[Funland] MU.OFC -nhà số 126: Tiếp tục trải nghiệm cùng MU

Ryan Do

Xe tải
Em thích Liverpool vô địch năm nay :) tôn vinh giá trị truyền thống hơn tiền bạc & thực sự Gerard xứng đáng dc tôn vinh ở mùa giải rực cháy cuối cùng trong sự nghiệp
cũng có ít tiền để níu anh su a rét lại bác ak:))

vauhoi

Xe container

Ryan Do

Xe tải
Vâng, cứ chúc mừng nhà bác trước nhé, ........ trong lỗ còn nhiều cua lắm bác ơi.
man xanh còn mấy trận chưa đấu và ko tính những ngày đẹp trời mấy anh top đầu ngã ngựa :))

scorp8x

Xe container
Cũng phải thêm máy chữ .... nếu nữa chứ lão.
Em dùng từ Thích mà :( toshiba lão Moi, nhìn Liv có mỗi G8 & Suarez đá tưng bừng vậy mà thốt lên từ đẳng cấp để chống chế thật éo ngửi dc. Fan MU nổi điên cũng phải, thà câm bà nó miệng đi còn đỡ tức. Đúng như cái tên - ĐM :D

BALTIC

Xe container
Em dùng từ Thích mà :( toshiba lão Moi, nhìn Liv có mỗi G8 & Suarez đá tưng bừng vậy mà thốt lên từ đẳng cấp để chống chế thật éo ngửi dc. Fan MU nổi điên cũng phải, thà câm bà nó miệng đi còn đỡ tức. Đúng như cái tên - ĐM :D
Thằng Moi này ngay từ đầu em đã thấy hãm rồi, nhìn mặt tối lắm

Ryan Do

Xe tải
Guơng mặt của lão quá khắc khổ

Trungtroc

Xe điện
Em ko thích Liv vô địch, em vẫn còn nhớ cái cách mà Gerard từ bỏ tất cả danh dự và sự tự tôn của 1 đội bóng 18 vô địch Anh, chuyền như đặt cho Drogba ghi bàn ngay trên sân Anfield, để ngăn cản MU san bằng số lần vô địch năm 2010.
Em ko thích Chelsea vô địch, bởi em ko thích thấy Mou được dịp nổ tung giời rằng 1 đội bóng vẫn có thể vô địch mà ko cần tiền đạo.
Em ko thích Arsenal vô địch, bởi em ko thích cái cách mà CĐV của họ đối xử với các cầu thủ đã chia tay đội bóng để tìm vinh quang khác cho mình, điều mà họ ko thể có đc khi ở Ars.
Cuối cùng, em thích MC vô địch, bởi thằng súc sinh Tevez đã cuốn xéo, và bởi MC mới vô địch có 2 lần thì phải, em ko nhớ rõ :))

Pet_HUT

Xe container
Cực sốc: M.U "đuổi cổ" David Moyes trước giờ đại chiến Bayern6:49 1/4/2014
Xem thêm: Manchester United, David Moyes, M.U

(BongDa.com.vn) - Ban lãnh đạo Manchester United đã bất ngờ ký giấy sa thải huấn luyện viên David Moyes chỉ 24 giờ trước khi đội bóng Anh có trận tiếp Bayern Munich trên sân nhà Old Trafford đêm nay.

>> David Moyes: Hãy xứng đáng là người được chọn
>> MU & giấc mộng của “kẻ cùng đường”
>> Chịu chơi, Man Utd dẫn đầu cuộc đua giành Luke Shaw
>> "Quỷ" què quặt trước chuyến săn "hùm"

Cuối tuần qua, M.U đã tìm lại được hương vị chiến thắng sau khi đánh bại Aston Villa với tỷ số 4-1. Tuy nhiên, chừng ấy là không đủ có thể giúp chiến lược gia người Scotland giữ được chiếc ghế thuyền trưởng "Quỷ đỏ" thành Manchester.

Moyes ngậm ngùi chia tay Old Trafford.
Từ ngày được giao quyền dẫn dắt M.U, David Moyes đã ném vào thị trường chuyển nhượng hàng chục triệu bảng, cũng như gia hạn hợp đồng kỷ lục với Wayne Rooney nhưng thành tích đội bóng lại không tiến triển gì mấy.

Mùa này, họ đã mất chức vô địch và tệ hơn đối mặt với nguy cơ rất lớn không thể dự Champions League, sân chơi đã nhiều năm liền đội chủ sân Old Trafford góp mặt và cũng gặt hái được một số thành công nhất định.

Sở dĩ việc bị "bật bãi" khỏi Champions League còn tệ hơn cả mất chức vô địch Premier League là bởi điều này sẽ khiến doanh thu từ tiền bản quyền truyền hình của M.U sụt giảm đáng kể trong năm tới. Không chỉ vậy, vị thế đội bóng cũng mất đi sức hút trên thế giới và theo đó gặp nhiều khó khăn khi chiêu mộ những bản hợp đồng đẳng cấp.

Với người hâm mộ, việc sa thải M.U ở thời điểm nhạy cảm thế này thật sự rất sốc, bởi CLB dù sao vẫn còn "may mắn" trụ lại ở Champions League mùa này. Tuy nhiên, trước một đối thủ là Bayern Munich hùng mạnh, thì thậm chí đến cả những người lạc quan nhất cũng không dám tin đội nhà có thể tạo nên điều gì bất ngờ.

Trước mắt, trợ lí Phil Neville sẽ là HLV tạm quyền của Man United. Còn trong tương lai gần, Quỷ đỏ chắc chắn sẽ không bỏ qua các tên tuổi lớn như Jurgen Klopp, Carlo Ancelotti, Diego Simone hay Conte
Cá to chưa!:))

Ryan Do

Xe tải

Mis@ki

Xe tăng
Hôm nay báo chí đưa tin thì cũng cá hết mà. Mai có đính chính hoặc xóa bài cho xem :D

Pet_HUT

Xe container
còn xem sau trận đêm nay mà cụ , biết đâu moi lại tạo lên một thế trận thần thánh cho Mu trước Bayer:))
Nếu đã quyết rồi thì kq trận đêm nay chẳng quam trọng. Chỉ là thời điểm công bố thôi.

tuan2681

Xe điện
hnay có con cá to quá, làm các cụ sốt hết cả lên. :))

scorp8x

Xe container
Có khi Moi vẫn rùa thêm dc phát nữa :)) C1 đã có lời nguyền cựu vô địch mùa sau chưa ai phá nổi :D chưa biết chừng