[Funland] MU hồi sinh mạnh mẽ !!!

DaDieuchienxu

Xe container
Mợ comiki ới ời ơi, ở nhà hơi lâu rồi đấy. Ra sân cổ vũ....các đối thủ M.U nào. :-bd
Sẵn còn suất Vang nào, mời lão chủ thớt chén! :))

tuanduc80

Xe tải
Đối với e từ khi R7 đòi sang RM là e thấy ghét rồi, quay về Mu đúng chỉ để báo 🙄

Lelong1411

Xe tăng
MU đá bây giờ chưa thể cạnh tranh đc vô địch. Đặt mục tiêu top4 là thành công, đá C1 đc là lợi thế đàm phán chuyển nhượng sẽ khác. So với trước đây e thấy khoản phòng ngự đã nét hơn hẳn. Tiền đạo vẫn thiếu ông cắm. Nói thật là ngay từ khi Mou về e đã k thích, và sau này Solsa vẫn chỉ luôn là giải pháp tạm thời chứ chưa đủ tầm, Nhìn lối đá của Mou ko thể ưa nổi, cứ bế tắc là chơi bài phất cho Fe xù, thời điểm Mou ở MU thì bản thân Mou đã dần lỗi thời chứ k phải đỉnh cao như ở Chel hay Inter. Còn Solsa thì quá yếu đuối để điều hành bọn sao số. ông 10 Khó có vẻ ngon (đến bây h), ổn định được phòng thay đồ, gia cố đáng kể hàng phòng ngự...

Dream Thai

Xe điện
E đưa tin ké cái:
Lionel Messi đã giành giải thưởng Cầu thủ xuất sắc nhất năm 2022 do Liên đoàn Lịch sử & Thống kê Bóng đá Quốc tế (IFFHS) bầu chọn. Đây là danh hiệu cá nhân đầu tiên của tiền đạo này sau chức vô địch World Cup 2022 cùng Argentina.

IFFHS cho biết: “Bất chấp màn trình diễn tuyệt vời của Karim Benzema và Kylian Mbappé, Lionel Messi đã giành chiến thắng tuyệt đối ở giải thưởng Cầu thủ xuất sắc nhất năm 2022 của IFFHS. Tiền đạo người Argentina giành được tổng cộng 275 điểm sau chức vô địch World Cup tại Qatar”.

“Trong khi đó, Mbappe đứng thứ 2 với 35 điểm, Benzema đứng thứ 3 với 30 điểm. Ngoài ra, chỉ còn hai cầu thủ khác giành điểm trong cuộc bầu chọn này là Luka Modric (15 điểm) và Erling Haaland (5 điểm)”.

Messi dẫn hơi sâu, e dự là các giải thưởng cá nhân 2023 sẽ gọi tên Messi do dư âm wc 2022

Chauthanh11

Xe điện
Ra sân đá theo chỉ đạo HLV, HLV bảo phải nhồi bóng cho thằng kia thì phải nhồi chứ sao. Ko nhồi thì nó cưa ghế thì bủ mệ. Đến lúc thành tích bết quá, HLV chịu hết nổi muốn đổi chiến thuật thì Rô gây sức ép với BLĐ để cưa ghế. Cụ đếm xem HLV mất ghế dưới thời Rô bao nhiêu? =))

Cụ nhìn xem thằng Rô vài năm gần đây nó gỗ tạ kinh khủng như thế nào mà còn bênh được.
Em có rảnh đâu mà đi bênh Ro hả cụ ? Nó không giỏi thì sao hlv không chỉ đạo nhồi cho nó .

Sao cụ hay ai không có khả năng kêu hlv chỉ đạo nhồi cho ?
Mà nó là tiền đạo thì không nhồi cho nó thì nhồi cho ai đây ? Chẳng biết cái lý luận của cụ nó ra sao nữa

Từ Real đến Juve hay MU chả thấy hlv nào than thở mất ghế bởi Ro mà toàn từ mồm các cụ anti tận ...VN thôi .

Thằng nào mà chẳng xuống phong độ , nhưng ít ra nó cũng là ngôi sao kiếm ra cả núi tiền cho clb , chứ không phải 1 ông ngồi bốc phét cụ ạ

Giangkpi

Xe buýt
em tưởng trong này fan MU khác cơ, mà vẫn vậy :)) qua hai trận gần nhất em thấy lo cho MU hơn là thích.
trận rồi, thủ môn bắt mấy quả ko tưởng mới sạch lưới, cả mấy tình huống nguy hiểm maguire đều đừng gần nhất và đứng im ko bắt ng cũng ko vào bóng, kiểu vào sân cho có, chẳng qua mu ko thua bàn nào nên mn mới ko nhắc đến. Mấy trận tiếp theo căng mà a trưởng vẫn đá thì toang

comiki

Xe lăn
Mợ comiki ới ời ơi, ở nhà hơi lâu rồi đấy. Ra sân cổ vũ....các đối thủ M.U nào. :-bd
Sẵn còn suất Vang nào, mời lão chủ thớt chén! :))
Em đơi :D
Hồi sao được mà hồi, có cái chồi nào thò ra là trận sau MC nó vặt trụi salad rau mầm :D

tienaka

Xe điện
trận rồi, thủ môn bắt mấy quả ko tưởng mới sạch lưới, cả mấy tình huống nguy hiểm maguire đều đừng gần nhất và đứng im ko bắt ng cũng ko vào bóng, kiểu vào sân cho có, chẳng qua mu ko thua bàn nào nên mn mới ko nhắc đến. Mấy trận tiếp theo căng mà a trưởng vẫn đá thì toang
em xem hay để ý lối đá, cách đá, cách triển khải ntn. thấy MU vẫn còn quá nhiều vấn đề từ phòng ngự tới tấn công và giữ bóng. điểm sáng duy nhất và ổn định nhất vẫn là thủ môn

Kia_fote

Xe điện
Nói 5 năm hơi quá chứ cách đây 3 năm vẫn tốt. Ở MU mùa đầu cho thấy Ro chưa nhận thức đúng về bản thân. Dễ dàng nhận thấy Ro thể lực vẫn sung mãn nhưng tuổi tác lại bào mòn đi sự nhạy bén. Cứ trận nào mà đá kiểu cày ải 3-4 ngày/trận thì Ro tịt ngòi, nhưng ngồi dự bị để nghỉ 1 tuần đấu 1 trận thì lại có bàn thắng. Sang mùa này thì đáng lẽ phải nghỉ ngơi nhiều hơn, chấp nhận những vai trò khác chứ đừng tham vọng quá lớn nữa. Người ta nói không sai: cố quá thành quá cố.
Em nghĩ ngược lại với cụ. Sự nhạy bén còn nguyên, nhưng lực bất tòng tâm. Những pha cần rướn hoặc đua tốc độ, Ro toàn thua trung vệ đối phương kể cả là xuất phát trước. Ro chịu khó tập thể hình nên body nhìn ngon, nhưng tốc độ kém đi nhiều rồi.

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Em có rảnh đâu mà đi bênh Ro hả cụ ? Nó không giỏi thì sao hlv không chỉ đạo nhồi cho nó .

Sao cụ hay ai không có khả năng kêu hlv chỉ đạo nhồi cho ?
Mà nó là tiền đạo thì không nhồi cho nó thì nhồi cho ai đây ? Chẳng biết cái lý luận của cụ nó ra sao nữa

Từ Real đến Juve hay MU chả thấy hlv nào than thở mất ghế bởi Ro mà toàn từ mồm các cụ anti tận ...VN thôi .

Thằng nào mà chẳng xuống phong độ , nhưng ít ra nó cũng là ngôi sao kiếm ra cả núi tiền cho clb , chứ không phải 1 ông ngồi bốc phét cụ ạ
Cụ nói chả có logic gì cả.
Tiền đạo nhận bóng khác với nhồi bóng. Nó đá ngày càng ngu đi, phế vật vcl còn bênh.
Giỏi quá khứ đâu có nghĩa hiện tại giỏi.

Tự nhiên mà nó bị tống lên ghế dự bị chắc? =))
Lại còn bị chính đồng hương, bạn thân Santos tống lên, đến bạn nó còn ko nuốt nổi rô tạ

poiuy

Xe cút kít
Em nghĩ ngược lại với cụ. Sự nhạy bén còn nguyên, nhưng lực bất tòng tâm. Những pha cần rướn hoặc đua tốc độ, Ro toàn thua trung vệ đối phương kể cả là xuất phát trước. Ro chịu khó tập thể hình nên body nhìn ngon, nhưng tốc độ kém đi nhiều rồi.
Nhiều pha đối mặt thủ môn, đánh đầu thoải mái mà cũng không vào mà cụ. Cái đó theo em thuộc về nhạy bén chứ không phải thể lực. Thực tế Ro có thể chạy hùng hục cả trận được mà.

tazan_90

Xe tăng
em xem hay để ý lối đá, cách đá, cách triển khải ntn. thấy MU vẫn còn quá nhiều vấn đề từ phòng ngự tới tấn công và giữ bóng. điểm sáng duy nhất và ổn định nhất vẫn là thủ môn
trận rồi chắc cho a cap vào đá tí ko a dỗi thì sao cụ.chứ gặp đội mạnh lại kéo ku 23 vào đá thôi.

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều pha đối mặt thủ môn, đánh đầu thoải mái mà cũng không vào mà cụ. Cái đó theo em thuộc về nhạy bén chứ không phải thể lực. Thực tế Ro có thể chạy hùng hục cả trận được mà.
Lấy đâu ra hùng hục chạy cả trận thế cụ? =))
Rô yếu nhất đội

poiuy

Xe cút kít
Lấy đâu ra hùng hục chạy cả trận thế cụ? =))
Rô yếu nhất đội
Chạy tốt hơn nhiều lão tướng khác cụ ạ, không kém gì Modric cả. Còn so với trẻ dĩ nhiên là không bằng rồi. Cái chính là nhạy bén săn bàn đã mất hoặc chậm hồi phục. Tầm 10 ngày đá 1 trận hoặc tuần đá 60p/trận thì may ra trụ được. Năm trước còn tuần/trận, đá dày hơn là tịt.

Chauthanh11

Xe điện
Cụ nói chả có logic gì cả.
Tiền đạo nhận bóng khác với nhồi bóng. Nó đá ngày càng ngu đi, phế vật vcl còn bênh.
Giỏi quá khứ đâu có nghĩa hiện tại giỏi.

Tự nhiên mà nó bị tống lên ghế dự bị chắc? =))
Lại còn bị chính đồng hương, bạn thân Santos tống lên, đến bạn nó còn ko nuốt nổi rô tạ
Vãi đạn cho cụ thật .
Vậy thế nào là nhồi bóng hả cụ , nếu không có ai chuyền thì nhận bóng = mắt à ?

Đã nói ai mà chẳng già và xuống phong độ hả ? Không lẽ cụ khôn hơn tụi Arap khi họ trả cho Ro mức lương trên trời ?

Em bênh làm cái gì vì nó liên quan gì đến em . Nhưng thấy cụ anti 1 cách hằn học đầy cực đoan thì em thấy nó vừa buồn cười lại vô lý nên tham gia thôi .

kyriake

[Tịch thu bằng lái]
Có vẻ lối đá mà dồn bóng cho 1 người có vẻ ko phù hợp với thời bây giờ. MC có Hà Lan e thấy còn ko mạnh như mọi năm.
Cr7 rời khỏi MU là tốt cho cả 2, nhưng cái cách a ấy ra đi mới là điều bàn cãi.
Là Fan MU, sau vụ vừa rồi thì trong em đã ko còn Cr7 :)))
Năm nay Ars dễ vô địch, thăng hoa lắm như kiểu Les hồi xưa
Epl lâu lâu sẽ cố hết sức để đưa 1 đội khác man city lên đỉnh , nó sẽ làm cho epl luôn hấp dẫn
7 năm trước thì có Leicester, 3 năm trước là Liverpool
Năm nay mà epl đẩy được Arsenal vô địch thì quá xuất sắc luôn, tiền bản quyền lại tăng vụt

tienaka

Xe điện
trận rồi chắc cho a cap vào đá tí ko a dỗi thì sao cụ.chứ gặp đội mạnh lại kéo ku 23 vào đá thôi.
vấn đề em thấy là:
- Phòng ngự vẫn tâm lý và hành động hời hợt, cảm giác luôn chậm 1 nhịp với mỗi pha lên bóng của đội bạn.
- khu trung lộ thì vẫn chưa giữ bóng chắc chắn chỉ có khả năng đánh chặn tạm ổn
- tiền vệ triển khai bóng thì vẫn bị lỡ nhịp. chuyển trạng thái bị chậm
- tiền đạo thì chưa gây sức ép, hậu vệ bạn là đội yếu nhưng gặp tiền đạo MU đá rất tự tin (nhiều cụ cứ bảo CR7 đi chứ mỗi khi có CR7 trên sân cảm giác hậu vệ đội bạn đá dè chừng hơn rất nhiều, nhưng chuyện này không bàn nữa)
- về hai cánh thì hiện cũng chẳng có gì nổi bật
nói chung đội hình hiện tại thì chỉ được vậy thôi, tinh thần tốt thì đá ổn chứ gặp đội cứng tý là biết mặt nhau ngay. MU muốn ổn phải mua thêm 4 người cho 3 vị trí nữa

quochiep

Xe tăng
Vậy thông tin CR7 cài điều khoản HĐ sang chơi cho Newcastle nếu đội này đc chơi C1 là thật hay giả hả cụ?
Em có phải chuyên gia chuyển nhượng đâu , tin đấy đến cả Romano còn chưa biết chính xác hay ko nữa là em ! Còn chưa kể theo cụ thì New giờ là đội tầm trung làng nhàng à ? Nó đang đứng thứ 3 PL , có ông chủ Arap giàu nhất bóng đá , hàng thủ hay nhất PL và kì chuyển nhượng nào nó cũng chi cả đống tiền để nâng cấp đội hình ! Nếu là cụ dc chọn vừa dc đá C1 vừa có tiền cụ có chọn ko ??

niceshot

Xe container
Em có phải chuyên gia chuyển nhượng đâu , tin đấy đến cả Romano còn chưa biết chính xác hay ko nữa là em ! Còn chưa kể theo cụ thì New giờ là đội tầm trung làng nhàng à ? Nó đang đứng thứ 3 PL , có ông chủ Arap giàu nhất bóng đá , hàng thủ hay nhất PL và kì chuyển nhượng nào nó cũng chi cả đống tiền để nâng cấp đội hình ! Nếu là cụ dc chọn vừa dc đá C1 vừa có tiền cụ có chọn ko ??
New có phải đội tầm trung làng nhàng ko thì em ko biết, nhưng so với mấy đội mà cụ kể tên như Tot, Roma ... thì New chưa bao giờ được xếp cao hơn!
Xếp hạng các CLB phải căn cứ vào truyền thống và thành tích của CLB đó, việc New đang xếp thứ 3 PL và có ông chủ giàu nhất bóng đá ko phải là tiêu chí để đánh giá New là đội vượt trội so với các đội tầm trung làng nhàng hay ko cụ nhé!