[Funland] MU giờ mất giá quá rồi !

hai.tranhr

Xe container
Nói thật chứ nhìn đội hình Mu bây h dc mỗi Pogba đỏng đảnh là có giá thôi. Còn các cầu thủ còn lại chỉ tầm các đội bóng tầm trung. Còn ông Solskjaer vừa thắng dc mấy trận đã nổ tung trời. Ông này còn bảo vị trí tốp 4 với Mu thực sự là bất công đúng là bất công thật, vị trí thứ 6 mới công bằng với Mu. Lão còn nói bây h cảm thấy Mu bất khả chiến bại. =))=))=)).
Sau khi bong bóng nổ bùm giờ thì xẹp lép haizzz Mu ơi khi nào trở lại đây

Ledung17

Xe tải
theo cụ Mu giờ đang thiếu cái gì để trở lại như xưa. Chẳng lẽ cái bóng của Ngài Fer quá lớn những HLV hiệ tại ko vượt qua được ( viêm gan, mổ nhí nhố,... cũng out vậy ?). Nếu thế thì Mu giờ lại là cái máy xay HLV rồi :(
Thiếu 1 David Gill, 1 HLV như Guadiola

lexus315

Xe điện
Thớt MU lúc nào cũng đông, đố các cụ biết vì sao

teamee

Xe tăng
Nói thật chứ nhìn đội hình Mu bây h dc mỗi Pogba đỏng đảnh là có giá thôi. Còn các cầu thủ còn lại chỉ tầm các đội bóng tầm trung. Còn ông Solskjaer vừa thắng dc mấy trận đã nổ tung trời. Ông này còn bảo vị trí tốp 4 với Mu thực sự là bất công đúng là bất công thật, vị trí thứ 6 mới công bằng với Mu. Lão còn nói bây h cảm thấy Mu bất khả chiến bại. =))=))=)).
Do xơ Xôn Xa ko ngờ bị sập bẫy của 19 đội còn lại, thả cho thắng giai đoạn thử việc, lúc kí chính thức mới biến thành kho điểm.

Chelski

Xe điện
Xót nhất giờ toàn cầu thủ hạng trung nhưng ảo tưởng nghĩ mình là superstar, thái độ thi đấu như bọn vô học, đầu chỉ nghĩ đến tiền
Chuẩn cụ ơi ! Toàn cầu thủ hạng trung với một HLV non nớt và kg có cá tính

namln

Xe máy
Xem MU đá mà ức chế quá, kick Mourinho đi để rồi làm gì, cải tổ thay máu hết đi cho lành.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Tại em thấy cụ ý cứ lôi doanh thu ra. Trong khi vấn đề là sức hút ngôi sao của clbx-(x-(
Em muốn nghe cụ phân tích về sức hút ngôi sao của CLB trong thời buổi bóng đá kim tiền bây giờ phụ thuộc vào những yếu tố nào, mời cụ! :)

phanvanlam

Đi bộ
Mu ngày nào còn giữ nhưng cầu thủ này thì ko bjo khá được: Young, jonh, Smalling, rasfor. Mãi chỉ phập phụ. Còn em còn các cụ ở đây cứ xem em nói có đúng ko

BinhLee

Xe tăng
Em muốn nghe cụ phân tích về sức hút ngôi sao của CLB trong thời buổi bóng đá kim tiền bây giờ phụ thuộc vào những yếu tố nào, mời cụ! :)
Như thớt em đăng đó. Mu là clb chịu chi cho vụ này nhất mà de Ligt lại từ chối thì đó em mới bất ngờ. Cụ có cá vs em không phong độ ntn thì 5 năm nữa có được doanh thu như bây giờ ko ?

Alibababa

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ do thượng tầng chứ không phai do hlv.Mua bán quá ngu,trả lương cũng quá ngu.Khoonng chơp được thời cơ đem cầu thủ về

namdh8x

Xe điện
Toàn cầu thủ hạng trung thì top 6 cũng là tốt rồi.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Như thớt em đăng đó. Mu là clb chịu chi cho vụ này nhất mà de Ligt lại từ chối thì đó em mới bất ngờ. Cụ có cá vs em không phong độ ntn thì 5 năm nữa có được doanh thu như bây giờ ko ?
Cụ đọc comment đầu tiên của em trong thớt này chưa ạ?

thanhnam_xda

Xe buýt
Là người hâm mộ thì luôn sẵn sàng chờ 2-3 hay 5 mùa giải nữa MU ko cần danh hiệu, nhưng cần 1 người dần lấy lại bản sắc riêng cho clb là dòng máu quỷ trong mỗi cầu thủ, cái này cần thời gian và công sức rất nhiều chứ ko cần những bản hợp đồng cao ngất để về đá cho đồng lương.

tomnghe

Xe tải
Dùa mù hết thời rồi, đúng chu kỳ 30 năm mới trở lại nhá :D

Vulq71

Xe container
Áp lực thành công khi thi đấu ở MU quá lớn!
Chứ áp lực thành công khi thi đấu ở CLB Nam Định chỉ là trụ hạng được thì tốt, còn không cũng không sao
Áp lực thành công ở Asr thì Top 4 là được!
Áp lực ở Mờ U là top 6 hả cụ?

Cao_Xanh

Xe tăng
Dù mùa giải quốc gia chưa kết thúc nhưng 'chợ chuyển nhượng' đã bắt đầu khởi động (mà 2 đội Real & MU chắc sẽ bận rộn hơn) với một số lưu ý :
* Các thể loại cò chợ chuyển nhượng online giở nhiều chiêu trò, tung hỏa mù, thao túng truyền thông ---> nên cẩn trọng tiếp cận thông tin đa chiều...
* Thực tế MU năm tới chỉ được tham dự C2 khiến thiếu hụt nguồn thu --> lương cầu thủ cũng sẽ bị giảm; Thêm vào đó các cầu thủ đẳng cấp cũng không dám phiêu lưu đánh bạc 'triển vọng sự nghiệp" để về đầu quân cho MU (nhân sự sẽ có nhiều xáo trộn, rủi ro mất giá cao)...
* Ngoài vấn đề tiền bạc (giá chuyển nhượng, lương, đãi ngộ...) thì các cầu thủ thường rất chú trọng chọn HLV phù hợp... Rõ ràng HLV còn non trẻ Solskajaer không thể có sức thu hút các danh thủ bằng các HLV hàng đầu như Zidane, Pep, Klopp, Potenchino...

==> MU nên dùng phương án chuyển nhượng "bia kèm lạc" (đổi cầu thủ +$) như TH Pogba/Bale... hoặc chấp nhận rủi ro mua cầu thủ trẻ triển vọng (bổ sung lứa cầu thủ trẻ tự đào tạo cây nhà lá vườn) kết hợp cầu thủ hạng sao quá lứa (...) cho kế hoạch cải tổ toàn diện (dự kiến kéo dài vài năm?) ...:-??

Mu có thương hiệu tốt và giàu có nên cũng có thể vung tiền để "đốt cháy giai đoạn" đạt kết quả tích cực nhanh hơn bằng cách thay tướng: chấp nhận bồi thường cho "siêu dự bị" Solsa và tìm HLV có tên tuổi phù hợp hơn (tương tự như HLV Park với VN)...?!:-?

theo cụ Mu giờ đang thiếu cái gì để trở lại như xưa. Chẳng lẽ cái bóng của Ngài Fer quá lớn những HLV hiệ tại ko vượt qua được ( viêm gan, mổ nhí nhố,... cũng out vậy ?). Nếu thế thì Mu giờ lại là cái máy xay HLV rồi :(
Mùa mới đưa đc về vài cái tên sáng giá thì chưa biết thế nào đâu. Em vẫn thích MU.
MU tiền thì không thiếu nhưng cái chính giờ Cầu thủ ngôi sao không chịu về...nếu có về cũng phải mua với giá cao hơn 30% và trả lương cao hơn 50% so với các đề nghị khác.