt là mũ mãng phải ngon.

taplai tapdi

Xe tăng
Mũ xịn,đi ẩu ăn bánh vẫn nát cả đâu lẫn mũ.

KarinMoon

Xe tăng
Nhà em toàn 3 4 cái mũ Honda cũng phải đến gần củ tiền MBH :D. An toàn là trên hết.

Còn mấy cụ bảo mũ rởm đi trong phố cũng được thì em ^:)^. Đang đi mà có thằng xe điên nó tông các cụ bay chục mét đập đầu xuống đất thì sao ạ :-? Chưa kể mấy cái mũ đấy rơi là vỡ thì các cụ biết rồi đấy. Ra đường chả biết trước điều gì đâu ạ.

Chỉnh sửa cuối: